จัดเต็ม!! เปิดถุงช็อปปิ้งจากอเมริกา Sephora, CVS และทริคการซื้อของฝากจากอเมริกา

16 4

Haul : USA Nov 2014 เปิดถุงช็อปปิ้งจาก Sephora, CVS และทริคการซื้อของฝากจากอเมริกา by FayZereta

กระทู้นี้เฟย์จะมาเห่อ!!  บรรดาของที่เฟย์ไปช๊อปปิ้งมาจากอเมริกา
เมื่อเดือน พย. 57 ที่ผ่านมาให้ชมกันค่ะ ขอบอกว่าหมดไปหลายมาก
รูดบัตร ปื้ดๆแบบไร้สติล่องลอย
ไอ้โน่นก็สวย ไอ้นี่ก็อยากได้ ไอ้นั่นก็ถูก
….. กลับมาค่ารูดบัตรเครดิตบานจ้า 555555

ถือว่าซื้อความสุขเล็กๆน้อยๆเนอะ อิ อิ

ว่าแล้วเฟย์ก็ขอเริ่มที่เครื่องสำอางค์ที่ช๊อปปิ้งมาจาก Sephora ก่อนเลยค่ะ
ที่อเมริกานั้นจะมี Sephora อยู่หลายสาขา แทบจะทุกมุมเมืองเลยทีเดียว
ยิ่งเมืองใหญ่ๆอย่างนิวยอร์คนี่มีเยอะมาก ใครเป็นสาวก Sephora
ต้องห้ามพลาด เพราะมีของเยอะกว่าสาขาในเมืองไทย
แถมราคาถูกกว่าอีกด้วย!

**ใครสะดวกดู VDO ก็คลิก link ได้เลยค่า
แนะนำให้เปิด VDO คลอไปด้วยอ่านไปด้วยจะเริ่ดมากค่ะ  :D**

เริ่มกันที่ตัวแรกเลยค่า

Sephora Collection : VIP Pass Eyeshadow Palette (Price:10$) => 330 บาท

เป็นอายแชว์โดว์ขนาดพกพาจาก Sephora ขนาดมินิกระทัดรัด ฝาเป็นแม่เหล็ก
เปิดออกมาจะพบอายแชว์โดว์ 8 สีโทนน้ำตาล-ดำ ครบทุกเฉดสำหรับแต่งตา
ส่วนตัวเฟย์ว่าราคาไม่แพงประมาณ 330 บาท แต่ได้พาเลทแต่งตา
ขนาดพกพาเฉดสีพื้นฐานจาก Sephora เหมาะกับซื้อฝากเพื่อนสาวเลยค่ะ

Tarte Pin up Girl Amazonian Clay 12 Hours Blush Palette (42$) => 1,512 บาท

ปกติเฟย์เป็นคนที่ไม่ค่อยซื้อบรัชออนใหม่ๆเท่าไหร่ แต่มาเจอตัวนี้ต้องยอมแพ้
กับแบรนด์ Tarte ที่ว่ากันว่าสีสวย ติดทน ติดนานกว่า 12 ชั่วโมง
ที่สำคัญ!! มัน Limited Edition ค่ะคุณ (เจอคำนี้ไปมีตายทุกราย)

ราคาก็เบาๆ  1,512 บาท ถูกกว่าที่ไทย 48 บาท (แล้วไปหอบมาทำไมเนี่ย?)
ถือว่าราคาไม่แรงเพราะได้บลัชออนสีสวยคุณภาพดีมาถึง 5 สีเลยทีเดียว
แต่ละสีเค้าก็จะมีชื่ออยู่นะ เรียงจากซ้ายไปขวา >>

Breathless>>Embraced>>Whimsy>>Bashful>>Irreplaceable

**ขอแถมอีกรูป สวยเลอมากกกก

Fresh Sugar : Lip Treatment SPF15 #ROSE (22.50$) => 745 บาท

ตัวนี้หยิบมาแบบไม่รู้จักเลยค่ะ มาค้นดูว่าเป็นลิปทรีทเมนต์ที่มีส่วนผสมจากเม็ดองุ่น และวิตามิน
A,C และ E มีสาร anti-oxidant (เค้าว่างั้น) ส่วนตัวชอบเฟย์ชอบนะ แพกเกจเรียบๆน่ารักดี
เวลาทาสีจะออกชมพูเบาๆ ทาแล้วปากไม่แห้งระหว่างวันดีค่ะ ถือเป็นลิปมันมีสีที่แพงที่สุด
ที่เคยมีมาเลย (745บาท) เพราะปกติจะใช้พวก Maybelline ซะมากกว่า

