วิวมาส์กเต้าหู้ของยูเมะซัน

2 0
สวัสดีเพื่อนๆชาว Jeban นะคะ หลังจากที่เราติดตามดูรีวิวของเพื่อนๆมาน๊านนนนนาน วันนี้ขอมารีวิวกันบ้าง ปกติเป็นคนชอบลองของค่ะ 55555
 คือใครว่าอะไรดีนี่สรรหามาใช้ตลอด ทั้งๆที่ผิวหน้าแพ้ง่ายมากๆ แต่เราถือคติที่ว่าไม่ลองไม่รู้ หนังหน้าเลยผ่านศึกมาเยอะพอตัวเลย มีทั้งดีและแหกกันไปค่ะ

วันนี้จะมารีวิวมาส์กเต้าหู้ค่ะ นาทีนี้ใครๆก็ต้องคุ้นหูกับมาส์กเต้าหู้แน่นอนเพราะดังมากและมีหลากหลายยี่ห้อให้ได้เลือกใช้กัน ทั้งของในของนอกราคาก็มีตั้งแต่หลักร้อยขึ้นไป วันนี้เราจะมารีวิวมาส์กเต้าหู้ของยูเมะซัน ค่ะ ไปดูกันเล้ยย

package : กล่องจะเป็นสีเหลืองค่ะ หอหุ้มพลาสติกอย่างดี บรรจุภัณฑ์จะเป็นหลอดมาส์กค่ะ เราว่าแบบหลอดดีเพราะเราไม่ต้องสัมผัสส่วนอื่นของครีมทำให้ประสิทธิภาพไม่เสียไป หลอดมาส์กตัวนี้สีขาวเหลืองค่ะ เนื้อมาส์กสีครีมๆ ข้นดี กลิ่นหอมฟรุ้งฟริ้งมากก มีวิธีใช้บอกถึง 3 ภาษา คุณพระ!! ทั้งไทย อังกฤษ และญี่ปุ่นค่ะ ใครมักภาษาไหนก็เลือกอ่านกันโลด แต่เราขออ่านไทยนะ5555 เค้าบอกว่าใช้ทาให้ทั่วใบหน้าก่อนนอนโดยไม่ต้องล้างหน้า ตื่นเช้ามาหน้าก็จะบริ๊งงงงงง ว่ากันไป

สรรพคุณ : ที่เค้าเครมมานั่นคือช่วยเรื่องผิวหมองคล้ำ ฝ้า กระ จุดด่างดำ ร่องรอยแผลสิวต่างๆ ลดเลือนความหยาบกร้านผิว เนื้อครีมเนีนละเอียด ดูแลผิวที่หยาบกร้านให้นุ่มน่าสัมผัส มีกลิ่นหอม ให้ความรุ้สึกเบา สบายหน้า ไม่เหนอะหนะ โอ้วววว เยอะดีแหะ ครอบคลุมเกือบทุกปัญหาเลยทีเดียว

หลังจากทดลองใช้ : เราใช้อาทิตย์ละ 3 วันเป็นเวลา เกือบเดือน เราว่าหน้านิ่มนะ รอยสิวจางไปพอสมควร แต่รอยใหญ่หนักๆยังลางๆคอยซ้ำเติมหัวใจอยู่ T T เรื่องความขาวอันนี้เราสังเกตไม่ชัดเจนเท่าไหร่ แต่เพื่อนทักว่าหน้าขาวขึ้น

สรุป : เราว่าของแบบนี้มันแล้วแต่สภาพผิวหน้าของแต่ละคนด้วย บางคนใช้ดี บางคนแพ้ บางคนไม่เกิดผล ส่วนผสมของมาส์กอาจไม่สามารถตอบสนองได้เฟอร์เฟคทุกคนเนอะ ก็มากน้อยต่างกันไป แต่อย่างที่บอกของแบบนี้ไม่ลองไม่รุ้เนอะ เอาเป็นว่าเป็นอีกทางเลือกให้สาวๆที่กำลังหามาส์กเต้าหู้ละกันน๊าา บายค่าา

ทำกระทู้ครั้งแรก ผิดพลาดประการใดขออภัยใน ณ ที่นี้ด้วยค่า

kunta

kunta

FULL PROFILE