ใหม่! รีวิวที่ล้างแปรง SIGMA BEAUTY Brush Spa Cleaning Mat 2015

12 5

สวัสดีค่ะสาวๆ ชาวจีบันทุกคน เจอกันอีกแล้วนะคะ ^_^ วันนี้เทย่าจะมารีวิวของเล่นใหม่ปีนี้จาก Sigma ค่ะ เมื่อประมาณเสาร์อาทิตย์ที่แล้วเทย่าได้รับพัสดุมากล่องนึงจาก บริษัท Sigma Beauty แรกๆ ก็รู้สึกงงๆนะ เพราะรู้ตัวว่าไม่ได้สั่งอะไรไว้ พอแกะกล่องออกมา กรี๊ดแตกลั่นบ้านเลยค่ะ 555 เพราะข้างในเป็นเครื่องมือในการทำความสะอาดแปรงใหม่ล่าสุดของแบรนด์โปรดของเทย่า อิ อิ XD

กางออกมาแล้วก็จะหน้าตาประมาณนี้นะคะ จะมีลายนูนหลากหลายที่แตกต่างกันเจ็ดลาย (ดังในรูปนี้ค่ะ) ลายนูนที่แตกแต่งกันมีไว้สำหรับล้างแปรงคนละชนิด อย่างเช่นแปรงปัดหน้าทั้งหลายและแปรงแต่งตา นั่นเองค่ะ ^_^

ก็จะประมาณรูปด้านล่างที่เทย่าวาดให้นะคะ ครึ่งนึงจะไว้สำหรับทำความสะอาดแปรงใหญ่ และอีกครึ่งสำหรับทำความสะอาดแปรงไซส์เล็กค่ะ

ส่วนลายนูนบนแผ่นล้างแปรง ทางเค้าจะเขียนเลเบลไว้ให้เรียบร้อยว่า ควรใช้ช่องไหนก่อนหลัง ก็จะตามสเต็ปตามนี้นะคะ

1. WASH
  2. RINSE
  3. REFINE

วิธีล้าง

1. เอาแปรงผ่านน้ำให้เปียก (อย่าให้น้ำเข้าไปในตัวแปรงนะคะ)

2. หยดแชมพูลงบนแปรงนวดหน้าและขนแปรงอย่างละหยด เทย่าใช้ของ Etude House ค่ะ ใช้ดีมากกกก)

3. นำแปรงมาขยี้บนลายนูนสเต็บต่างๆ ไปมาค่ะ พวกเครื่องสำอางที่ติดอยู่กับแปรงจะออกมากับนํ้า

4. ล้างซํ้าจนนํ้าจากแปรงออกมาใสค่ะ

5. บีบขนแปรงให้แห้งน้ำหมาดๆ จากนั้นวางไว้บนผ้าขนหนูจนแห้งค่ะ

เทย่าโพสท์ REVIEW & DEMO บน YOUTUBE ด้วยนะคะ เผื่อใครอยากดู แต่เป็นภาษาอังกฤษ (แฮะๆๆ) เพื่อนๆสามารถกด skip ไปดู ช่วง 1:38 ของคลิปตอนเทย่าสาธิตการใช้ได้ค่ะ ^_^

ราคาขายที่สหรัฐตอนนี้อยู่ที่ $32 หรือ ประมาณ B 1,024 กว่าๆ ค่ะ เปิดตัวทางการวันที่2/2/15ค่ะ

ขอบคุณที่กดรับชมกันด้วยนะคะ

ลบลิ้งค์โดยแอดมิน

See U in the next post ka จุ๊บๆๆ

TayaSunaz

TayaSunaz

Hi! I am Taya ^^..

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกคน ชื่อเทย่านะคะ^^ เป็น Beauty Youtuber & Blogger คะ เทย่าชอบทุกสิ่งอย่างที่เกี่ยวกับความสวยความงาม^^ ก็อยากจะมาแชร์ How to และ Beauty Tips เล็กๆน้อยๆกับเพื่อนๆคะยินดีรู้จักทุกคนนะคะ

ติดตามชมผลงานเทย่าได้ทาง Facebook Page (Taya Sunaz- Makeup Blog) และ YouTube Channel (Taya Sunaz) นะคะ^^

FULL PROFILE