ชวนไปทำเค้กแบบ Cute Cute กับ LG Pocket Photo Hello Kitty

8 5
เอ๊ะโอ เอ๊ะโอ จุ๊บุ จุ๊บุ ~ สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้ทักทายกันแบบฟรุ้งฟริ้ง มุ้งมิ้งแลดูหว้านนนหวาน ก็เพราะว่าวันนี้จะพาทุกคนไปบุก!! Hello Kitty House ที่เพิ่งมาเปิดหมาดๆ กันในบ้านเรากันจ้า งานนี้ไม่ได้ไปเอง LG เค้าชวนเราไป ฉะนั้นมันไม่ธรรมดา เพราะปกติแล้วไปร้านนี้ต้องไปกินเค้กจิบชากันใช่ไหมค่ะ แต่วันนี้เราไปเพื่อไปทำเค้กคิตตี้กันค่าาา ...  มาดูอุปกรณ์ที่จะใช้ในการตกแต่งเค้กคิตตี้ของเรากันจ้า

โดยก่อนที่เราจะเริ่มลงมือแต่งหน้าเค้กกัน มีคุณพีท จากเพจกินกับพีท และเซเล็บสาวชื่อดังคุณคุณจุ๋ย จรสพรรณ สวัสดิวัตน์ ณ อยุธยา มาสาธิตวิธีการแต่งหน้าเค้กให้เราได้ดูกันก่อน หน้าตาแลดูสวยงาม เพิ่มความฟรุ้งฟริ้งด้วยหน้าเด็กหญิงคิตตี้ .. อุ๋ยยย น่าร้ากกกกกเนอะ

เค้กของเซเล็บผ่านไป มาดูหน้าตาเค้กของเซไม่เล็บกันบ้าง แต่ละก้อนหน้าตาดีไม่แพ้คนถือเลยค่าา

ทำเค้กน่ารักๆ เสร็จกันไปแล้ว แน่นอนค่ะว่าเราต้องถ่ายรูปอวดงานนี้มีตัวช่วยอย่าง LG Pocket Photo Hello Kitty ที่จะเป็นตัวช่วยเพิ่มความฟรุ้งฟริ้งให้กับเราจ้า เข้ากับสถานที่สุดๆ เข้ากับเคกสุดๆ ไปเลย

ใครเป็นสาวกคิตตี้ อย่าได้พลาดไอเทมชิ้นนี้เด็ดขาด !! เครื่องปริ้นรูปแบบพกพาไปไหนก็สะดวก
แถมยังไม่ต้องใช้หมึกปริ้นด้วยนะ

ถึงเวลาถ่ายภาพเป็นที่ระลึก อย่าคิดว่าเราจะถ่ายภาพเค้กหรืออะไรนะคะ เราเน้นถ่ายตัวเองค่ะ สิ่งอื่นใดจะสวยงามเท่าตัวเราเอง ไม่มี้ ~ ภาพออกมามุ้งมิ้งเหมือนนางแบบเป๊ะเลยค่าาา .. ><"

Hello Hello วันนี้คิตตี้ลาไปก่อนจ้า
พบกันใหม่ไอเทมไหนเด็ดเจอกัน ..

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE