REVIEW>> LOLANE Z-Cool Color Milk เปลี่ยนสีผมเป็นสาวมั่น สีบลอนด์อ่อนประกายแดง เหลือบทองแดง

6 4

สวัสดีค่า ถึงเวลาเปลี่ยนสีผมกันอีกแล้วววว พอเริ่มเข้าวงจรทำสีผมก็ต้องทำไปเรื่อยๆ ยิ่งสีอ่อนยิ่งทำบ่อยเลย จ๊ะจ๋าเป็นคนที่ผมยาวไวมากๆค่ะ แค่แปปเดียวก็เห็นโคนดำชัดเจนเลย

ยาย้อมผมรุ่นนี้เค้าบอกว่าจะได้สีฉดฉ่ำ ประกายสีชัดเจน ถนอมเส้นผมและมีกลิ่นหอมอ่อนๆค่ะ มีทั้งหมด 12 เฉดสีด้วยกัน

จ๊ะจ๋าทำสีเองเลยค่ะ นั่งทำหน้ากระจกบานเล็กๆ

เลือกเสื้อที่ไม่ใส่แล้วมาใส่ ทำสีเสร็จก็ทิ้งได้เลยค่ะ แต่ถ้าดูจากรูปคือแขน ขา ก็เลอะเทอะค่ะ 555

จ๊ะจ๋าลงสีทับสีเดิมคือสีบลอนด์ทองค่ะ เนื่องจากสีชมพูหายหมดแล้ว เหลือแต่สีที่โดนฟอกมา 2 รอบ

ทิ้งระยะจากการทำสีครั้งก่อนยังไม่ถึง 1 เดือนเลยค่ะ แต่ผมยาวไวมากๆ แล้วเห็นโคนดำน่าเกลียดเลย ก็เลยต้องทำสีใหม่

ชโลมยาย้อมผมไปให้ทั้วหัวเลยค่ะ แล้วทิ้งไว้ 35 นาที จ๊ะจ๋าใช้ไปทั้งหมด 3 กล่องเลยค่ะ

สีผมก่อนและหลังทำค่ะ คือจะเห็นได้ว่าปลายผมจะได้สีที่ค่อนข้างอ่อนกว่า เพราะสีผมก่อนทำก็ไม่เท่ากันอยู่แล้วค่ะ ด้านบนจะมีสีที่อ่อนกว่า สีก็เลยชัดด้านบน ก็ดูสวยเก๋ไปอีกแบบ

เปลี่ยนลุคไปเลยค่ะ

ก็ลองซื้อมาทำผมเองดู จ๊ะจ๋าว่ากลิ่นน้ำยา LOLANE Z-Cool Color Milk ไม่ค่อยเหม็นมากเท่าไหร่ค่ะ แล้วสีก็จี๊ดโดนใจวัยรุ่นมากนะพูดเลย ราคาก็ไม่แพง

kittyjaja

kittyjaja

จ๊ะจ๋าค่ะ ชอบอัพเดตเรื่องความสวยความงาม แต่แอบไปหนักไปทางเรื่องอาหารการกินนิดนุง สวยและอร่อย 55555

Follow me on Instagram >> kittyjaja

FULL PROFILE