How to Rococo Style กับลุคสาวฝรั่งเศสยุคโบราณแต่ก็แต่งในยุคปัจจุบันได้นะ

46 34

บ่องชู๊ว ! ค่าสาวๆจีบัน คิดถึงจังเลยค่า

วันนี้ลูกศร เอ้ย เนยมี How to มาฝากกันค่ะ 5555 (นี่มั่นใจมากนะ)

เลอค่ามากจริงๆกับคอนเทสเป็นสาวฝรั่งเศสยุคโบราณ อร๊ายย

พูดเลยว่าแต่งไปก็คิดถึง เจ้าคุณย่า องฟอง ชิฟฟ่อน ครัวซองค์ แหตวนเน็ต มากๆ (นี่มโนหนัก)

พร้อมแล้วไปดูกันเลยค่า 

BEFORE-AFTER

เครื่องสำอางที่ใช้ค่ะ 

เพื่อให้เป็นการไม่เสียเวลาไปดูกันเลยค่า

ขั้นตอน 

1.ลงรองพื้น ช่วงนี้ผิวไม่มีปัญหา เลยใช้มือกดๆ รองพื้น ลงบางๆทั่วใบหน้าเลยค่ะ

2. ถึงหน้าดีขึ้น แต่ใต้ตานี่ดำชิงแชมป์หมีแพนด้าซาฟารีเวิล์ดโลก

เลยต้องโบกใต้ตานิดนึงค่ะ เนยลงเป็นรูปสามเหลี่ยมมุมคว่ำ 

มาแต่งตากันดีกว่า

3.ติดสติ๊กเกอร์ตา 2 ชั้น แล้วลงด้วยอายแชโดว์เนื้อครีมสีแดงก่ำๆทั่วเปลือกตา
4.ใช้นิ้วแตะอายแชโดว์สีน้ำตาลอมแดงชิมเมอร์แตะลงกึ่งกลางตา และคัดเบ้าที่กระบอกตาด้วยสีน้ำตาลเนื้อแมตรวมไปถึงใต้ตาล่างถึงขอบตาดำ

5.ใช้แปรงหัวเล็กกับสีเหลืองชิมเมอร์ที่หัวตา และ สีส้มชิมเมอร์ตรงกลางของเส้นขนตาล่าง

6.กรีดอายไลเนอร์ 

7.ติดขนตาปลอม (เนยใช้แบบไล่ระดับจากสั้นไปยาว เพราะเป็นคนตาตุ่ยมากค่ะ ขนตาจะช่วยพรางความตุ่ยได้ จริงๆนะ)

Tips
8. เก็บคิ้ว สังเกตว่าขนคิ้วเนยมันตก ไม่เป็นไปตามเส้นที่เขียนไว้ เนยเก็บโดยการใช้กาวติดขนตาป้ายบางๆบนเส้นขนคิ้ว แล้วใช้ ด้ามใบมีดโกน หรือ  ใช้อะไรก็ได้ค่ะ บัตร นศ. บัตรเอ็มเค ยังได้เลย 555 เกลี่ยให้ขนคิ้วเรียงตัวตามเส้นที่เขียนเอาไว้ 

9.ปัดแก้มเนยใช้บรอนเซอร์เนื้อแมตกับบรัชออนสีพลัมเนื้อชิมเมอร์ผสมกัน

-ไฮไลท์โหนกแก้ม หน้าผาก เนยเลือกเป็นสีทองชิมเมอร์ ดูมลังเมลืองเลอค่าสุดฮ้า  

-ส่วนปาก ผสม 2 สี คือสีชมพูอมน้ำตาลกับสีน้ำตาลค่ะ 

10.ทำผมกันเถอะ พูดเลยว่าง่ายมาก เริ่มจากมัดหางม้าแล้วตลบกลับค่ะ ไม่ต้องแน่นมาก เพราะต้องดึงผมตรงกลางหัวให้สูงๆเหมือนยีผมมา เนยใช้กิ๊บช่วยดันให้ผมยกสูงขึ้นค่ะ จากนั้นก็แงะเอาปอยกระแดะ (แบบพี่แพร แพรี่พายออกมา พี่แพรเรียกแบบนี้จริงๆนะ 555) เนยโชคดีที่เป็นคนผมหยิกอยู่แล้วค่ะ ไม่ต้องม้วนเลย 

(ขอโทษทีนะคะ ไม่มีรูปให้ดู เนยใช้มือถือถ่าย พยายามถ่ายมาแต่ตะคริวกินสะบัก กินแขน ไปหลายรอบ 5555) 

เสร็จแล้วค่า กับลุคสาวฝรั่งเศสยุคโบราณแต่ก็แต่งในยุคปัจจุบันได้นะ 

ติชมได้เลยนะคะ อีนี่หน้าใหญ่ ปากห้อยไปก็บอกกันได้ นะคะ ฮ่าๆๆ

nithi_

nithi_

LINE : bbuutteerr

นอกจากแต่งหน้าตัวเองเปลี่ยนผีเป็นคนแล้ว รับแต่งหน้าแปลงโฉมให้สาวๆ ด้วยนะค่า

FULL PROFILE