♥♥How to♥♥ Classy Look แต่งหน้าตามเซเลบ

30 18
How to: Classy Look แต่งหน้าตามเซเลป

สวัสดีค่ะ ชื่อกิฟนะคะ สิงอยู่ในจีบันมานานมากพอสมควร
แต่ยังไม่เคยได้มีโอกาสตั้งกระทู้ How to แต่งหน้าเลย
คลั่งเครื่องสำอางค์ การแต่งหน้า และทำสีผมมากๆค่ะ

เรียนรู้วิธีการและเทคนิคมาจากในนี้ทั้งจากบล็อคเกอร์รุ่นพี่และรุ่นน้อง 
ฝึกปรือวิชาจนทำให้แต่งหน้าเป็นอย่างทุกวันนี้ ต้องขอบคุณคลังความรู้ Jeban จิงๆค่ะ

ลุคแรกคือ Classy Look แต่งหน้าตามเซเลป
ได้แรงบัลดาลใจจากดารานักร้องฝรั่งค่ะ ลุคนี้จะเน้นแต่งดวงตาให้ดูคม
และการคอนทัวหน้าให้มีมิติ

สำหรับสาวๆใครที่ไม่รุจะแต่งหน้าแบบไหนไปงานเลี้ยงดี
ช่วงนี้งานแต่งงานเยอะด้วยสิ ลองดูลุคนี้นะคะ
ปล่อยผมม้วนลอนเบาๆ หรือจะเก็บผมขึ้นแค่นี้ก้พร้อมออกงานได้ละจ้า 

ก่อนและหลังแต่งหน้า Makeup is Magic!!!

อุปกรณ์แต่งหน้าที่ใช้

SpectraBAN Anti UVA-UVB with SPF60,PA+++
Laura mercier foundation primer hydrating
Sulwhasoo perfecting cushion (no.23)
RMK concealer (no.01)
Soleil tan de Chanel
Laura mecier loose setting powder Transucent
Urban Decay NAKED3
CanMake Nuance eyebrow (no.05)
Anastasia Brow powder duo (Ash blonde/Taupe)
Anastasia Brow Gel (Blonde)
Maybelline New york the Hyper curl volum'express 
In2it waterproof gel liner (GP01 very black)
In2it eye liner 
Kiehl's Lip Balm#1
Wet in wild (900B Pink suga'/Sucre rose)
Wet in wild (902C Bare it all/Beaute naturelle)
Integrate (OR203)

กิฟมีสภาพผิวหน้าแห้งและมีปัญหารอยคล้ำแพนด้าใต้ตาค่ะ

หลังจากที่เตรียมผิวหน้าโดยการทาครีมบำรุง ครีมกันแดด พามเมอร์ เรียบร้อยแล้ว
ลงรองพื้นเปรียบเทียบ 2 ฝั่ง
ฝั่งด้านซ้ายทารองพื้นแล้ว ส่วนด้านขวายังไม่ได้ทาแตกต่างมว๊ากกก
แต่รอยคล้ำใต้ตายังอยู่

ใช้คอนซิลเล่อช่วยปิดรอยคล้ำใต้ตาอีกนิดค่ะ ใช้วิธีแบบกดย้ำๆเบาๆ

ลุคนี้เน้นใบหน้าที่ดูมีมิติ กิฟลงบรอนเซอร์ที่บริเวณใต้โหนกแก้ม,ใต้กรามถึงคาง,คอ,ขมับ,สันจมูก

ดูคลิปแบบเต็มได้ที่นี่ค่ะ

การแต่งหน้าไม่มีอะไรถูก ไม่มีอะไรผิด
เพียงแค่เราต้องรู้วิธีการและใช้ความคิดสร้างสรรค์
ใช้เครื่องสำอางค์ที่มีอยู่หรือสีอายแชโด้ที่ใกล้เคียงมาอะแด๊บ ดัดแปลง
ลองแต่งกันดูคะ 

ขอบคุณทุกคนที่แวะเข้ามาอ่านกันนะคะ

kypcaramelbox

kypcaramelbox

♥ F o o d

♥ C o s M e t i c

♥ M a K e U p

♥ F a s h i o n

FULL PROFILE