[How-to]งานตาต้องมา สวย+เป๊ะ ด้วยเครื่องสำอางราคาเบ๊า เบา และการแก้ไขชั้นตาไม่เท่ากัน!!!

21 19

Hello !!!!

วันนี้โบว์มีฮาวทูมาฝากเพื่อนๆกันเช่นเคย

โดยฮาวทูในวันนี้โบว์ได้ไอเดียมาจากการใช้เครื่องสำอางราคาประหยัดคะ

จะออกมาสวยและโดนใจเพื่อนๆแค่ไหน

ตามมาดูกัน...

v

v

v

v

v

เมคอัพของโบว์ในลุคนี้จะเน้นไปที่โทนสีม่วงและชมพู

ที่ใช้ด้วยเครื่องสำอางราคาประหยัดทั้งหมดเลย

แต่ออกมาแล้วสวยเหมือนใช้ของแพงเลยนะ 55555

มาดูกันเลยนะค่ะ ว่าเครื่องสำอางราคาประหยัดที่ว่านี่

มีอะไรกันบ้าง???

W7 in the nude palette

KMA foundation

Mei Linda smart auto brow liner

Lifeford Eyeliner

Mei Linda Quick Eyeliner Super Water Proof

L'OREAL false lash butterfly mascara

Bohktoh Eyelashes เบอร์ BT01 + BT02

Flormar blush-on

wet n wild lipstick #903C

Eye Tape By Magic Mesh by padie

เริ่ม!!! ขั้นตอนการแต่งสวยสำหรับงานตาของเรา...

ในขั้นตอนแรกโบว์จะใช้สีอายแชโดว์จากW7 in the nude palette

สีชมพูตามหมายเลข1 ทาให้ทั่วเปลือกตา

ต่อมาใช้อายแชโดว์สีม่วงตามหมายเลข2 ทาให้ชิดขอบตาแต่ไม่เกินรอยพับตา

ทาอายแชโดว์สีมุกผสมชิมเมอร์ตามหมายเลข3 ทาที่หัวตาให้ดูมีประกาย

กรีดอายไลเนอร์ Lifeford ทรงแคทอาย

และเขียนขอบตาล่างด้วย Mei Linda Quick Eyeliner Super Water Proof

ดัดขนตา ปัดมาสคาร่า L'OREAL false lash butterfly mascara

สุดท้ายติดขนตาปลอมบอกต่อ เบอร์ BT01 + BT02

ในฮาวทูนี้โบว์มีเคล็ดไม่ลับมาฝากสาวๆ ที่มีปัญหาตาสองชั้นไม่เท่ากันด้วยนะ!!!

เมื่อก่อนโบว์ใช้การติดสติ๊กเกอร์เพื่อทำตาสองชั้นคะ

แต่เจ้าสติ๊กเกอร์นี้บางทีติดแล้วไม่เวิร์ค เช่น

บางยี่ห้อกาวไม่เหนียว ทำให้ติดแล้วไม่อยู่ทนทั้งวัน

หรือ บางทีติดแล้วจะเห็นได้ชัดเลยว่ามีสิ่งแปลกปลอมที่เปลือกตา

หรือ ติดสติ๊กเกอร์บางยี่ห้อแล้วรู้สึกหนักที่เปลือกตาคะ

ตอนนี้โบว์จึงเปลี่ยนมาใช้ตาข่ายติดเพื่อทำตาสองชั้นแทน

ตอนนี้โบว์จึงเปลี่ยนมาใช้ตาข่ายติดเพื่อทำตาสองชั้นแทน

จากร้าน Magic Mesh by padie

อยากบอกว่ามันเลิศกว่ากันมากๆ เลย

ทั้งใช้ง่าย ทั้งเบา ทั้งเป๊ะ คือ ติดแล้วแทบมองไม่เห็นเลยคะ

เพื่อนๆที่มีปัญหาเดียวกันกับโบว์ลองหามาใช้กันดูนะค่ะ เป๊ะเว่อร์!!!

ต่อมาโบว์เลือกปัดแก้มด้วย Flormar blush-on

เบอร์ 89 สี Classic Pink

เป็นบลัชออนโทนสีชมพูหวานๆ ผสมชิมเมอร์เนื้อละเอียดค่ะ

ลิปสติกราคาประหยัดที่โบว์เลือกใช้ในวันนี้

เป็นแบรนด์ที่สาวๆ กรี๊ดกันมากๆเลย คือ

wet n wild lipstick #903C

นั้นเองคะ

เท่านี้ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วคะ สำหรับเมคอัพสวยๆในราคาประหยัด

และยังมีเทคนิคการแก้ไขสำหรับสาวๆที่ชั้นตาไม่เท่ากัน

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะค่ะ

พบกับโบว์ได้ใหม่ฮาวทูหน้านะค่ะ

บ๊าย บายยยย

Rocky Rose

Rocky Rose

Rocky Rose Makeup

FULL PROFILE