เปลี่ยนการอาบน้ำธรรมดาให้สนุกพร้อมผิวสวย

7 5

สาวๆ รู้มั้ยจ๊ะ ว่าการอาบน้ำที่เราทำกันทุกวันเนี่ย มันไม่ใช่แค่กิจวัตรประจำวัน การทำความสะอาดนะ แต่มันยังสามารถเพิ่มเคล็ดลับการดูแลผิว หรือเทคนิคต่างๆ ให้สนุกได้มากขึ้นอีกด้วย

แหนะ! อยากรู้แล้วใช่มั้ยว่าเราจะเปลี่ยนการอาบน้ำที่แสนจะธรรมดานี้ ให้พิเศษขึ้นได้ยังไง
วันนี้เอิร์ธเลยขอพาทุกคนตาม 20 สาวจีบันผู้โชคดี ไปร่วมกิจกรรมเวิร์กช็อปกับ Bathtology ที่จัดขึ้นเมื่อวันที่ 31 ตุลาคม เพื่อล้วงเคล็ดลับการดูแลผิวให้สวย นุ่มนิ่ม พร้อมเพิ่มความสนุกสดชื่นในการอาบน้ำกัน ที่ Yunomori Onsen & Spa ค่า

สำหรับคนที่จะมาบอกเคล็ดลับการดูแลผิวเพื่อเพิ่มความสนุกตอนอาบน้ำก็ไม่ใช่ใครที่ไหนเลยนะจ๊ะ นั่นก็คือ คุณทราย - mhunoiii ที่ควงคู่มากับ คุณหนูนา - Natasorn บล็อกเกอร์สาวสุดสวยจ้า

เอาละ! สาวๆ พร้อมรึยังคะ ถ้าพร้อมแล้วลุกขึ้นมาจากหน้าจอกันเลย เพราะตอนนี้ถึงเวลามาล้วงเคล็ดลับกันแล้ววว เย้

เริ่มกันที่ เคล็ดลับการอาบน้ำเพื่อผิวสวยกระชับจากคุณหนูนา บล็อกเกอร์สาวสวย กันก่อน
หลายๆ คนอาจจะคิดไม่ถึงนะจ๊ะ ว่าการอาบน้ำจะช่วยให้ผิวกระชับได้ยังไง เคล็ดลับที่จะช่วยให้ผิวเราสวยกระชับก็คือมือน้อยๆ ของเรา พร้อมท่านวดนิดหน่อยนี่แหละจ้า 

วิธีการนวดออกเป็น 2 วิธี คือ

1. ท่านวดสำหรับกระชับต้นขา ต้นแขน ขั้นตอนก็ไม่ยากเลย ระหว่างที่เราอาบน้ำถูสบู่อยู่ ให้กำมือแน่นๆ แล้วนำกำปั้นของเราไปกดวนๆ บริเวณที่เราต้องการ 3 ที จากนั้นก็แบมือออกแล้วโกยบริเวณที่เรานวดขึ้นไปด้านบนเพื่อให้ขากระชับไม่ลงไปกองด้านล่าง ทำซ้ำแบบนี้จุดละ 10 ครั้งค่ะ แล้วจึงเปลี่ยนไปนวดจุดอื่น

2. ท่านวดกระชับหน้าอก ท่านี้ก็คล้ายๆ กับท่านวดต้นขาค่ะ แต่เราไม่ต้องกำมือค่ะ ให้เราแบมือแล้วกดลงไป 3 ทีก่อนจะ โกยหน้าอกขึ้นมาค่ะ ก็จะทำให้ผิวกระชับจ้า 

ทั้ง 2 ท่านี้ควรจะทำตอนอาบน้ำนะจ๊ะ เพราะเวลาที่เรานวด จะได้เป็นการขัดผิวไปในตัว แถมมียังมีโฟมหอมๆ นุ่มๆ มาทำให้เพลินกันอีกด้วยจ้า

อาบน้ำกันจนสดชื่นแล้วก็ได้เวลามาดูเคล็ดลับบำรุงผิวให้สวยกันต่อกับคุณทราย - mhunoii บล็อกเกอร์ผิวนุ่มเด้งดึ๋ง
ที่ขนข้อมูลมาให้พวกเราถึง 2 วิธีเลยทีเดียว ไม่ว่าจะเป็น

1. การทาครีมหลังอาบน้ำ ที่ใครหลายคนอาจจะทำกันอยู่ทุกวันแล้ว แต่ลองเพิ่มเคล็ดลับนี้เข้าไปอีก รับรองว่าเจิดแน่นอน นั่นก็คือหลังจากที่เราอาบน้ำเสร็จ ให้เราเช็ดตัวหมาดๆ เท่านั้น ห้ามเช็ดแห้งนะ แล้วนำครีมทาผิวมาทาทันที จากนั้นก็รอให้ครีมซึมเข้าผิวไปเอง แค่นี้ผิวก็จะนุ่มนิ่มชุ่มชื่นแล้วจ้า แต่วิธีนี้อาจจะต้องมีเวลาว่างหน่อยนะจ๊ะ เพราะต้องใช้เวลาในการซึมค่า

