[Review] tres chic park ave princess™ contour palette พาเลท 3-in-1 สุดเลอค่าจาก tarte!!

16 10

สวัสดีสาวๆจีบันทุกคนค่ะ วันนี้พลอยกลับมาพร้อมกับของเล่นชิ้นใหม่ที่เพิ่งตำมาด้วยตัวเอง ซึ่งต้องบอกเลยว่า สาวๆเห็นแล้วต้องแอบกรี๊ดในใจแน่ๆ เพราะมันคือ tarte tres chic park ave princess™ contour palette ค่ะ

พาเลทคอนทัวร์ตัวใหม่ล่าสุดจาก tarte ที่สำคัญคือเป็น limited edition ด้วยค่ะ!!!
คำว่า limited นี่หลอกล่อเราได้เสมอเลยสินะ

แพคเกจมาเป็นกล่องกระดาษสีม่วงสวยงาม

ด้านหลังเขียนบอกข้อมูลผลิตภัณฑ์ไว้เรียบร้อย

ตัวพาเลทเป็นสีทองอร่าม พิมพ์ชื่อและยี่ห้อของผลิตภัณฑ์ด้วยสีม่วงอ่อนสดใส

ด้านหลังพาเลทแปะสติ๊กเกอร์ข้อมูลผลิตภัณฑ์สั้นๆไว้ด้วยค่ะ
เจ้าพาเลทนี้มีอายุการใช้งาน 12 เดือนหลังเปิดใช้เนอะ

เปิดพาเลทมา ทาดา! เจอกระจกไซส์บิ๊กบึ้ม

นอกจากนั้นก็จะเจอแผ่นพลาสติกใสเขียนชื่อผลิตภัณฑ์แต่ละตัวไว้อีกทีค่ะ

สำหรับเจ้าพาเลทนี้ประกอบไปด้วยสามสิ่งด้วยกันคือ
- Amazonian clay matte waterproof bronzer in park ave princess™
- Amazonian clay 12-hour blush in posh (pale pink)
- Amazonian clay highlighter in champagne gold

มาดูสวอชสีกันค่ะ

พูดถึงความประทับใจกันทีละสิ่งเลยค่ะ 

แพคเกจ - ไม่ต้องพูดอะไรมาก คือมันสวยเลอค่า น่าหยิบใช้สุดๆ แต่ติตรงที่มันเป็นรอยนิ้วมือง่ายมาก ต้องคอยเช็ดทำความสะอาด และชื่อสีของผลิตภัณฑ์จะอยู่บนพลาสติกใส ถ้าพิมพ์ชื่อไว้ที่ตัวพาเลทเลยจะเลิศมาก

สีและเนื้อของผลิตภัณฑ์ - บรอนเซอร์เป็นเนื้อแมท สีสวยกำลังดี ไม่เข้มหรืออ่อนจนเกินไป บลัชออนสีชมพูเนื้อแมท ให้ความเป็นธรรมชาติดีค่ะ และสุดท้ายไฮไลท์สีสวยมากกกกกกก คือปัดแล้วกลืนไปกับผิวเลย ส่วนตัวชอบไฮไลท์ที่สุดในพาเลทนี้ค่ะ ที่สำคัญทุกตัวสู้เหงื่อสู้แดดเมืองไทยสุดๆ ติดทนทั้งวันเลย ^^

ราคา - ตัวนี้ราคาจริงคือ $34.00 ค่ะ พลอยพรีออเดอร์มาจากร้านค้าในเน็ต (พาเลทนี้น่าจะไม่เข้าไทยค่ะ) ได้มาในราคา 1600 บาท ส่วนตัวว่าค่อนข้างคุ้มนะคะ เพราะซื้อ 1 ได้ถึง 3 เลย แถมพาเลทก็ดีไซน์สวยงามพกพาง่ายด้วย

ก็จบไปแล้วนะคะสำหรับการรีวิวเจ้าคอนทัวร์พาเลทตัวนี้ เป็นยังไงกันบ้างคะ มีใครจดเข้า wishlist แล้วบ้างเอ่ย 55 ใครมีคำถามอะไรสามารถสอบถามเพิ่มเติมไว้ได้เลยค่ะ เดี๋ยวพลอยเข้ามาตอบเหมือนเดิม ไว้พบกันใหม่ในกระทู้หน้านะคะ สวัสดีค่ะ ^-^

KwonSoPloy

KwonSoPloy

สวัสดีค่ะ พลอย Kwon SoPloy ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ เราเม้าท์เก่ง ช็อปเก่ง (โดยเฉพาะของเซลล์!) ชอบลองอะไรใหม่ ๆ อยู่เสมอ ติดตามอัปเดตเรื่องความสวยความงามและพูดคุยกันได้ในแฟนเพจ บล็อก และอินสตาแกรมน้า~ ^^

FULL PROFILE