Review: รีวิว **Stila Convertible Color Palette** พร้อม Swatch ทุกสี พาเลตใหม่ล่าสุดจาก Stila

18 7

สวัสดีค่ะ สาวๆ วันนี้ MakeupbyWaan กลับมาพร้อมกันรีวิวพาเลตใหม่ล่าสุดของ Stila พาเลตนี้ก็คือ Stila Convertible Color Palette นั่นเองค่ะ หวานคิดว่าหลายๆคนคงจะรอคอยพาเลตนี้เหมือนๆกับหวานใช่มั้ยคะ เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า พาเลตนี้เป็นหนึ่งใน Spring 2015 Collection ของ Stila ถ้าใครรู้จักแบรนด์นี้ คงจะได้ยินชื่อเสียงด้านดีของ ครีมบลัช กันใช่มั้ยคะ เจ้าพาเลตนี้ก็เป็นการเอาพวกครีมบลัชบางสีที่ Stila มีขายแบบแยกเดี่ยวๆ มารวมอยู่ในพาเลตนี้ค่ะ ซึ่งถือว่าเป็นพาเลตที่น่าจับตามองมากๆ

โดยรวมหวานคือว่า เป็นพาเลต ที่ดีมากๆ เพราะทุกสีในพาเลตนี้สามารถใช้เป็นได้ทั้งลิปสติก และครีมบลัช อีกทั้ง ยังมีทุกเฉดสี ตั้งแต่สีโทนนู้ดไปจนถึงสีเข้ม นอกจากนี้หวานคิดว่า เราสามารถผสมสีเข้าด้วยกัน เพื่อสร้างสีใหม่ๆด้วยค่ะ (แต่ยังไม่เคยลองนะ)

พูดถึงคุณภาพของสี หลังจากที่หวาน swatch ทั้ง 12 สี หวานพูดได้เลยว่า เนื้อครีมของทุกสีนิ่มมากๆ ทาง่ายมากๆค่ะ ไม่ว่าจะเป็นการใช้แปรง หรือ ใช้มือ ทุกสีเบลนง่่ายค่ะ เนื้อสีทุกสีชัด แต่สี Lillium อาจจะต้องทาหลายๆชั้นจึงจะกลบสีปากมิด นอกจากนั้นสีทุกสีชัด ปิดสีริมฝีปากได้ดีมากๆค่ะ

เกริ่นมาเยอะแล้ว เปิดพาเลตนี้มาดูกันดีกว่าค่ะ

กรีดร้องงงงง คือ มีครบทุกสี ทุกเฉด ทุกโทน จริงๆนะ

เรามาดูข้างหลังกล่องกันค่ะ เพราะมันมีชื่อสีแต่ละสีระบุอยู่ หวานคิดว่า ชื่อสีแต่ละสีในพาเลตนี้เป็นชื่อของดอกไม้ค่ะ

ก่อนจะไปดู swatch กัน หวานขอบอกก่อนนะคะว่า swatch นี้เป็นการรีวิวครั้งแรกของการ รีวิว ลิปสติกของหวานค่ะ การทาสีที่ปากอาจจะยังไม่ค่อยดีมากนะ แต่ก็อยากให้สาวๆได้เห็นสีของแต่ละสีคร่าวๆค่ะ

ถ้าผิดพลาดยังไง ขออภัยไว้ก่อนเลยนะคะ ^^

ตามมาดูกันเลยค่ะ

ถ้าสาวๆ งง ว่าสีปากไหนคือสีไหน ให้ย้อนกลับไปดูรูปชาร์ตสีของข้างหลังกล่องข้างบนนะคะ

หวานมี Swatch สีที่ผิวจริงให้ดูด้วยค่ะ เป็นแนวทาง สาวๆ จะได้เห็นว่า ถ้าใช้เป็นครีมบลัชลงบนผิว สีจะออกมาเป็นยังไงค่ะ

ตามมาชมกันเลยค่า

มาดูภาพรวมๆทั้ง 12 สีกันค่ะ

สรุปรีวิวของพาเลตนี้นะคะ โดยความเห็นส่วนตัว หวานคิดว่า พาเลตนี้ดีมากๆค่ะ เป็นสิ่งที่สาวๆที่รักการแต่งหน้าควรจะมีค่ะ เพราะพาเลตนี้ใช้ประโยชน์ได้หลายอย่าง ทั้งลิปสติกกับครีมบลัช มีหลากสี หลายเฉด ไม่ว่าเราจะแต่งตาแบบไหน เราก็สามารถใช้คู่กับสีหลายๆสีในพาเลตนี้ได้ค่ะ อีกอย่างนึง เหมาะกับการเดินทางด้วยค่ะ ถ้าเราจะต้องเดินทางไปต่างจังหวัดหรือต่างประเทศ ไม่อยากพกพาลิปสติกหลายๆแท่ง เพียงแค่เอาพาเลตนี้ติดตัวไปด้วย เราก็สามารถมีสีลิปสติก 12 สีได้โดยที่ไม่ต้องพกพา ลิปสติก 12 แท่งค่ะ

สำหรับ Packaging ของพาเลตนี้ หวานคิดว่า Stila ทำออกมาได้ดีมาก ดูคงทน ไม่ก๊องแก๊ง ที่สำคัญคือมีกระจกบานค่อนข้างใหญ่ ซึ่งสามารถใช้แต่งหน้าได้จริง ถึงแม้ว่าพาเลตนี้จะมีสี 12 สี แต่พาเลตก็เป็นขนาดกลาง ไม่ใหญ่ จึงง่ายต่อการพกพาและน้ำหนักเบาอีกด้วยค่ะ

ราคาพาเลตนี้ หวานซื้อในอเมริกา ราคา $49+ภาษี สำหรับบางคนอาจจะคิดว่าแพงไปนิด แต่หวานคิดว่าทั้งคุณภาพและประโยชน์การใช้สอย หวานคิดว่าคุ้มค่ามากๆค่ะ

หวานขอจบการรีวิว Stila Convertible Color Palette ไว้เพียงเท่านี้นะคะ หวานหวังว่า รีวิวนี้คงจะเป็นประโยชน์กับสาวๆหลายๆคนค่ะ

พบกันใหม่ รีวิว และฮาวทู ครั้งหน้านะคะ

ขอบคุณที่ติดตามค่า

xoxo

MakeupbyWaan

MakeupbyWaan

I’m working for Tom Ford and Jo Malone, also freelance for wedding makeup :) I’m currently live in Seattle, WA.

FULL PROFILE