2. นำครีมผสมกับออยล์ หลายคนที่ผิวแห้งมากๆ ทาครีมยังไงก็ไม่หาย ห้ามพลาดวิธีนี้เลย คือการนำออยล์ผสมกับโลชั่นหรือครีมทาตัวที่แล้วใช้ประจำ แล้วทาลงไปที่ผิวตอนผิวหมาดๆ แค่นี้ก็จะทำให้ผิวที่แห้งกลับมาชุ่มชื้นขึ้น และที่สำคัญไม่เหนียวเหนอะจนพาลให้เราไม่อยากจะทาออยล์อีกต่อไปด้วยจ้า 

ไหนๆ มาเจอกับสาวหมูน้อยกันแล้ว จะมีเคล็ดลับแค่ 2 ข้อคงจะไม่ได้ เพราะยังมีเคล็ดในการลดสิวที่หลังง่ายๆ อีก 1 อย่างคือ  การอาบน้ำหลังสระผมลดสิวที่หลัง อีกหนึ่งปัญหาที่ทำให้สาวๆ อย่างเราไม่กล้าโชว์ผิว นั่นก็คือสิวที่หลังใช่มั้ยจ๊ะ ซึ่งการแก้ปัญหานี้ก็ไม่ยากเลย เพียงแค่เราลองเปลี่ยนมาสระผมก่อนอาบน้ำเท่านั้น เพราะครีมสระผมของเราจะมีทั้งสิ่งสกปรกต่างๆ เต็มไปหมด ถ้าเราอาบน้ำก่อนสระผม เหล่าสิ่งสกปรกนั้นก็จะไหลมารวมกันที่หลังเราหมด ดังนั้นเราจึงควรอาบน้ำทีหลังเพื่อให้ผิวเราสะอาดจ้า

เห็นมั้ยจ๊ะว่าวิธีดูแลผิวนี่ไม่ยากเลย แค่ขอให้ทำเป็นประจำทุกวันก็จะมีผิวสวยนุ่มนิ่มแบบ 2 บล็อกเกอร์ทั้งคุณหนูนาและคุณทรายกันแล้ว งานนี้แอบกระซิบว่าผิวของคุณทรายเริ่ดจริงอะไรจริงนะจ๊ะ สาวจีบันของเราลองสัมผัสกันแล้วถึงกับต้องร้อง เฮ้ย! เพราะความเนียนและนุ่มจริงๆจ้า

แต่แค่นี้ก็ยังไม่พอนะจ๊ะ เพราะนอกจากเคล็ดลับการดูแลผิวให้ทั้งกระชับและสวยแล้ว อีกสิ่งหนึ่งที่ขาดไปไม่ได้เลยนั่นก็ สบู่กลิ่นหอมๆ ที่จะทำให้เราสดชื่นเพิ่มความฟินกันไป อย่าง Bathtology Foam Body Care Wash 

โฟมอาบน้ำที่ช่วยทำความสะอาด พร้อมบำรุงผิวไปในตัว นอกจากนี้ยังมีกลิ่นหอมๆ จากเหล่าดอกไม้ทั้ง 3 กลิ่น ไม่ว่าจะเป็น Aroma Rose กลิ่นดอกกุหลาบสำหรับสาวโรแมนติกWhite Floral กลิ่นดอกลิลลี่ขาวสำหรับผู้หญิงมั่นๆ และ Peony กลิ่นดอกโบตั๋น เพื่อเพิ่มความมั่นใจ ทำให้ช่วงเวลาอาบน้ำของเราก็จะสนุก สดชื่นขึ้นจ้า

อ๊ะ! ได้เคล็ดลับบำรุงผิวกันไปแล้วเนอะ แต่ยังไม่พอนะจ๊ะ เอิร์ธจะพาทุกคนไปแอบดูความฟินของสาวๆ ผู้โชคดีทั้ง 20 คนกันต่อ เพราะบรรยากาศในงานสนุกมาก แถมสาวๆ ยังได้ไปแช่น้ำออนเซ็นให้ผ่อนคลาย สบายตัวกันอีกด้วย โอ๊ยยยย อิจฉาเหลือเกิ๊นนนนนนนนน

(สาวๆ ทั้งหมดเปลี่ยนชุดยูกาตะพร้อมลงออนเซ็นกันแล้วจ้า)

เห็นความสนุกขนาดนี้แล้ว ก็ต้องขอขอบคุณ Bathtology  และชาวจีบันทุกคนเลยนะคะ ที่มาร่วมสนุกกัน (ไหว้ย่อประหนึ่งนางสาวไทยซัก 10 ที) 
ถ้าใครอยากจะมาร่วมกิจกรรมกับเราแบบนี้บ้าง ก็อย่าลืมแกะขอบจอ Jeban.com ไว้ให้แน่นเลยนะจ๊ะ รับรองว่ามีกิจกรรมให้เล่นกันอีกเพียบ! สำหรับวันนี้เอิร์ธขอตัวไปอาบน้ำพร้อมเอาเคล็ดลับจาก 2 บล็อกเกอร์สาวไปลองทำบ้างดีกว่า แล้วเจอกันงานนะคะ จุ๊บบบบบ <3

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE