Mini How-to: แต่งหน้าเปรี้ยวๆด้วย Urbandecay Vice3 Palette

23 14

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาทำมินิฮาวทู

แต่งตาสีส้ม ปากม่วง สำหรับไปปาตี้สุดสัปดาห์จ้า

ลิปสติกสีม่วงของ Colouredraine.com สี X-Pose

แต่งตาไม่ยาก ดูตามรูปเลยจ้า

ใช้ Urbandecay Vice 3 Palette ค่ะ

Eyes 1. ติดสก็อตเทปตรงหางตา เฉียงขั้นไปถึงปลายคิ้ว ให้ได้เป็นทรงที่ต้องการ

2. ใช้สี Sonic ทาทั่วเปลือกตา ลากหางจนถึงเทปที่ติดไว้

3. ใช้แปรงแบลนด้วยสี Undone

4. ไฮไลท์โหนกคิ้วด้วยสี Truth

5. ลงสี Brokedown ประมาณครึ่งเปลือกตา

6. ทาอายไลเนอร์ ลากหางตามสก็อตเทป

7. ลอกสก็อตเทปออก จะได้หางไอไลเนอร์ที่คมชัด แบบไม่ต้องกลัวเลอะเลยจะ

8. ใช้สี Brokedown ลงที่ขอบตาล่าง

9. ติดขนตา และ เขียนคิ้ว

เท่านี้ตาแบบสีเปรี้ยว หางเฉี่ยว ก็เสร็จแล้วจะ!

ทาปากม่วง เพิ่มความเปรี้ยว

ทาปากนู้ด หรือแดงก็เข้ากับลุคนี้นะคะ

ลบลิ้งค์โดยแอดมินค่ะ

rebelle

rebelle

Fashion/Makeup/Lifestyle

FULL PROFILE