ริวิวร้องพื้น Diorskin forever ของดีต้องบอกต่อจ้าาาา

0 4
สวัสดีจ้า วันนี้จะมาริวิวรองพื้นอันโด่งดังของDior ที่เราเพิ่งไปสอยมาจ้า อยากจิบอกว่ามันเริศมากกกกก ปลื้มสุดๆ
นั่นก็คือ เจ้า Diorskin forever spf 25 หน้าตาเป็นอย่างงี้

เจ้าตัวนี้ ทางดิออร์ได้เคลมไว้ว่า เป็นรองพื้นเนื้อแมท เนื้อสัมผัสบางเบาให้ความรู้สึกเป็นผิวๆ ป้องกันความมัน น้ำ เหงื่อ และไม่เปลี่ยนสีระหว่างวัน ติดทนนาน มีสารป้องกันแดด ให้การปกปิดในระดับ medium-full covered ส่วนโทนสีของรองพื้นในไลน์ skin forever จะออกแนวๆ โทนสีนู๊ด น้ำตาลๆ ไม่ได้ออกแนวเหลือง แต่สาวเอเชียสามารถใช้ได้เช่นกัน

โอเคค่ะ รีวิวนี้นะคะ เจ้าของกระทู้ ได้เสียเงินซื้อเอง TT ไม่ได้รับการสนันสนุนใดๆ ใช้แล้วชอบจริงๆ เลยอยากจะริวิวแล้วบอกต่อ เพื่อเป็นการประกอบการตัดสินใจ สำหรับสาวๆที่อาจจะกำลังมองหา หรืออยากจะลงทุนกับรองพื้นดิออร์ ผลลัพธ์ที่ได้ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลนะคะ จขกท จะให้คะแนนในส่วนต่างๆเต็ม5 นะคะ

ขอบอกสภาพผิวของ จขกท นะคะ ส่วนตัวแล้วเป็นคนหน้าแห้งค่ะ แต่ผิวมันตรงทีโซน  มีรอยสิวนิดหน่อย ผิวหน้า จขกท ค่อนข้างขาวเหลือง ประมาณ nc30 อาค่ะ 

เริ่มกันเลย
อยากแรก แพคเกจจิ้ง
สำหรับแบรนด์อันหรูหรา นำเข้ามาจากฝรั่งเศส อย่างดิออร์ แค่ชื่อก็เลอค่าละจ้า แพคเกจจิ้งมาในขวดแก้วสีขาวขุ่น ฝาสีน้ำเงินเงาๆ เอกลักษณ์ของดิออร์ บ่งบอกความเป็นชาติผู้ดี มีตระกูล และขวดหัวปั๊ม กดใช้ง่าย สำหรับ จขกท แล้ว เล่อค่ามากค่า ผ่านนนนไปเยย แพคเกจจิ้งดูสวย หรูหราน่าใช้มาก  สำหรับราคาซื้อมาจากพารากอนค่ะ 1950 ค่ะ อิอิ ชอบบบ คะแนน 5/5 เลยจ้า

ต่อมา เนื้อสัมผัสของตัวรองพื้น
1. สีของรองพื้น จขกท ใช้เบอร์ 02 ค่ะ ค่อนข้างขาวนะคะ สีรองพื้นสม่ำเสมอ เป็นเนื้อเดียวกัน เกลี่ยง่ายค่ะ 5/5
2.เนื้อสัมผัส  เกลี่ยแล้วเนื้อเนียนมาก สามามรถปกปิดรูขุมขน และรอยสิวเล็กๆน้อยได้เนียนเลยค่ะ เกลี่ยแล้วหน้าไม่วาว
ฉ่ำค่ะ เหมาะสำหรับคนที่ชอบให้หน้าแมทนะคะ ดูธรรมชาติมากๆเลยค่ะ และที่ จขกท ชอบมากคือด้วยตัวเนื้อรองพื้นเป็นเม็ดโทนสีส้ม ทำให้หน้าเราดูโกลวๆ สุขภาพดีค่ะ ปลื้มมมมมมม เริศศศศศ ตบแป้งฝุ่นอีกทีก็อยู่หมัดทั้งวันค่ะ 5/5

3. กลิ่น  เรื่องของกลิ่นแอบผสมน้ำหอม แต่กลิ่นไม่ได้แรงมากค่ะ รับได้ โดยส่วนตัวไม่แพ้ด้วยค่ะ ถือว่าโชคดี อิอิ 4/5
4. ควบคุมความมันได้ดี แต่ก็ต้องซับหน้าระหว่างวันอ่าค่ะ ครั้งเดียวก็พอ 3/5
5. ความติดทนนาน ถือว่าเยี่ยมเลยค่ะ ติดทั้งวัน และเนื้อรองพื้นไม่เปลี่ยนสีระหว่างวันด้วย แต่เวลาล้างให้ล้างดีๆนะ เพราะมันติดทนจริงๆ 4/5 หักไปหนึ่งคะแนนเพราะล้างออกยาก
6. เมื่อเทียบปริมาณกับราคาแล้ว ถือว่าราคาสูงนะ แต่ก็ใช้ได้นานประมาณ 2-4เดือนเลยจ้า สำหรับคนที่แต่งหน้าทุกวันอ่าค่ะ ถือว่าก็คุ้มราคาค่ะ น่าลงทุน 4/5

โดยรวมแล้วถือว่าเป็นรองพื้นที่โอเคเลยค่ะ คุ้มค่าแก่การลงทุน แนะนำให้ไปลองก่อนที่เคาร์เตอร์ดิออร์ค่ะ ชอบแบรนด์นี้ตรงที่รองพื้นเค้ามีหลายเฉด และมีหลายรุ่นค่ะ สำหรับ จขกท ชอบตัวนี้มากๆเลยอ่า ติดใจ ถ้าเกิดว่าเจอของใหม่ที่ถูกใจกว่านี้เดี๋ยวจะมารีวิวให้ชมกันอีกนะคะ 

HanSoHee

HanSoHee

FULL PROFILE