KAT VON D : Studded Kiss Lip Stick #Prayer (21$) =>693 บาท

เป็นลิปสีอีกตัวที่ซื้อมาเพราะแพกเกจล้วนๆ แพกเกจสวยเก๋แบบสาวร๊อคมาก
เฟย์เลือกสี Prayer มาลองใช้ดู ส่วนตัวไม่เคยใช้ลิปสีโทนนี้ซักเท่าไหร่
ปาดๆแล้วออกโทนแดงองุ่นสวยดีค่ะ ที่สำคัญมีกลิ่นหอมช๊อคโกแล๊ตอ่อนๆด้วย ^^

Sephora Favorite : DrawLine (30$) =>990 บาท
(Stila+Marc Jacob+NARS+KVD+Urban Decay+Sephora
)

เซ็ทนี้ขอบอกค่ะว่าคุ้มสุดๆ เป็นเซ็ทอายไลน์เนอร์ที่ Sephora จัดเซ็ทมาให้ในราคาพิเศษ
โดยในกล่องจะมีอายไลน์เนอร์แบรนด์ดังคุณภาพดีกว่า 6 แท่งในราคาพิเศษ
โดยราคาเซ็ท Drawline อยู่ที่ 990 บาท แต่ที่ของมีมูลค่าทั้งหมด  2,376 บาท
มีทั้ง อายไลน์เนอร์เมจิก Stila และ KVD อายไลน์เนอร์ดินสอ ของ Marc Jacob
+NARS++Urban Decay+Sephora และทุกอันก็สีเข้มสวยมากๆ คุ้มมากค่ะ

Hello Kitty : 40th Anniversary, an apple a day trio (10$) => 330 บาท
Loccitane : Hand Cream (12$) => 396 บาทต่อชิ้น
Marc Jacob : Concealer Brush (30$) => 990 บาท

ตัวลิปบาล์มคิตตี้ซื้อมาเพราะแพกเกจชัดๆเลยค่ะค่ะ กล่องน่ารักมากมีทั้งหมด3สี
สีชมพู, สีแดงและสีนู้ดน้ำตาลค่ะ ใครชอบคิตตี้ต้องห้ามพลาดกันเลยทีเดียว
อันนี้ซื้อไปฝากเพื่อนนะคะ ไม่ได้ใช้เองเลยไม่ได้แกะลองให้ดูกัน

ส่วนครีมทามือของ Loccitane ซื้อมาฝากคุณแม่ค่ะ เอามาทั้ง 3 กลิ่นเลย
และแปรงคอนซีลเลอร์ Marc Jacob เพื่อนฝากหิ้วมาบอกว่าตัวนี้ที่ Sephora
เมืองไทยของหมดตลอด หาซื้อที่ไทยไม่ได้เลย import มาเลยค่า

Christian Louboutin : Nail polish (50$) #Kheops =>1,650 บาท

สารภาพว่าตอนแรกเฟย์ไม่รู้จักแบรนด์นี้เลยค่ะ จนไปเห็นพี่ทราย Feonalita โพส
และไปเจอวางขายใน Sephora, New York ซึ่งเหลืออยู่ไม่กี่สี
ตอนที่เห็นนี่แบบ เฮ้ย!! ยาทาเล็บอะไรมันยาวสูงปี๊ดขนาดนี้
คือมันเป็นอะไรที่แปลกตาสุดๆในสายตาเฟย์กับขวดยาทาเล็บทรงสูง
ว่าแล้วก็สอยสี #Kheops มาหนึ่งขวดซะหน่อย

ซึ่ง Christian Louboutin เป็นแบรนด์ที่ผลิตที่ USA, New York
เพราะฉะนั้นถ้าใครกำลังมองหาของฝากเก๋ๆจากนิวยอร์คแล้วล่ะก็
แนะนำว่าซื้อมาซักขวด แล้วคุณจะไม่กล้าใช้ค่ะ 555
(ตอนใส่กระเป๋ากลับมานางกินพื้นที่ในกระเป๋าอย่างมีนัยยะสำคัญ
เนื่องจากฝาขวดนางยาวและแหลมม๊ากกก)

