How to สาวผิวแทนแต่งหน้าหวานสดใสรับซัมเมอร์

7 6

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบัน ตูนกลับมาในลุคซัมเมอร์ลุคที่ 3 ภาคจบ หวังว่าเพื่อนๆทุกคนจะชอบกันนะคะ กระแสลุคที่ 2 ดีมากขอบคุณเพื่อนๆทุกคนด้วยนะ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าดู before&after ก่อน เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย พลังเมคอัพช่วยคุณด้วยจริงๆค่ะ

Looney toon makeup

ขั้นตอนเตรียมผิวหน้า

1.ใช้รองพื้นbourjois nc 53 เนื้อบางเบาไม่ปกปิดแต่ปรับสีผิว จากนั้นใช้คอนซีลเลอร์ของ revlon photoready ในการปกปิดรอยต่างๆตบด้วยแป้งฝุ่นของ Revlon จะได้ผิวที่สม่ำเสมอและบางเบา

2.ใช้ดินสอเขียนคิ้วของไดโซะจากนั้นลงด้วยที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นของ kateปัดคิ้วด้วยมาสคาร่าคิ้วของetude ค่ะ

ขั้นตอนแต่งตา

เวลาเราไปทะเล ตูนคนนึงอ่ะที่ไม่ค่อยพกเครื่องสำอางไปเยอะๆขี้เกียจแบก ส่วนมากจะพกอายแชร์โดว์แบบแท่งพกพา ลุคนี้จึงใช้เครื่องสำอางไม่กี่ชิ้นแต่สามารถพกใส่กระเป๋าและแต่งได้หลายลุค

1.มาสคาร่าของ maybelline รุ่น the falsies

2.อายแชร์โดว์แบบดินสอสีขาวของ nyx

3.Collection glan crystals สีน้ำเงิน

4.In2it waterproof gel liner very black

5.Sleek blush สี pixel pink

6.อายไลเนอร์ของ Mistine รุ่นmaxi black(ลืมถ่ายจะไม่มีในรูปนะ)

1.ลงอายแชร์โดวร์สีชมพูทั่วเปลือกตาเลย ตูนใช้บลัชออน Sleek สี pixel pinkในการลงแทนอายแชร์โดว์สามารถลงแทนได้ เอาจริงๆนะพอเราแต่งหน้าออกไปข้างนอกไม่มีใครรู้หรอกว่าเราลงอะไรที่ไปบ้าง เอาที่สบายเราเลยแค่สวยและติดทนก็พอแล้ว 555

2. ใช้อายแชร์โดว์แบบดินสอสีขาวของ nyx เขียนขอบตาล่างจากหัวตาถึงหางตา

3..ใช้ In2it waterproof gel liner สี very black ในการลงอินเนอร์ไลน์ทั้งด้านบนและล่าง ด้านล่างให้ลงแค่หางตาจนถึงเกือบๆกลางตา

4. กรีดอายไลเนอร์ของ Mistine รุ่นmaxi black ตูนกรีดออกตรงๆกรีดตามเส้นขอบตาเราเลย

5.เขียนอายแชร์โดวร์กากเพชรวิ้งๆของ Collection glan crystals สีน้ำเงินเหนืออายไลเนอร์สีดำ เขียนให้หางวิงค์ขึ้นมาหน่อยตามรูป

6.ปัดมาสคาร่าของ maybelline รุ่น the falsies เจ้าเดิมเพราะทนจริงๆ กันน้ำ กันเหงื่อ ติดทน

ขั้นตอนปัดแก้มและทาปาก

ตูนใช้ Sleek สี pixel pink ปัดแก้มเบาๆมือหน่อยนะคะเพราะเม็ดสีมันชัดมาก ในลุคตูนจะปัดสูงหว่าโหนกแก้มจนถึงหางตา (ตามเส้นประ) จากนั้นทาด้วยลิป wet n wild สี Just peach ตูนทาแล้วสีอาจจะเพี้ยนเพราะตูนเป็นคนปากคล้ำและไม่ได้รองพื้นปาก จะได้สีตามรูปจ๊ะ

เสร็จแล้วค่ะ

toonka

toonka

ชื่อ ตูนค่ะ
ชื่นชอบการแต่งหน้า ชอบแต่งหลายๆแนวเลยอยากแชร์ให้เพื่อนๆได้ดูกันค่ะ
ฝากตัวด้วยนะค่ะ
เพจ looney toon makeup
youtube: Looney toon

FULL PROFILE