♥♥Review♥♥ ฟองน้ำล้างหน้าทำความสะอาดผิวจากใยบุก Sponge Me

31 19

สวัสดีค่ะ หากว่ากันด้วยเรื่องทำความสะอาดผิวแล้วนั้น ปัจจุบันมีนวัตกรรมมากมาย
ที่ช่วยให้สาวๆหนุ่มๆทำความสะอาดผิวได้อย่างหมดจดมากยิ่งขึ้น ไม่มาจะเป็นผลิตภัณฑ์ 
หรือตัวช่วยในการทำความสะอาดผิวก็ตาม วันนี้เอก็เลยอยากจะแนะนำให้เพื่อนๆรู้จักอุปกรณ์อย่างหนึ่งในการทำความสะอาดผิวหน้า ที่บอบบางต่อผิวแม้ผิวแพ้ง่าย และเป็นสิ่งที่ทำมาจากธรรมชาติอีกด้วย

Sponge  Me : ฟองน้ำล้างหน้าทำจากใยบุก

ทำมาจาก Konjac Powder หรือที่เราเรียกว่าผงบุกนั่นเอง
ซึ่งมีคุณประโยชน์และสารอาหารมากมายที่ดีต่อร่างกาย ซึ่งคนญี่ปุ่นนิยมรับประทานกัน
ดังนั้นจึงถูกนำมาใช้ทางการแพทย์ และสปาเพื่อทำความสะอาดผิวหน้าอย่างแพร่หลาย

ฟองน้ำจากเส้นใยบุกมีความละเอียดอ่อนนุ่มมาก ใช้ได้แม้กระทั้งผิวแพ้ง่าย หรือแม้แต่ผิวบอบบางอย่างบริเวณรอบดวงตา และริมฝีปากค่ะ อ่อนนุ่มชนิดที่ว่าสามารถใช้กับเด็กทารกได้อย่างปลอดภัยไม่ระคายเคืองต่อผิวเด็ก
นอกจากนี้ฟองน้ำเส้นใยบุกยังช่วยรักษาความชุ่มชื่น และคุมค่า pH ของผิวให้สมดุลอีกด้วยค่ะ

สำหรับความพิเศษของ Sponge Me คิเป็นผลิตภัณฑ์จากธรรมชาติ 100% ที่ผ่านการฆ่าเชื้อโรค และ Freeze-Dry ไม่มีสารเคมีและวัตถุกันเสีย จึงไม่เป็นอันตรายต่อผิวแม้ผิวแพ้ง่าย โดยผลิตจากใยบุกที่มีความเป็นด่างอ่อนๆตามธรรมชาติ (pH 8.4 Alkali) คุณสมบัติแบบเดียวกับสบู่ล้างหน้า สามารถปรับผิวที่มีภาวะเป็นกรดจากสิ่งอุดตัน และน้ำมันส่วนเกินค่ะ อีกทั้ง Sponge Me ยังอุดมไปด้วยแร่ธาตุ และสารอาหารที่มีประโยชน์ต่อผิว อย่าง โปรตีน,เหล็ก, ฟอสฟอรัส, คอปเปอร์, ซิงค์, วิตามิน A E D B1 B2 B6 B12 และวิตามิน C

Konjac with French Red Clay
ใยบุก & โคลนแดงฝรั่งเศส

สำหรับ ผิวแห้ง/ แพ้ง่าย/ มีปัญหาริ้วรอย
โคลนสีแดงเต็มไปด้วยธาตุเหล็ก ช่วยในเรื่องของ Anti-aging ฟื้นฟูผิวที่อ่อนล้าให้กลับมาเปล่งปลั่งสุขภาพดีขึ้น ช่วยกระตุ้นการไหลเวียนของโลหิตค่ะ นอกจากนี้ยังช่วยรักษาอาการผิวอักเสบด้วยค่ะ ซึ่งเป็นสูตรที่เอเลือกใช้ซึี่งเหมาะกับสภาพผิวเอเป็นที่สุดจ้า

สำหรับวิธีการใช้

แช่ Spong Me ในน้ำอุ่นจนนิ่มก่อนใช้ค่ะ

เส้นใยที่ละเอียดอ่อนนุ่มของใยบุกช่วยผลัดเซลล์ผิว สามารถดูดซับสารพิษที่ตกค้างในผิวค่ะ สามารถขจัดความสิ่งสกปรกและเครื่องสำอางได้ดีโดยไม่ทำให้ระคายเคืองผิวหน้าแม้แต่น้อย นิ่มเว่ออออ

ใช้ Sponge Me นวดวนๆเบาๆให้ทั่วใบหน้าค่ะ
เอใช้ควบคู่กับโฟมล้างหน้าที่ใช้ประจำค่ะ

หลังใช้เสร็จทุกครั้งต้องล้างให้สะอาด และบีบน้ำออกโดยที่ไม่ต้องบิดนะจ๊ะ

และแขวนไว้ในที่ที่อากาศถ่ายเทสะดวกค่ะ

โดย Sponge Me มีทั้งหมดด้วยกัน 4 สูตรนะคะ
ในราคาเพียง 350 บาท เมื่อแลกกับผิวที่สะอาด นั้นคุ้มค่าค่ะ

ส่วนตัวแล้วเอใช้ทุกครั้งที่ล้างหน้าค่ะ อาจจะเสียเวลาไปบ้าง แต่ได้ผลที่ดีเลยผิวเนียนขึ้น พวกผดเล็กก็น้อยลง (ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว) แต่ที่แน่ๆชอบผิวสัมผัสของเค้ามาก นุ่มมมมากๆๆจริงๆ ไม่เคืองผิวเลยค่ะ ซึ่ง Sponge Me เค้ามีอายุการใช้งานได้ 3 เดือนนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
XOXO

AeBong

AeBong

ผู้หญิงหน้าตาบ้านๆคนนึงที่รักในแฟชั่นและแมวเป็นชีวิตจิตใจ แต่สิ่งที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนคือการแต่งหน้าและเครื่องสำอาง

ติดตามเอได้ตามช่องทาง
aebonglife.com
FB : AeBong
IG : ae_bong
Youtube : AeBong Life

FULL PROFILE