♥♥How-To♥♥ Exotic Chic Look...แต่งหน้าให้สวยสะดุดด้วยโทนสีแปลกตา

33 14

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ Jeban ทุกคนค่ะ

วันนี้เอจะมาสอนแต่งหน้าด้วยโทนสีเทาที่สามารถแต่งออกมาได้จริงสวยแปลกตากันค่ะ

สำหรับเครื่องสำอางที่ใช้แต่ง

มาเริ่มแต่งกันเลยจ้า

1. ลงไพรเมอร์ให้ทั่วใบหน้าค่ะ

2. ทารองพื้นเนื้อบาล์มด้วยฟองน้ำให้ทั่ว โดยใช้ฟองน้ำค่อยกดรองพื้นลงสู่ผิวค่ะ

1. ปกปิดรอยคล้ำใต้ตาและรอยสิวด้วยคอนซิลเลอร์ค่ะ

2. ปัดแป้งผสมรองพื้นให้ทั่วใบหน้าค่ะ

1. คอนทัวร์กรอบหน้าให้ได้รูป ลุคนี้เอจะเน้นกรอบหน้าที่ดูชัดเจนค่ะ

2. ลงบลัชออนเนื้อครีมสีชมพูอมส้มค่ะ

มาที่การแต่งตากันบ้างคะ ครั้งนี้เอจะใช้โทนสีเทาและม่วงเป็นหลักค่ะ

1. คิ้วธรรมชาติ

2. เขียนคิ้วให้ได้รูปด้วยอายชาโดว์สีน้ำตาลค่ะ

3. ลงอายไพรเมอร์ให้ทั่วเปลือกตา เพื่อให้สีที่จะลงดูชัดขึ้นค่ะ

4. ทาอายชาโดว์สีเทาให้ทั่วรอยพับชั้นตาค่ะ

5. และลงอายชาโดว์สีเทาตรงบริเวณหางตาขอบตาล่าง ถึงกลางตาค่ะ

6. คัดเบ้าด้วยอายชาโดว์สีม่วงตุ่นๆ

7. เบลนให้สีอายชาโดว์ไล่สีกันค่ะ

8. ใช้อายชาโดว์สีน้ำตาลวาดเบ้าตาขึ้นมาค่ะ

9. ลงสีเทาอ่อนตรงกึ่งกลางตาค่ะ เพื่อให้ตามีมิติมากขึ้น

10. ใช้สีเทาดำลงบริเวณหางตาเล็กน้อยเพื่อให้ตาดูลึกขึ้น

11. เขียนขอบตาบนด้วยอายไลเนอร์สีดำ โดยลากหางให้ยาวทั้งหัวตาและหางตาค่ะ

12. ดัดขนตา ปัดมาสคาร่า และติดขนตาปลอม เอเลือกติดขนตาปลอมที่ดูฟูเป็นธรรมชาติค่ะ

1. ปากปกติไร้เครื่องสำอาง

2. ทาสีบอดี้เพ้นท์สีเทาอมฟ้าให้ทั่วริมฝีปากค่ะ

เสร็จค่ะสำหรับลุคสวยแปลกแบบสาว exotic

เพื่อนๆลองนำกลับไปปรับใช้ดูกับตัวเองนะคะ

ลองเลือกสีที่ใช่สำหรับตัวเอง แล้วแต่งลุคที่เป็นตัวตนค่ะ

สำหรับลุคนี้เอคิดว่านี่คือตัวตนจริงๆของเอ เพราะเอเป็นคนที่ชอบสีเทามาก แต่ชอบการแต่งหน้าสไตล์โทนดุ คมอยู่แล้ว และรู้สึกว่าตัวเองเหมาะกับลุคแบบนี้มากกว่าสายแบ๊วค่ะ

ปล. คอนแทคเลนส์ nobluk สีเทา

ขอบคุณค่ะ

AeBong

AeBong

ผู้หญิงหน้าตาบ้านๆคนนึงที่รักในแฟชั่นและแมวเป็นชีวิตจิตใจ แต่สิ่งที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนคือการแต่งหน้าและเครื่องสำอาง

ติดตามเอได้ตามช่องทาง
aebonglife.com
FB : AeBong
IG : ae_bong
Youtube : AeBong Life

FULL PROFILE