Gucci : Audacious-color intense Lipstick (39$) #Whisper => 1,287 บาท
Gucci : Luxurious Moisture Rich Lipstick (39$) #Seduction =>  1,287 บาท

ขอบอกค่ะอันนี้กรี๊ดดดดดดดดด กรี๊ดมาก
คืออยากได้มานานแล้ว ไม่มีมาขายในไทยซักกะที ได้แต่รอแล้วรอเล่า
จะไปซื้อที่ช๊อปฮ่องกงก็ยังไม่มีโอกาส เป็นแบรนด์อันดับต้นๆที่เฟย์ตามหามานาน

แต่เนื่องจากดวงเราสมพงศ์กันเลยได้ไปป้ะกันที่ห้าง Sacks, Fifth Avenue
บีเอก็แสนจะน่ารัก ขายเก่งสุดๆ (คือไม่ขายก็ซื้ออยู่แล้วอ่ะ)
ว่าแล้วก็ไม่รอช้าสอยมาสองสีเบาๆพอให้หายอยาก

สีแรกที่เล็งเอาไว้อยู่แล้วคือสี  #Whisper สีออกชมพูตุ่นหวานๆ ดูแล้วน่าจะเป็นสีที่ใช้ง่าย
ส่วนสีที่สองคือสี  #Seduction ออกแดงไวน์นิดๆค่ะ สีนี้บีเอกุชชี่เลือกมาให้บอกว่าสีนี้
เหมาะกับสีผิวของเฟย์ที่สุด เอ้าเหมาะก็เหมาะ จัดมาอีกแท่ง สรุปเลยได้มาสองสีนี้ค่ะ
ในส่วนของราคาแท่งละเกือบ 1,300 บาทถือว่าอยู่ในระดับเดียวกับ Hi-end แบรนด์
อื่นๆเช่น Chanel, Dior ซึ่งเฟย์ก็ถือว่าราคาไม่แรงจนเกินไปนัก

ส่วนว่าการ Swatch สีเฟย์ Swatch ให้ดูไว้ใน VDO ข้างบนไว้แล้วนะคะ
คิดว่าถ้าซื้อมาหลายสีกว่านี้จะ Swatch  ให้ดูรวมๆยาวๆไปเลยค่ะ

เป็นลิปที่หวงมากกก ไม่กล้าใช้ กลัวลายกุชชี่เลือน 555
(ดูภาพสิคะทุกคน สวยเจิดจรัสมากก)

Kiehl’s: Powerful Wrinkle ;75ml (58.50$) => 1,930 บาท
Kiehl’s: Powerful Strength Line Reducing Concentrate (50$) => 1,650 บาท
OPI : neglelak (9.99$) 329 บาท
Lancome : eye palette ฟรีเพราะเป็นของแถมจากการซื้อ Kiehl’s: Powerful Wrinkle

แบรนด์ Kielh’s ถือเป็นแบรนด์ที่น่าซื้ออีกตัวเวลามาที่อเมริกาค่ะ
เนื่องจากผลิตที่อเมริกา ราคาจะถูกกว่าที่ประมาณ 1,000 บาทเลยทีเดียว
ใครที่ใช้แบรนด์นี้อยู่แนะนำให้สอบมาเยอะๆค่ะ คุ้มมากกกก
ส่วนยาทาเล็บ OPI ไม่แน่ใจราคาถูกกว่าที่ไทยมั้ยแต่สีสวยดีค่ะ
The Body Shop : Frosted Pastel (15.60$) => 515 บาท
The Body Shop : All in one BB Cream #00 (11.14$) =>368 บาท
The Body Shop : All in one Concealer+Primer (8.35$) => 275 บาท

ใครที่มาที่อเมริกา The Body shop ก็เป็นตัวเลือกเครื่องสำอางค์ที่น่าสอยกลับไป
ราคาถูกกว่าเคาเตอร์ที่ไทยอยู่มากพอสมควร เป็นอีกแบรนด์ที่พลาดไม่ได้เหมือนกันค่ะ
(ได้ที่อายแชว์โดว์พาเลท+BB Cream+Concealer,Primer ในราคา 1,158 บาท
ถือว่าคุ้มค่าสุดๆไปเลย)

Jergens : BB Body (13.49$) => 445 บาท
Milani : Eye Tech Perfection (8.49$) => 280 บาท
NYX : Pore Filler (14.99$) => 495 บาท

