เมื่อป้าอยากเป็น Cara Delevingne

3 0

สวัสดีค่า ห่างไปนานมากๆๆๆๆๆๆ

วันนี้ว่างเลยได้ทำฮาวทูซ๊ากที

ชื่นชอบคาร่ามากๆ เลยแต่งตามคาร่าในแฟชั่นโชว์ของ Chanel fashion show in Paris 2015

------

เริ่มที่หน้าสด >..<

(ป้ามากเลย)

ต่อไป ไพรเมอร์ รองพื้น คอนซีลเลอร์ ตามภาพเลยค่า

คาร่า มีจุดเด่นที่คิ้ว เรามาเขียนคิ้วกันเลยค่า

ใช้สีที่เข้มที่สุด วาดตามโครงคิ้วเลยค่ะ

ปกติคิ้วฝรั่งจะยก ไม่ใช่คิ้วตรงๆแบบเกาหลี แต่ใครที่มีคิ้วตรงก็เขียนตามโครงคิ้วตัวเองได้นะคะ

ต่อไป เราจะมาแต่งตากัน

เหมือนจะง่าย แต่ ไม่ง่ายเลยค่า

ใช้สีที่ใกล้เคียงกับเปลือกตาทาลงไปทั่วเปลือกตา

ต่อไปใช้สีน้ำตาลอ่อน (สีที่ 1) ทาบริเวณชั้นพับตา

และใช่สีดำ (สีที่ 2) ทาไล่ลงมาจากโหนกคิ้ว ใต้คิ้ว ลงมาถึงชั้นพับตา

ในรูปจะดูเหมือนเป็นสีดำทั้งหมด แต่ถ้าดูใกล้ๆ มันจะไม่ดำทีเดียวหมดนะคะ

(นี่แอบปาดครีมบลัชลงไปแล้ว แก้มเลยชมพูๆนิดนึง ^^)

ต่อไปก็ คอนทัวร์หน้า ลงแป้ง ปัดแก้มกันตามชอบเลยค่า

ปล. แหววจะไม่ลงแป้งก่อนแต่งตา เพราะมันทำให้สีตาติดยาก

จะแต่งตาก่อนแล้วค่อยลงแป้งบริเวณที่จำเป็น

ปล2. ลุคนี้จะไม่ดัดขนตา ปัดขนตา อายไลเนอร์ใดๆทั้งสิ้น เพราะมันจะดูเยอะเกินไป ดูแน่นจนน่ากลัว เท่าที่ดู คาร่าก็ไม่ดัดขนตา ปัดขนตาเลย

ลุคนี้ของคาร่า แก้มกับปากจะไม่โดด เพราะตาโดดมากแล้ว

หาเสื้อ หาหมวก ที่ใกล้เคียงมาใส่นิดนึง.... ออกมาเป็นแบบนี้แหละค่า

^^

ขอบคุณที่เข้ามากันนะคะ ^^"

waewwii

waewwii

แหววค่า ^^"

FULL PROFILE