How to : แต่งหน้าเจ้าสาวด้วยตัวเอง ให้สวยสุดติ่ง เพราะคืนนี้ฉันต้องสวยที่สุดในงาน

52 46

สวัสดีคร้าเพื่อนๆ jeban

วันนี้พี่ฟลอ(เก)มาทำ How to : How to : แต่งหน้าเจ้าสาวด้วยตัวเอง ให้สวยสุดติ่ง เพราะคืนนี้ฉันต้องสวยที่สุดในงาน อัยย่ะ!!!! พี่ฟลอออกตัวสะแรงเลยค่ะ55 พี่ฟลอเชื่อว่าสาวๆๆหลายคนคงจะจ้างช่างแต่งหน้า เพราะช่างแต่งหน้าทุกท่านเค้าจะสามารถคิดออกแบบการแต่งหน้าให้กับสาวๆๆได้สวยงามแน่นอนค่ะ งานแต่งงานเป็นอะไรที่สำคัญมากๆๆสำหรับสาวๆๆอย่างเรา เพราะงานแต่งงานไม่สามารถแต่งบ่อยๆๆได้ เป็นงานที่สำคัญในชีวิต พี่ฟลอเชื่อๆๆว่าว่าที่เจ้าสาวหลายๆๆคนคงพิถีพิถันในการเตรียมงาน โดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่องการแต่งหน้า ทำผม และเรื่องชุด คือทุกอย่างต้องออกมาสมบูรณ์แบบที่สุด ก็งานของเรานี่น่าอิอิ การทำ How to ในวันนี้พี่ฟลอจะเน้นไปแค่การแต่งหน้า เผือจะเป็นประโยชน์ได้กับสาวๆๆหลายคน

รูปก่อนและหลังแต่งหน้า

เครื่องสำอางทั้งหมดที่ใช้ในครั้งนี้ค่ะ

1.Guerlain light-perfecting primer

2.Estee Lauder Double Wear SPF10 สี Bone17

3.Kikako loose powder

4.WetnWild coloricon (E3931)

5.illamasqua Eyeshadow Palette

6.Naked 1 Urban decay

7.Beauty buffet GINI McCray powder foundation

8.Nars สี PALOMA

9.Estee Lauder BB Highlighter สี Extra light

10.Guerlain meteorites สีเบอร์ 3 Beige chic

11.Estee Lauder mascara

12.Mei linda Brow mascara สี 01

13.Mac creme cup lipstick

14.illamasqua lipstick สี fable

15.Mee Brightly Sharp Eyeliner1

16.Mee underline 9 seconds Auto pencil eyeliner

17.ขนตาปลอมบอกต่อ เบอร์ P-017- E-3 เอา E-3 มาตัดตรงหัวนิดนึงแล้วเอาไปแปะที่ขนตาล่าง

ท้ายสุดนี้พี่ฟลอ(เก)ฝาก How to : แต่งหน้าเจ้าสาวด้วยตัวเองให้สวยสุดติ่ง เพราะงานนี้ฉันต้องสวยที่สุดในงาน ไว้กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆด้วยนะคร้า ขอบคุณ Jeban และทุกคนที่มาอ่านกระทู้เก๊านะก๊าบจุ๊ฟๆๆๆ

Gay florencejoob

Gay florencejoob

ชอบแต่งหน้าและชอบทานขนมอร่อยๆๆชอบช้อปปิ้งมากๆๆค่ะ

FULL PROFILE