HOW TO: แต่งหน้าเป็น"กวางน้อย" for Halloween

7 6
สวัสดีค่า
ใกล้จะฮาโลวีนเข้าไปทุกวันๆ
ใครยังคิดไม่ออกว่าจะแต่งตัวเป็นอะไรดี วันนี้ไทรมีไอเดียการแต่งหน้าและ DIY ง่ายๆมาฝากเพื่อนๆกันค่ะ
เผื่อเป็นอีกหนึ่งทางเลือกให้คนที่ยังคิดไม่ออกว่าจะเป็นอะไรไปงานปาร์ตี้ฮาโลวีนดี

วิธีแต่งก็ง่ายมากๆค่ะ ไม่ต้องเตรียมอุปกรณ์อะไรมากมายก็แปลงร่างเป็น"กวางป่า"แสนน่ารักได้แล้วค่ะ ฮี่ๆ
ไปดูกันเลยยยย

ตามลิ้งค์นี้เลยค่ะ
v
v
v
v

^
^
^
^

หวังว่าเพื่อนๆจะถูกใจกันนะคะ ^^
ดูคลิปนี้แล้ว ไม่ใช่แค่เราจะเเต่งเป็นกวางได้อย่างเดียวนะคะ เรายังสามารถปรับนิดแต่งหน่อย ให้กลายเป็นสิงโต แมว กระต่าย ยีราฟ ฯลฯ ได้เยอะแยะเลยค่ะ
ส่วนเรื่องเสื้อผ้าที่จะใส่นั้นก็ฟรีสไตล์อีกด้วย อยากจะให้น่ารักก็ใส่เดรสฟรุ๊งฟริ๊งก็ได้ หรืออยากจะเซ็กซี่ก็เลือกใส่ชุดเดรสเข้ารูปเว้านิดๆก็จะกลายเป็นแม่กวางสาวสุดเซ็กซี่ได้แล้วค่ะ
ง่ายมากๆ แถมไม่ต้องไปเสียตังค์มากมายอีกด้วย เย้
สบายกระเป๋าจริงๆ

ปล.ขอให้สนุกกับการถ่ายรูปในปาร์ตี้ฮาโลวีนกันนะคะ

Susy Sai

Susy Sai

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ
ชื่อ ไทร นะคะ

FULL PROFILE