มาถึงอเมริกาแล้วไม่ซื้อเครื่องสำอางค์ Drugstore ได้ยังไง จริงมั้ย??
เฟย์ก็เลยไปจัดมาเบาๆ 3 ตัวที่ร้าน CVS Pharmacy ซึ่งเป็นร้านขายยาชื่อดัง
ที่อเมริกามีสาขาอยู่ทั่วทุกมุมเมือง เค้าจะขายของประมาณ Boots และ Watson ค่ะ
ตัวแรกที่หยิบเลยคือ BB Body ของ Jergen เห็นต่างชาติฮิตพอสมควร
เลยซื้อมาลองดูซะหน่อย ส่วนอายไลน์เนอร์ Milani ซื้อมาเพราะเห็นว่ารูปร่างประหลาดดี
ใช้ดีมั้ยไม่รู้ซื้อมาก่อน และสุดท้ายคือตัวทาเพื่อพรางรูขุมขน Pore Filler ของ NYX

นอกจากเครื่องสำอางค์ Drugstore จะน่าซื้อแล้ว พวกวิตามินและอาหารเสริมก็ราคาไม่แพง
นะคะ สามารถซื้ออาหารเสริมไปฝากญาติผู้ใหญ่ได้ใน  CVS Pharmacy เช่นเดียวกันค่ะ

ตัดมาที่ตัวสุดท้าย เป็นขนมโอริโอ้ที่ผลิตออกมาต้อนรับเทศกาลคริสมาสต์ค่ะ
ไส้จะมีสีแดงสวยแปลกตา แถมลายโอรีโอก็เป็นแพนกวินน้อยด้วย น่ารักสุดๆไปเลย

แนะนำว่าซื้อไปฝากเพื่อนๆหรือไปฝากลูกหลานๆต้องชอบแน่นอนค่ะ
เพราะเป็นรสที่ไม่มีขายในเมืองไทย สีสันก็ดูสดใสน่ากิน

สำหรับรสชาติจะเหมือนโอรีโอวนิลาทั่วๆไปแต่จะเข้มข้นกว่า ตัวคุกกี้ก็กรอบกว่า
สรุปง่ายๆรสชาติดี เข้มข้นกว่าที่เมืองไทยแน่นอนค่ะ

Conclusion
สำหรับเครื่องสำอางค์ เฟย์แนะนำให้ซื้อที่ Made in USA จะคุ้มและได้ราคาถูกกว่าซื้อที่ไทย
ที่สำคัญหลายๆอย่างก็ยังไม่นำเข้ามาขายที่ไทยด้วยค่ะ ส่วนเครื่องสำอางค์ Drugstore นั้น
ก็น่าซื้อไม่แพ้กัน โดยสามารถหาซื้อได้ที่ร้านขายยาใหญ่ๆในอเมริกาหรือจะซื้อที่ร้าน
CVS Pharmacy ก็มีเยอะไม่แพ้กัน ก่อนไปก็ลิสต์ๆของที่เล็งเอาไว้ก่อน
หรือจะจดราคาเคาท์เตอร์ไปด้วยก็ได้ จะได้เทียบดูว่าถูกกว่าที่ซื้อที่ไทยรึเปล่า

ส่วนเสื้อผ้าเฟย์ไม่ค่อนสนใจเท่าไหร่ เพราะจะชอบเสื้อผ้าแนวญี่ปุ่นมากกว่า
แต่ถ้าใครชอบแนว American Style ก็จะมียี่ห้อ Urban Outfitters, J Crew
GAP (อันนี้ซื้อตอนเซลล์จะถูกมากกก), Banan Replublic หรือ Forever21
ราคาก็โอเคเลยค่ะ

หวังว่า Blog นี้คงจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่กำลังจะไปเที่ยวอเมริกา
เพื่อที่จะได้รู้ว่ามีอะไรน่าซื้อบ้าง หรือคนที่ไปอเมริกาแล้วกลับมาแล้ว
แล้วจะได้รู้ว่ามีอะไรที่เราควรจะไปสอยมาแก้แค้นอีกบ้าง 555

ขอบคุณที่ติดตามชมกระทู้นี้นะคะ แล้วพบกันใหม่ค่ะ

FayZereta

fayzereta

fayzereta

www.fayzereta.com

Facebook/IG : @fayzereta

FULL PROFILE