(HAUL!) Nail Care Products 4 ชิ้นจาก Daiso (Matte Top Coat 60 บาท!)

8 4

ช่วงนี้รู้สึกอยากทาเล็บแมทๆ ประกอบกับเคยเห็นสาวจีบันรีวิว matte finish top coat จากไดโซะ

วันนี้เลิกเรียนก็เลยเดินไปส่อง (ก่อนหน้านี้เคยไปกี่ครั้งๆก็หมดTT)

แล้วก็เจอค่ะ! ดีใจมากกก >< สุดท้ายส่องไปส่องมาก็เลยหยิบอันอื่นติดมือมาด้วยเลย

มันมีทั้งหมด 7 สูตรนะ แต่วันนี้เราซื้อมาแค่ 4 สูตรที่คิดว่าจะได้ใช้แน่ๆค่ะ

แพคเกจเป็นประมาณนี้ค่ะ เป็นกระดาษแข็ง ขวดยาทาเล็บอยู่ในกล่องพลาสติกใสๆ
แต่ละอันก็จะระบุว่า ขวดนั้นทำหน้าที่อะไรบ้าง ขวดเป็นขวดแก้ว ฝาพลาสติก ทรงกระบอก
ขนาดใหญ่ประมาณเกือบฝ่ามือเราเลย

ฝาสีน้ำเงิน - Matte Finish Top Coat 
มันคือเป้าหมายที่แท้จริงของเราในวันนี้ ตัวอื่นเป็นผลพลอยได้เฉยๆ -3-
ลักษณะจะเป็นสีขุ่นๆค่ะ ไม่ข้นไม่เหลวเกินไป
ทาทับยาทาเล็บสีปกติก็จะได้ออกมาเป็นแมทลุคเก๋ๆค่า

ฝาสีฟ้า - Quick Dry Top Coat
ตัวนี้บนแพคเกจเค้าเคลมเอาไว้ว่า Dries in 45 seconds และ Nail color protection
คือทาทับสีทาเล็บให้แห้งเร็วขึ้นใน 45 วืนาที และทำให้สีติดทนนานขึ้นค่ะ
ลักษณะก็ สีใสๆธรรมดาเหมือน Top coat ทั่วไปเนอะ

ฝาสีขาว - Cuticle Oil
เป็นเหมือนตัวที่บำรุงบริเวณ cuticle (เค้าเรียกว่า จมูกเล็บหรือเปล่า? ไม่ค่อยแน่ใจค่ะ)
เวลาใช้ก็ใช้ทาไปตามขอบเล็บเลย
เค้าเคลมไว้ว่า Nourishes , For softer and supple cuticles
(ทำให้จมูกเล็บชุ่มชื้น และนุ่มขึ้น)

ฝาสีน้ำตาล - Nail Polish Thinner
สุดท้ายเป็นทินเนอร์ที่เอาไว้ใส่ในน้ำยาทาเล็บที่แห้งแล้วหรือไม่ได้ใช้นานจนมันเริ่มข้น
ในกล่องจะมี dropper มาให้ด้วย เวลาใช้ก็หยดลงไปในขวดยาทาเล็บค่ะ

อีก 3 สูตรที่เหลือที่เราไม่ได้ซื้อมาคือ Base Coat , Nail Thickener และ Gel Look Top Coat ค่ะ

ทั้งหมดนี้เรายังไม่ได้ลองใช้นะคะ ถ้าลองแล้วจะมารีวิวให้ดูกัน
ราคา 4 ขวดนี้ทั้งหมด แค่ 240 บาทเอง (ขวดละ 60 บาท เท่านั้น!)
ปริมาณขวดละ 12 ML. ถือว่าคุ้มมากๆเลยนะ
ใครสนใจลองไปดูที่ร้านไดโซะเลยค่า เราซื้อมาจากสาขา Siam Square One ชั้น 2 นะคะ

Nanzsica9*

Nanzsica9*

19-year-old Drugstore Girl.

FULL PROFILE