MINI HOW TO "MAKE A WITCH "

6 4
สวัสดีค่า 
จีกลับมาแล้วว ห่างหายจากฮาวทูไปนานมาก
ก็เกือบสองทศวรรษ 555

วันนี้จะมาแต่งหน้าเป็นผี
คือหน้าสดก็เป็นอยู่แล้วจริงๆ แต่งทำไม งง
ปกติศพมากอยู่บ้าน นึกว่า walking dead TT

อ่ะเริ่มกันเลยดีกว่า
ฮาวทูนี้อุบัติขึ้นหลังจากสอบมรสุมขุมนรกได้ผ่านพ้นไป
ตาจะลึกโบ๋มาก เพราะไม่เข้มข้น เราไม่นอน 

เริ่มจากลงรองพื้นที่ขาวซีดกว่าใบหน้า 
นี่ก็ผีแล้วอ่ะ ยังต้องแต่งอีกหรา = =
มองรูปนี้นานๆแล้วรู้สึกวิงเวียนศีรษะ

เขียนคิ้วปลายดำแล้วเบลนด์มาที่หัวคิ้วอย่างเบามือ
อย่าเผลอลากมาถึงดั้งนะเธอ เดี๋ยวดั้งดำ

แต่งตาแบบง่าย ไม่เน้นปราณีต
เอานิ้วทาได้ทาเลย จิ้มสีน้ำตาลแล้วเบลนด์ทั่วกระบอกตา
จากนั้นก็จิ้มสีเดิม มาแยงตรงเบ้าตา

ใช้สีม่วงทาที่ชั้นพับตาค่ะ
นี่อย่าให้ลืมตานะ เหมือนโดนซ้อมมาเลยง่ะ 5555

ใช้อายไลเนอร์ดินสอถมรอบตาโล้ด
แล้วเอานิ้วถูๆให้มันนัวๆหน่อย
จบ

ปากนี่ก็ง๊ายยยยง่ายปานปอกทุเรียนเข้าปาก
วิ่่งไปซื้อ Wet n' Wild สี sugar plum fairy
จากนั้นเอาแปรงจิ้มสีดำ
แล้วแตะๆด้านในปาก

ส่วนขอบที่มันดำคือ จีมาเก็บขอบปากทีหลัง
แล้วลืมไปว่าแปรงเราไปจุ่มสีดำแล้วมันเลยเป็นเช่นนั้น 5555555

เสร็จแล้ววววว

มือและแขนเอาแป้งเย็นตรางู ผมรู้คุณไม่ใช้ โบกเอาแทนค่ะ ขาวเหมือนกัน 

ก็ไม่อะไรหรอก 
ถ่ายไปสองร้อยรูป
ใช้ได้สามรูป 55555555

นี่อยากจะบอกว่าลุคนี้แต่งไวมาก!
คุณสามารถไปแต่ง everyday look ในวันรีบๆได้เลย
ใช้นิ้วๆถูๆตา แก้มก็ไม่ต้อง กรีดอายไลเนอร์หรอ ไม่ต้อง ขนตาไม่ต้อง 
แต่งไวกว่าใสๆสไตล์เกาหลีอีกเอ่อะ 

วันนี้ก็ขอลาแล้วเจ้าแก้วโกสุม
ว่าจะไปขี่ไม้กวาดชมเมืองฟ้าอมรตอนกลางคืนซะหน่อย 555555

จบละค่ะ มินิฮาวทูฉบับพกพา มาไวไปไวมาก ฟรึ๊บบบบบ

jiejie

jiejie

FULL PROFILE