SUN Spray SPF 50+ คนขี้แพ้ไม่ต้องกลัว

0 6

สวัสดีค่ะ คนขี้แพ้รายงานตัว เป็นคนที่ใช้ครีมกันแดดไม่ว่ายี่ห้อไหนก็แพ้

จนถอดใจ ยอมดำ ยอมเป็นกระตามตัว

แต่ก็มาลองใช้อีกครั้งเพราะคุณแม่ขอร้อง

แม่บอกว่ายิ่งอายุมากยิ่งต้องดูแลตัวเอง เลข 3 แล้วคงไม่แพ้อะไรแล้วมั้งอุ๊ตะ!!

แม่ยื่นขวดสเปรย์สีส้มๆ นี้มาให้

SUN Spray Transparent SPF 50+ของ Eucerin

ที่ยอมใช้เพราะ...

1.เห็นว่ายี่ห้อนี้ มีคนบอกมาว่าอ่อนโยน

2.มี anti-oxidant ป้องกันแดดลึกล้ำเข้าผิวหนังชั้นในไม่ใช่แค่เคลือบๆแต่ข้างนอก

คุณสมบัติเพียบพร้อมขนาดนี้ ลองเลยแล้วกัน ฉีด ฟิดๆๆ เป็นน้ำใสๆ

ฉีดแล้วซึมหายไปกับผิวเลย ไม่มีรู้สึกเหนียวหรือเหนอะหน่ะอะไรเลยอ่ะ

(นับ 1-100) ว่าจะแพ้ไหม จะยิบๆไหม ปรากฏว่าไม่จร้า มันดีจริงๆ

อยากบอกต่อสำหรับคนขี้แพ้ ไม่กล้าใช้ครีมกันแดดนะค่ะ

ตัวนี้ดีจริงๆ แถมกันน้ำดีเยี่ยมมากกก เราใช้ไปดำน้ำไม่ติดทนถึงเย็นเลยค่า

sangsavang

sangsavang

FULL PROFILE