REVIEW+ขี้เห่อ The Faceshop White Seed Real Whitening Lotion

3 3
สวัสดีค่ะชาวจีบัน ฟรุ้งฟริ้ง
วันนี้เราจะมารีวิว The Faceshop White Seed Real Whitening Lotion ที่เราได้มาจากการร่วมกิจกรรมของทาง The Faceshop นะคะ 
หน้าตาผลิตภัณฑ์ก็จะเป็นแบบนี้ ขวดใหญ่เบิ้ม  125 ml.

เนื่องจากเราเป็นคนที่ผิวบอบบาง แห้ง และแพ้ง่ายที่สุดในสามโลก เพราะฉะนั้น ขออนุญาตอ่านส่วนผสมนิดนึงก่อนที่จะละเลงไปบนหน้า ข้างๆกล่องมีข้อมูลประมาณนี้ค่ะ สารสกัดจากWhite Seed ตัวนี้มาปลอดจาก GMO ช่วยในเรื่องความขาวกระจ่างใสแบบนุ่มนวล นุ่มไม่นุ่มจริงผิวแพ้ง่ายอย่างเราจะบอกเองค่ะ ฮึบ!!

Texture ของโลชั่นก็จะเบาๆ บางๆ กลิ่นหอมๆ (มาจากน้ำหอมมั๊ยเอ่ย?? เค้าหาจากข้างฉลากไม่เจอ) 
ลองปาดๆบนมือก่อนนะคะ

เอาละ ได้เวลาละเลงบนหน้า(เค้ากลัว แพ้ แต่ก็จะลองดูนะคะ ) แสงในห้องไม่ค่อยดี เพราะยังเช้ามืดอยู่อ่ะคะ 

ซูมใกล้ๆ ผิวก็ชุ่มชื่นในระดับนึงเลยนะคะ (เค้าผิวแห้งมาก ทาไรลงไปซึบหายหมด 555+)

จากนั้นก็แต่งหน้าตามปกติ กันดงกันแดด อะไรยังไง ก็ว่าไป

ขอลองใช้ต่อไปเรื่อยๆก่อนนะคะ เอาเป็นว่า ณ ตอนนี้ยังไม่แพ้ ยังไม่ยิบๆ ถ้าผ่านเดี๋ยวเราใช้ต่อแน่นอนค่ะ (แอบนอยด์กลิ่นมันนิดๆ มันหอมเกิ๊น เราค่อนข้างไวต่อแอลกอฮอล์และน้ำหอมค่ะ เลยไม่ค่อยกล้าลอง Skincare อะไรบ่อย) 

จบการรายงานข่าวเพียงเท่านี้ ขอตัวไปทำงานก่อนนะคะ บั๊บบาย...

aiaiweewee

aiaiweewee

Keep beautiful with attitude..

FULL PROFILE