สิ่งที่เปรมโปรดปรานเดือนตุลาคม (Favorite September 2014!)

1 0

สวัสดีค่ะสาวๆ JEBAN กับเปมิกาอีกแล้วเช่นเคยนะคะ เมื่อถึงสิ้นเดือนเปรมก็จะมาเม้าส์สิ่งที่เปรมโปรดปรานเดือนของตุลาคมมาฝากกันค่ะ มาดูกันว่าเปรมชอบอะไรบ้าง ..

1.  Anessa Face Sunscreen BB Spf50+ Pa+++ (สีเข้มสุด)

แน่นอนว่ากันแดด Anessa ขึ้นชื่อเรื่องควบคุมความใช่ไหมคะ เปรมก็ไม่พลาดที่สอยนางมาใช้ค่ะ ใช้มาครบรอบ 1 ปีแล้วนะตัวเทอ ซึ่งผลออกมาดีมาก คุมมันเยี่ยม สีไม่ดรอประหว่างวันค่ะ ดีมากๆ เลย ราคาอยู่ที่ 8-900 บาท ญี่ปุ่นค่ะ แต่ในไทยขายประมาณ 1,300 - 1,400 บาท ค่ะ สามารถหาซื้อได้ที่บูธ Shiseido นะคะ

2. The Bakery Financier Powder NO.1

เป็นแป้งฝุ่นอัดแข็งวิ้งๆ ที่มีประกายแวววาวมากค่ะ โดยเปรมได้มาจากการเล่นกิจกรรม Jeban นะ ตอนแรกเห็นมาเป็นสีสว่างขาวชมพู ถ้าเราทาทั้งหน้าลอยแน่ๆ เปรมเลยจัดมาเป็นไฮไล๊หน้าปัด ทีโซนค่ะ ซึ่งผลออกมาดีมากๆ เลย ไม่เป็นคราบ เบาบาง หน้าพุ่งสวยๆ เกาหลีหน่อย แซ่บลืมเนาะ

3. The Bakery Macaron Eye Shadow

เป็นทีเลื่องลืออยู่พักหนึ่งว่าน้องมาการองนี่สีแน่นทนลืม โดยสีที่เปรมชอบคือสี NO.1 COCONUT ที่เอาไว้ฟาดหัวตาม ปรับสีเปลือกตา NO.2 VANILLA สีครีมมุกที่มาเปลือยแล้วคัดเบ้าหน่อยๆ ก็สวยได้ และ NO.3 CHESTNUT ที่ขาวมุกวิ้งๆ นะ (ขอบคุณจีบันสำหรับผลิตภัณฑ์ดีดีค่ะ)

4. ISORA AHA Fruity Gel

เป็นครีมบำรุงในการซ่อมหน้าของเปรมในเดือนนี้ค่ะ ใช้มา 1-2 อาทิตย์แล้วผิวหน้าดีขึ้นมากค่ะ นางดูกระเตื้องผมดิชั้นอยู่ และรอยดำรอยแดงดูจางลงด้วยค่ะ ราคา 350 บาท ค่ะ หาซื้อได้ตามเพจ ISORA BEAUTY ได้เลยนะ

หมดแล้วสำหรับเดือนนี้ อิอิ แซ่บๆ ทั้งนั้นเลย ถ้าไม่แซ่บ เปมิกาไม่เอามาเม้าส์นะคะ แล้วพบกันงานหน้าบั๊ย #pemikaz

pemiikaz

pemiikaz

เปมิกา ตุ๊ดขี้บ่น บ้ารองพื้น ชอบรีวิว

FULL PROFILE