แขนใหญ่ยังกับขาหมู

0 7
คือเปนคนน้ำหนักไม่ได้เยอะค่ะ แต่แขนใหญ่มาก ใหญ่แบบเวลาถ่ายรุปออกมาเหมือนคนหนัก 60 ทั้งๆที่หนักแค่ 40 นิดๆ กลุ้มมากค่ะ เพราะรุ้ว่ายังไงๆแขนมันก็ลดไม่ได้ มันคงไม่มีวันเลกลงแล้วใช่มั้ยคะ ตอนนี้เจบใจสุดๆคือไม่กล้าตัดผมสั้น ไม่กล้าใส่เสื้อเว้าไหล่หรือเสื้อแขนกุดเลย เพราะกลัวว่ามันจะยิ่งเหนเด่นชัดมากขึ้น ยิ่งเวลาใส่เสื้อ นศ แล้วใส่เสื้อคลุมทับ แล้วถ่ายรุปกับเพื่อนนี่รับไม่ได้มากค่ะ แขนเราใหญ่เกินหน้าเกินตาคนที่อ้วนกว่าอีก เราควรทำยังไงดีคะ อยากดูดไขมันมาก แต่ที่บ้านไม่โอเคเพราะด้วยความที่น้ำหนักเราไม่ได้เยอะ และที่บ้านก้พยายามพูดว่าไม่ใหญ่ทั้งๆที่เราส่องกระจกแล้วเหน ถ่ายรุปกับคนอื่นๆแล้วเหน ว่าแขนมันใหญ่มาก คือ คนรอบข้างที่เปนคนอื่นเค้าเหนหมดแหละค่ะว่าแขนเราใหญ่ แต่ตัวเราอะเล็ก ยกเว้นพ่อกับแม่เพราะสองคนนี้เค้าคงไม่อยากให้เราไปเสี่ยงเจบตัวดูดไขมัน  ส่วนออกกำลังกายเราก็ออกบ้างนะคะ แต่ไม่ได้หักโหมเพราะยังเรียนอยุ่ไหนจะการบ้านไหนจะรายงานไม่มีเวลาจะออกจริงจังขนาดนั้นค่ะ ยกดัมเบลก็เคยค่ะ แต่แค่มันกระชับขึ้น มันไม่ได้ลดความใหญ่โตมโหฬารลงเลยค่ะ ทำยังไงดีคะ เครียดมาก ตอนนี้อยากจะประชดชีวิตเอาเสื้อแขนกุดออกมาใส่เดินโชว์คนไปเลยว่า ชั้นแขนใหญ่ ดูแขนชั้นสิมันใหญ่มาก เครียดค่ะ เครียดมากกกกกกกกกกกกกก

Rapunzle Pipi

Rapunzle Pipi

FULL PROFILE