Swatch n' Review :: NARS night series eyeliner ,, อายไลเนอร์ดินสอที่สวยและทนมาก

27 7

สวัสดีค่า วันนี้เอารีวิวอายไลเนอร์มาฝากสาวๆอีกแล้วววว 

ถัดจากลิปสติกสุดเริ่ด แพคเกจชนะเลิศของ NARS ในคราวที่แล้ว

ส่วนวันนี้มาชมอายไลเนอร์รุ่นใหม่ที่เพิ่งออกมาได้สักพักใหญ่ๆกันค่ะ 

NARS Night Series Eyeliner 

ซึ่งเป็นอายไลเนอร์แบบดินสอ แต่เนื้ออายไลเนอร์นั้นแซ่บมากกก

มีแค่ 4 สีค่ะ ในรุ่นนี้ แต่ละสีล้วนมีที่มา

ก็คือ เฉดสีที่นำมาผลิตเป็นอายไลเนอร์รุ่นนี้ เป็นสีที่มาจาก 

สีของอายแชโดว์ยอดฮิตทั้ง 4 เฉดสีเลยค่ะ จะมีกลิตเตอร์วิ้งๆวาวๆสวยหรู

เป็นดินสอไลเนอร์ ที่ด้านปลายมีแถบสีให้เห็นว่าแท่งนั้นๆเป็นสีอะไร 

ส่วนปลายอีกด้านหนึ่งมีปลอกใส่ให้เรียบร้อย 

แท่งค่อนข้างยาว ยาวกว่าหลายๆยี่ห้อด้วยซ้ำ คุ้มค่าตรงนี้ละ

แล้วตัวด้ามไม่ก๊องแก๊งเบาๆมีน้ำหนัก คือแพคเกจนางเริ่ดมากอ่ะ 

ดินสอไลเนอร์ของหลายๆยี่ห้อมีข้อเสียตรงที่ต้องคอยเหลา โดยใช้กบเหลา 

แรกๆก็จะดูดีอยู่ แต่พอใช้จนจะหมดแท่ง แท่งจะเล็กลงๆ ๆ และเก็บรักษายาก 

แต่ของ NARS นั้นไซร้ ตูดหมุนได้ พอหมุนๆแล้วไส้ก็จะโผล่ขึ้นมาค่ะ 

อยากดูกันแล้วใช่มั๊ยล้า ว่าแต่ละสีจะสวยสมแบรนด์ขนาดไหน

ภาพก่อนการใช้งาน ซูมกันใกล้ๆ จะเห็นว่ามีกลิตเตอร์เล็กๆแฝงตัว

รอจุดประกายความสวยงามให้ดวงตากันอย่างหนาแน่น

มี 4 สี ดำอมน้ำเงิน ดำอมม่วง ดำอมทอง และ ดำอมเขียว

มาดูสีตอนปาดออกมาแล้วกันค่ะ 

สีจะออกสีตามแต่ละเฉดสี แต่จะออกโดนดำๆดาร์กเล็กน้อย 

และขอบอกว่าพิกเม้นท์แน่นมาก ปาดปุ๊บเข้มปั๊บ 

ย้ำสองรอบสามรอบ ความวิ๊งก็จะยิ่งเด่นชัด ดูสวยงามอลังการจริงๆ 

ลองทากับตา เปิดไฟสว่างๆแล้วถ่ายรูปค่ะ 

วิ๊งจะชัดกว่าแสงธรรมชาติ แล้วขับสีออกได้สวยมากๆค่ะ 

สามารถทาเพียวๆได้เลยไม่ต้องพึ่งอายแชโดว์ ต้องมั่นใจว่าเปลืกตาไม่มันนะคะ 

เพราะอย่างไรก็แล้วแต่ ถ้าเจอน้ำมันที่เปลือกตา อายไลเนอร์อะไรก็เอาไม่อยู่ค่ะ 

หากว่าอยากให้คะแนนเมื่อเทียบกับดินสอไลเนอร์ยี่ห้ออื่น 

รุ่นนี้ถือว่าติดทนกว่าหลายๆยี่ห้อ แต่ก็ยังเลือนระหว่างวันได้เช่นกัน 

ข้อแนะนำคือ ทาอายแชโดว์วิ๊งๆ แบบไม่ออกสี ทาเปลือกตาปูเป็นพื้นก่อนก็ได้ค่ะ

ตัวอย่างสีที่ชอบนะคะ จริงๆชอบสี อมน้ำเงิน และ อมม่วง สวยมากกกก 

จากรูปจิ๊บทาเพียวๆอยู่ห้องแอร์ทั้งวัน อยู่ได้ค่ะ  ถ้าใครสนใจขอแนะนำว่าไปลองก่อนได้ค่ะ

เพราะอายไลเนอร์ที่ดี ต้องคุณชอบจริงๆ แต่ถ้าถามว่าจิ๊บชอบไหม๊ ชอบมากค่ะ 

เขียนง่าย เนื้อนิ่ม เนื้อสีแน่น ล้างออกง่าย ไม่ต้องถูจนตาเปื่อยค่ะ 

สำหรับวันนี้ก็ขอลากันไปเท่านี้ แล้วพบกันใหม่รีวิวหน้าค่า 

Jip

Jip

ตามดูอัพเดทก่อนกระทู้ได้ในเพจเฟสบุ๊คที่

หรือตามอ่านรีวิวเพิ่มเติมได้ที่ jupjip.com

จิ๊บค่ะ ชอบช็อปปิ้งเครื่องสำอางค์ ชอบรีวิว

ชอบอายไลเนอร์ เป็นพิเศษค่า ฮี่ๆ ^^

FULL PROFILE