Review Lipttoo SkinAZ ลิปที่ติดโคตรทนที่สุด ณ ตอนนี้ (สำหรับเรา)

5 4

สวัสดีค่ะ สาวๆ จีบัน 
เราเองก็สิงๆ จีบันตลอดอ่ะ ไม่ค่อยมีออะไรมารีวิวกับเค้า 555 จริงๆ คือขี้เกียจไง 
แต่วันนี้เห็นสมาชิกจีบันรีวิวลิปตัวเดียวกับที่เราใช้เลย วิญญาณขี้เห่อเลยสิงตาม 
วันนี้เลยจับลิปแทททู SkinAZ มารีวิว (เค้ามีกล้องมือถือใหม่ชัดเเจ๋วเลย เลยยิ่งอยากรีวิวเข้าไปใหญ่) 

เอาล่ะ มาดูกันเลยดีกว่าว่าเราจะรีวิวอะไรนะคะ ^_^

ชื่อลิปสติก : ลิปแทททู SkinAZ The Kissable Lip 24H Tattoo
ราคา : 590 บาท @ร้านอีฟแอนบอย (แต่ 3 สีนี้ เราได้เป็นของฝากมาจากเกาหลี มีซื้อเอง 1 แท่งที่อีฟ แต่วันนี้หาแท่งนั้นไม่เจอ T^T กรรมแท้ๆ อยู่ตรงไหนหว่า)

ตัวเเพ็คเกจจะเป็นแบบหลอดบีบ (สภาพของเราแอบเยินนิดๆ อายจัง 
) กระปุกแดงๆ ที่แอบๆ อยู่ตรงมุมภาพ เป็นทินท์แยมที่สั่งมาจากในเน็ตค่ะ เห็นมันน่ารักดี เดี่ยวจะเเถมรีวิวตัวนี้ให้ตอนท้ายๆ 

เปิดฝาออกมาจะเป็นหลอดปาดเอียงๆ แบบนี้ ใช้งานไม่สะดวกเท่าไร จะให้ดี อยากทาสวยๆ ใช้พู่กันค่ะ จะปาดสีออกมาได้สวยกว่าปาดเองจากหลอดเยอะมากๆ 

ทำการปาดสี ณ บัดนาว ^^ เรียงจากล่างขึ้นบนนะคะ 

สีล่างสุด ---> สีส้ม Kiss Orange 

สีตรงกลาง ----> จำไม่ได้ ไม่เเน่ใจว่าสีอะไร 

สีบนสุด ----> สีไวน์ Sweet wine 

เวลาใช้งานนะคะ คือทาทิ้งไว้ 10-15 นาที เสร็จเเล้วก็ลอกออก สีตอนทามันจะสดมากๆ จะเเด่มเเจ่มว้าวสุดๆ !! แต่พอเราลอกออกเเล้ว สีที่ได้จะสวยค่ะ ดูเบาๆ เหมือนสีที่ปากเราเลย ดูซอฟต์ ไม่เเรงเว่อร์ เหมือนนางเอกเรื่องโทมินจุนอ่ะ ที่สีปากสดใส แต่ไม่เเรงเว่อร์ 

สีที่ได้หลังจากลลอกออกหมดเเล้ว

เศษซากอารยธรรมตอนลอกออกเเล้ว วางเรียงตามสี ตอนลอกออกไม่เจ็บนะ ไม่ต้องกลัวเลยค่ะ มันจะตึงๆ แต่ไม่ติดเนื้อปากเรามาเเบบเลือดซิปๆ แน่นอน 

ทีนี้ด้วยความที่มันติดทนมาก เราจึงอยากบอกให้โลกรู้ ว่ามันมีลิปที่สีสดติดทนมากกกกกกกก ก.ไก่พันตัว ได้จุติลงมาบนพื้นโลกเเล้ว กินอะไรมันก็สีสดอยู่อย่างนั้นอ่ะ ไม่หลุดติดมา แต่เมื่อเวลาผ่านไปๆ หลายชม. สีจะค่อยๆ จางลงยิ่งดูธรรมชาติเข้าไปใหญ่ 

เราจะเริ่มปฏิบัติการปาดสีด้วยทิชชู่ เทียบกับของ Wet n wind นะคะ 

สีที่ใช้ปาดเพื่อเทียบความคิดทนคือ Wet n wind 914C สี Mocha-Licious 

นี่เลย จับสาวๆ มาต่อคิวกัน 

ปาดรอบเเรกด้วยทิชชู่ เราปาดเเรงเหมือนกันค่ะ จะเห็นได้ว่าของ Wet n wind สีเลือนไปตามเเรงปาด ส่วนของ SkinAZ แม้ว่าโทนสีจะจาง ไม่เข้มจี๊ดจ๊าด แต่งน้องนางยังคงติดทน แน่นไม่ไปไหน แถมสีไม่ติดทิชชู่ออกมาเลยด้วย เริศป่ะล่ะ 

ปาดใหม่อีกครั้งด้วยทิชชู่ที่เปียกน้ำ สีของ Wet n wind จากหายไปเกือบหมด แต่สาวๆ ค่าย SkinAZ ยังคงกระพัน 
รู้ผลเลยว่าเรื่องสีอาจไม่จี๊ดเท่า เเต่เรื่องความติดทนนี่เกินบรรยายจริงๆ 

ก่อนจบรีวิวเราปาดทินท์แยมของ 22 Chosangah ให้ดูนะคะ เป็นกระปุกน่ารัก ทินท์สีแดงสวยมาก 

ผลจากการลองเอาทิชชู่เปียกน้ำปาดบ้าง สีก็ลบเลือนไปมากเหมือนกัน 

ส่วนภาพนี้จะไม่ค่อยชัดนะคะ เราใช้กล้องหน้าถ่าย เพื่อเทียบสีปากก่อนใช้ หลังใช้ลิปแทททู SkinAZ สีส้มให้ดู ตอนยังไม่ลอกมันก็น่าเกลียดนิดนึง แลดูเลอะๆ แต่พอลอกออกมา สวยค่ะ ดูเป็นธรรมชาติดี 

จบแล้วค่ะรีวิวลิปที่สุดยอดแห่งการติดทนของเราวันนี้ (และแอบเห่อกล้องมือถือใหม่นิดนึง ถ่ายรีวิวชัดเเละสนุกขึ้นเยอะเลย) เดี่ยวมีอะไรมาอัพเดตจะมารีวิวให้ชมกันอีกนะคะ 

วันนี้บ๊าย..บายจ้า จุ๊บส์ 

I Think So เออว่ะ จริงด้วย

I Think So เออว่ะ จริงด้วย

FULL PROFILE