[How-to]แต่งแต้มใบหน้าด้วยสีสันสดใสสุดจี๊ดจ๊าดไม่ซ้ำใคร ตามมาจี๊ดไปพร้อมๆกันเล้ยยยย...

25 12

สวัสดีคะ สาวๆ...

วันนี้โบว์มีฮาวทูใหม่มาฝากเพื่อนๆกันคะ

ฮาวทูนี้มีไฮไลท์อยู่ที่การใช้สีที่สดใสอย่าง สีแดงและสีส้ม คะ

อุปกรณ์ที่โบว์ใช้ในวันนี้ไม่ยุ่งยากเลยคะ

มีพาเลทลูกรักอย่าง smashbox WONDER VISION MEGA PALETTE 

ที่มีทั้งอายแชโดว์ บลัชออน บรอนเซอร์ อยู่ในพาเลทเดียว

ส่วนลิปสติกโบว์เลือกใช้ Flormar Twist up Lipstick #16 Mauve

และขนตาปลอมสวยๆก็เอาอยู่แล้วหล่ะคะ

เรามาเริ่มขั้นตอนการแต่งตากันเลยนะคะ

ขั้นตอนแรก โบว์ใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลอ่อน (หมายเลข1) ทาทั่วเปลือกตาและเบลนด์อายแชโดว์ให้สีเนียนฟุ้ง

ต่อมาโบว์ใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลเข้ม (หมายเลข2) มาคัดเบ้า

ทาอายแชโดว์สีแดง (หมายเลข3) ทับอายแชโดว์สีน้ำตาลอ่อนที่เราทาไว้ เราก็จะได้อายแชโดว์สีแดงอมน้ำตาลสวยๆคะ

ทาอายแชโดว์สีส้ม (หมายเลข4) ที่ขอบด้านบนของอายแชโดว์สีแดง เพื่อเป็นการไล่สีให้สวยงาม

ทาอายไลเนอร์ที่ขอบตาบนและล่าง ดัดขนตา ปัดมาสคาร่า

และสุดท้ายโบว์ติดขนตาปลอม J202 ซ้อนกัน2คู่คะ

เท่านี้เราก็จะได้ดวงตาสวยๆแล้วหล่ะคะ

หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะคะ

แล้วพบกันใหม่ฮาวทูหน้า บ๊าย บายยยยยยยยยย

<3 <3 <3

Rocky Rose

Rocky Rose

Rocky Rose Makeup

FULL PROFILE