[[เห่อบ้าง]] ชุดแปรง Zoeva - Makeup artist zoe bag 25 ชิ้นค่ะ

20 18
สวัสดีค่า ชาวจีบันทุกคน ไม่ค่อยเห็นรีวิวแปรงยี่ห้อนี้เท่าไหร่ เลยอยากแชร์นะคะ
ตอนแรกเราลองสั่งแปรงแบรนด์นี้มา 2 ชิ้นเพื่อลองว่า OK มั้ย

ปรากฎว่าเริ่ดกว่าที่คิดค่ะ เลยสอยชุดใหญ่มาเลยค่ะ

เราจะเขียนแค่เบอร์ของแปรงนะคะ เพื่อความง่ายในการหาและรีวิวค่ะ

แปรงชุดนี้ประกอบด้วย 25 แปรงหลักๆ ค่ะ (ข้อมูลจากเวป zoeva ค่ะ)

Face:
101 Luxe Face Definer: Contour and apply powder
103 Defined Buffer: Detailed application and blending of foundation
104 Buffer: Apply and blend foundation, powder and mineral makeup
105 Luxe Highlight: Apply highlighter
106 Powder: Apply loose and pressed powder
109 Face Paint: Apply contour powder
110 Face Shape: Contour the face shape with cream and powder products
122 Petit Stippling: Apply cream blush, concealer und highlighter
125 Stippling: Airbrushed finish application of foundation
127 Luxe Sheer Cheek: Apply powder blush
142 Concealer Buffer: Apply and blend concealer

Eyes:
221 Luxe Soft Crease: Blending eyeshadow to perfection
222 All Over Shader: All-over application of eyeshadow
223 Petit Eye Blender: Accentuating the crease
226 Smudger: Smudge eyeshadow and kohl along the lashline
227 Soft Definer: Softly blend and smooth eyeshadow
228 Crease: Blending and shading eyeshadow in the crease
230 Pencil: Precise shading and smoothing edges
231 Petit Crease: Accentuating and blending in the crease
233 Cream Shader: Application of cream eyeshadow
234 Smoky Shader: Shading and blennding with smoky effect
237 Detail Shader: Detailed application of eyeshadow
312 Detail Liner: Fine and detailed eyeliner strokes
317 Wing Liner: Detailed eyeliner strokes and a perfect wing
322 Brow Line: Eyebrow brush for powder and cream products

มาดูรูปกันดีกว่าค่ะ เราจะเขียนแค่ตัวเลขไว้นะคะ ลองเทสแต่กลุุ่มแปรงหน้าค่ะ สวนแปรงตายังไม่ได้ลองเลย
เพราะวันนี้ไม่ได้แต่งหน้าค่ะ ลองเทสแค่แปรง 317 เขียนขอบตาโดยใช้อาขแชโดวคิ้ว ค่ะ

กระเป๋าน่าจะเป็นหนัง PU นะคะ ซิบแน่นหนา ลื่นปรี๊ดๆ กระเป๋าเริ่ดมากค่ะ ดูดีมีชาติตระกูล
มี 3 ซิบใหญ่ใส่ของได้เยอะเลยค่ะ แค่กระเป๋าก็ 45 EUR ค่ะ

ซูมแปรงรวมหมู่สักหน่อย

ซองยังไม่ได้แกะเลย 5555
ชุดแปรงจะประกอบด้วย แปรงขนสังเคราะห์ ขนแพะ มีขนกระรอกด้วยน่าจะ 1 ด้ามค่ะ
ความยาวแปรงไม่ยาวมากนะคะ ตอนที่เห็นครั้งแรก เรารู้สึกว่าแอบสั้นไปนิดนึง
ความยาวแปรงเท่าๆ กับของ Real techniques ค่ะ

เบอร์ 106 เป็นแปรงปัดแป้งนะคะ เป็นขนสังเคราะห์ นิ่มมาก ไม่บาดหน้าค่ะ ยวบๆ เหมือนกันเวลาปัดค่ะ

เบอร์ 104 เป็นปลายตัดนะคะ ขนแปรงแน่นกว่าของ RT และนุ่มกว่าค่ะ 

เบอร์ 103 ขนแปรงอันเดียวกันเลย แต่แค่เป็นปลายเฉียงค่ะ และขนาดเล็กกว่านิดนึงค่ะ น่าจะซอกซอนได้ดีนะคะ

เบอร์ 125 ตัวนี้คล้ายของแมคเลยค่ะ แต่แมคจะแน่นกว่า เป็นพุ่มใหญ่ หนากว่าค่ะความนุ่มพอๆ กันเลยค่ะ ไม่ต่างกันเลยย

