[ขอคำแนะนำ] สิวอุดตันเยอะมาก ทำยังไงดี

1 6
สวัสดีค่ะ

วันนี้มาขอคำปรึกษาหน่อย
พอดีว่าเราเป็นสิวอุดตันมานานมากแล้ว ไม่กี่วัน สิวอุดตันก็จะกลายเป็นสิวอักเสบ สิวหัวช้าง
ตอนนี้มันกลายเป็นวัฏจักรไปสะแล้ว
สิวอุดตันเม็ดเล็กๆๆ >> สิวอักเสบ สิวหัวช้าง >> แผลเป็น

เราเป็นแบบนี้มาครบ 1 ปีพอดีค่ะ
เคยรักษาด้วยยาหมอ ก็หน้าเห่อ
เคยรักษาด้วย Bensec Retin A ก็ไม่สามารถทำได้ เพราะมันจะมีช่วงที่หน้าลอก และเพราะเราจะต้องออกไปพบลูกค้าบ่อยค่ะ เลยไม่สามารถปล่อยให้หน้าเห่อได้

พอจะมีใครแนะนำได้มั้ยคะ
ตอนนี้เริ่มเบื่อและปลงมากค่ะ TT คิดว่ามันจะหมด จะยุบ แต่สักพักมันก็มาใหม่ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

iifyzz

iifyzz

FULL PROFILE