ลิปสีสวย ราคาดี ที่ควรมีติดกระเป๋า

13 10

ลิปสีสวย ราคาดี ที่ควรมีติดกระเป๋า

วันนี้เมย์จะมารีวิวลิป L'oreal 2 รุ่น 3 สีให้ดูกันค่ะ

สีอาจจะคล้ายๆกัน เพราะเมย์ชอบลิปโทนๆนี้มากก รู้สึกว่าทาง่ายดี

ดูสีที่ปาดกะแขนก่อนเนอะ

1.L'Oreal Colour Riche Lip Colour - 556 Rose Tea อันนี้เป็นรุ่นที่ชมพู่ทาตอนไปงาน Cannes ปีแรกค่ะ สีออกชมพูๆอมม่วงนิดหน่อย สีสุภาพ ทาได้ทุกโอกาส ดูออกเป็นสาวหวาน

2.Loreal Color Riche Lipstick – 402 Dewy Beige สีที่สองเป็นรุ่นใหม่กว่าสีแรก เป็นเนื้อครีมมี่วาวๆ สีนู๊ดโทนส้มอมชมพูหน่อยวาวกำลังสวย ทาได้ทุกวัน สีหวานๆสุภาพ ไม่ใช่ส้มจี๊ดๆ

3.Loreal Color Riche Lipstick – 501 Peachy Brown สีนี้เป็นรุ่นเดียวกับสี่ที่สองค่ะ แต่เป็นเนื้อแมทค่ะ ออกจะแห้งหน่อย สีส้มน้ำตาล ด้วยความที่เป็นเนื้อแมทสีเลยชัดมากก

มาดูเวลาทากับปากบ้างเนอะ

เนื่องจากเมย์แพ้ลิปเลยทำให้ปากแห้งและเป็นขุ่ย เวลาทามาก็เลยไม่เรียบมาก

มาให้คะแนนกันดีกว่า

1.L'Oreal Colour Riche Lip Colour - 556 Rose Tea

สีสม่ำเสมอ 

สีสม่ำเสมอมากค่ะ ทารอบแรกแล้วใช้ทิชชู่ซับแล้วทาอีกรอบสีเนียนเลย

ความชุ่มชื้น 

ป็นเนื้อกึ่งแมทกึ่งครีมมี่ ชุ่มชื่นดีค่ะ

ติดทน 

ค่อนข้างติดทนกว่าลิปในราคาใกล้ๆกันหลายยี่ห้อ

เม็ดสีชัดเจน 

เม็ดสีชัดเจนมากกกก ขนาดว่าสีใกล้ๆกันทาออกมาแล้วยังดูต่างเลย

แพกเกจดีไซน์ 

ดีไซน์เรียบหรู ดูแก่นิดหน่อย

2.Loreal Color Riche Lipstick – 402 Dewy Beige

สีสม่ำเสมอ 

สีทายากนิดหน่อย เพราะเนื้อวาว ต้องทาดีซ้ำหลายรอบ

ชุ่มชื่นและวาวฉ่ำ เพราะเนื้อครีมมี่

ติดทน 

ด้วยความที่เป็นเนือ้ครีมความติดทนก็จะไม่เท่ารุ่นแมท ต้องเติมบ่อยค่ะ

เม็ดสีชัดเจนค่ะ แต่ต้องทาซ้ำซักหน่อย

ชอบดีไซน์มากกกกกก เพราะว่าเห็นสีที่ตัวแท่งเลย คล้ายๆกับ YSL เนอะ อิอิ

รุ่นนี้ให้สังเกตว่าถ้าแท่งสีทองจะเป็นเนื้อครีม แท่งสีเงินจะเป็นเนื้อแมท

3.Loreal Color Riche Lipstick – 501 Peachy Brown

สีสม่ำเสมอ 

สีดีมากกกก ปลื้ม ทาเรียบลื่น สม่ำเสมอ ทาง่ายมากๆสีไม่ลอก ไม่ขุ่ยค่ะ

ไม่ชุ่มชื่นมาก เพราะเป็นเนื้อแมท แห้งๆหน่อย แต่ไม่ตกร่อง

ติดทน 

ติดทนกว่าทั้งสองตัวที่รีวิวมา แต่ก็ไม่ทนเท่าลิปแมทที่เป็น velvet นะคะ ทากินข้าวแล้วก็ต้องเติม

ชัดเจนนน !!!! มากก !! ทารอบเดียวอยู่เลย

ชอบดีไซน์มากกกกกก เพราะว่าเห็นสีที่ตัวแท่งเลย คล้ายๆกับ YSL เนอะ อิอิ

รุ่นนี้ให้สังเกตว่าถ้าแท่งสีทองจะเป็นเนื้อครีม แท่งสีเงินจะเป็นเนื้อแมท

อันนี้เทียบให้ดู แค่เปลี่ยนสีลิปอารมณ์การแต่งหน้าก็เปลี่ยนเนอะ :)

โดยภาพรวมเมย์ชอบลิปของลอริอัลนะ แต่เสียดายที่แพ้ 

นี้รีวิวเสร็จก็แอบปากลอก คนอื่นเค้าไม่เห็นเป็นกัน

เมย์ว่าลิปลอริอัลราคาดีและมีสีเยอะ เนื้อลิปก็ดี เกือบจะพอๆกับเคาน์เตอร์แบรนด์เลย

เสียใจๆๆที่ตัวเองใช้ไม่ได้

แต่ไหนๆซื้อมาแล้ว ก็ขอเอามารีวิวให้เพื่อนๆดูกันเผื่อคนที่สนใจมองหาลิปสีนู๊ดๆราคาประหยัด ^^

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูรีวิวกันนะคะ และพบกันกระทู้หน้านะจ๊ะ

maiizz

maiizz

อาชีพหลักขายของ
อาชีพรองจับเห็บ นะจ๊ะ

FULL PROFILE