เบอร์ 122 เหมือน 125 ทุกอย่างค่ะ ขนาดเล็กกว่า ในรูปใช้เกลี่ยบลัชครีมไปค่ะ ขนนุ่ม ปัดละเคลิ้มมม

เบอร์ 110 ตัวนี้เค้าบอกว่าใช้พวกเฉดดิ้้งค่ะ เราว่าแน่นเลยล่่ะ หน้าเป๊ะไรงี้เลย
ใช้เกลี่ยพวกคอนซีลเลอร์ใต้ตาก็น่าจะเหมาะค่ะ
เบอร์ 142 เป็นแปรงเกลี่ยคอนซีลเลอร์ค่ะ ขนแน่น นุ่มมากๆ ค่ะ

เบอร์ 101 ใช้สำหรับคอนทัวร์หน้าได้ ปัดส่วนเกินได้ ปัดแก้มได้ค่ะ ขนนุ่มมมม มีบาดหน้าบางมุม แต่ไม่เยอะค่ะ รับได้ๆๆ
เบอร์ 105 ใช้สำหรับไฮไลท์ ปัดแป้งใต้ตา อะไรแบบนี้ค่ะ

เบอร์ 127 ใช้ปัดแก้ม ปัดเฉดดิ้ง ค่ะ ขนนุ่มอีกแล้วอ่า
เบอร์ 109 เฉดดิ้งแบบหน้าเป๊ะต้องอันนี้ค่ะ ดูรีวิวละเริ่ดอยู่นะ เดวได้นางแบบจะลองเทสให้ชมค่ะ อิอิ

แปรงตาบ้าง เรียงจากซ้ายไปขวา นะคะ ขนนุ่มทุกอันเลย
234 ใช้เกลี่ยสโม้กกี้อาย คัดเบ้าได้
222 แพคสีที่เปลือกตา จริงๆ ดูในรูปตัวนี้ต้องเป็นขนกระรอกนะคะ แต่ได้ขนแพะมาแทน
221 คัดเบ้าฟุ้งๆ ซอฟๆ 
227 ตัวนี้คล้าย 221 แต่เป็นด้่ามแบนที่แปรงค่ะ 
230 ตัวนี้คล้ายแปรงแมคค่ะ แต่ขนจะสั้นกว่านิดนึง เกลี่ยสีใต้ตา หัวตา
231 ใหญ่กว่า 230 นิดนึงค่ะ ขนยาวกว่า ฟุ้งกว่า

223 เกลี่ยพวกไฮไลท์แบบครีมที่หัวตา ครีมๆ ทั้งหลาย ขนแน่น พุ่มใหญ่กว่า 230 ค่ะ
322 แปรงคิ้ว น่าจะใช้กับพวกเจลนะคะ ขนสั้นแน่น ขึ้นโครงคิ้วแบบเป๊ะๆ ไรงี้ค่ะ
226 เกลี่ยอายไลเนอร์ครีมขอบตาล่าง ฟุ้งๆ ขนแน่นเหมือน 322 ค่ะ
228 เป็นขนกระรอกนะคะ ตัวนี้โมเมบอกว่าชอบมากกก ใช้เบลนสีตา ขนนุ่ม พอดีเบ้าตาเลยค่ะ
233 เกลี่ยพวกผลิตภัณท์ที่เป็นครีม
312 เก็บรายละเอียดไลเนอร์ค่ะ ขนแปรงบาง แน่นระดับนึงค่ะ
317 ตัวนี้ใช้กะเจลไลเนอร์เขียนขอบตาก็ได้ เขียนคิ้วก็ได้ค่ะ แต่ถ้าเอามาเขียนคิ้วต้องเขียนเก่งระดับนึง
เพราะขนแปรงมันนุ่ม ยวบกว่าแปรงคิ้วทั้วไปค่ะ

ในรูปใช้แปรง 317 เขียนคิ้ว และขอบตา ด้วยอายแชโดวคิ้วแบบฝุ่นค่ะ 

จบการรีวิวเพียงเท่านี้ค่ะ
แปรงชุดนี้ราคา 8499 บาทค่ะ ถือว่าคุ้มนะ เราชอบแปรงทุกตัวเลย

จะไม่ถูกใจก็ตรงแปรงคิ้วค่ะ มันยังไม่เหมาะกับการเขียนคิ้วซะทีเดียวอ่ะ
ชอบของ Red earth มากกว่าค่ะ อันนั้นดีมากกกก 

BoBowZ

BoBowZ

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

FULL PROFILE