[Review] ขนตาปลอม POM VINIJ, Maybelline, Mistine และอื่นๆค่ะ

36 10
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวขนตาปลอม ซึ่งเป็นอะไรที่ จขกท ชื่นชอบมากๆ ไปดูกันเลยค่ะ

1. ขนตาของพี่ป้อม POM VINIJ เราซื้อมาตั้งแต่ที่ยังมีแค่เบอร์เดียว จนตอนนี้มีหลายเบอร์ให้เลือกซื้อ
1 กล่องมี 5 คู่ 300 บาท ค่ะ เป็นขนตาที่เป็นแนวตุ๊กตาที่จะยาวบริเวณกลางตา หัวกับหางตาจะสั้น
เป็นแกนด้าย ติดสบายตามากๆค่ะ

พอติดแล้วไม่เยอะ ไม่น้อยเกิน กำลังพอดี คุณภาพขนตาก็ใช้ได้เลย เราติดมา 5 ครั้งแล้วค่ะ

2. Maybelline Lah factory - สำหรับตา 2 ชั้น
ตัวนี้ได้มาตอนลดราคาเหลือ 299 บาท 2 คู่ ที่วัตสันค่ะ แค่เห็นก็กรี๊ดแล้ว เป็นแบบที่เราชอบค่ะ
ขนตาเป็นแพ ความยาวสลับสั้นยาว และไม่ยาวเกินไป แกนเอ็น แต่ติดง่ายมากค่ะ

ติดแล้วได้แบบนี้ค่ะ กำลังดีไม่เวอร์เกินไป

3. Jumily - Set 03
คู่นี้ได้มาแบบงงๆ และงกๆ เพราะมันลด 50% เหลือประมาณ 250 บาทที่ซูรูฮะ แถมเคสใส่ขนตามาด้วยค่ะ
ไม่เคยซื้อขนตาแพงขนาดนี้ ตอนซื้อคงงงๆ มึนๆเห็นลด 50%ก็คว้าเลย

เป็นขนตาของญี่ปุ่น ลักษณะขนตาจึงมีความยาวกว่ารุปตา และหางตกๆค่ะ 
แกนด้าย ขนเป็นแบบบางเบา ธรรมชาติ แต่ค่อนข้างยาวค่ะ ติดแล้วสบายตาเหมือนไม่ได้ติดเลยค่ะ
รึนี่อาจจะเป็นข้อดีที่ราคาค่อนข้างสูง

4. AMO PASTEL -Type B 
ตัวนี้ซื้อเพราะนางแบบข้างหลังเลยค่ะ ติดแล้วตาหวานมากๆ
ขนตาเป็นสีน้ำตา ฟุ้งๆ แค่ 2/3 ของรูปตา ขนยาวมาก เวลาติดให้ขนตาตกๆหน่อย สไตล์ญี่ปุ่นเค้าละค่ะ
1 กล่อง 3 คู่ น่าจะประมาณ 440 บาท ที่ซูรูฮะเช่นเคย 

นางแบบติดค่ะ ด้านหลังกล่อง

ส่วนนี่เราติดค่ะ หึหึ คือมันยาวมากๆค่ะ ติดแล้วแอบเขิน ไม่รู้จะติดไปไหนเหมืนกัน

5. Mistine Fantastic eyelash - A02
เราซื้อมาจากแคตตาลอคคู่ละ 59 บาทค่ะ เบอร์นี้จะเป็นแกนเอ็น ขนตายาว แต่บางเหมาะกับวันเบาๆ ที่ต้องการลุคหลานๆแบ๊วๆค่ะ

ติดแล้วได้แบบนี้ค่ะ

6. Mistine Fantastic eyelash - A04
แบบนี้เราชอบมากๆค่ะ หนาๆ ไม่ยาวมาก ไล่ความยาวของขนตาจากหัวตาสั้นไล่ไปหางตายาว
แล้วความยาวจะอยู่แค่ตาดำ ไม่เลยไปหัวตา มันดีมากๆเลยค่ะ เพราะเรามีปัญหาขนตาช่วงหัวตาดีด แล้วเค้าก็ทำมาพอดี ไม่ต้องมาตัดอีกค่ะ
เราว่ามันคล้ายๆ Ardell - Demi wipies มากๆเลยค่ะ แต่ราคาถูกกว่า 4 เท่า

ติดแล้วก็ประมาณนี้ค่ะ

7. Mistine Fantastic eyelash - A05
แบบนี้ขอให้คำนิยามว่ากันสาดเลยค่ะ ทั้งหนา ทั้งแน่น เอาไว้ติดไปงาน  ติดไปเที่ยวกลางคืนได้เลยค่ะ

ติดออกมาแล้วเราว่าต้องติดขนตาล่างเพื่อห้รับกับขนตาบนด้วยค่ะ ในรูปจะเห็นว่าข้างล่างมันโล่งๆไปหน่อยค่ะ

หมดแล้วค่ะ สาวๆคนไหนเข้ามาดูรบกวนเม้นเป็นกำลังใจให้ จขกท ด้วยนะคะ
จะได้มีแรงตั้งกระทู้ต่อไป 55+ วันนี้ไปแล้วค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาดูกันนะคะ
สวัสดีค่ะ xoxo

sirinphan

sirinphan

I'm a girl who love cosmetics, make up, travel a lot!!
follow me on instagram : sirinphan

FULL PROFILE