Easy Tropical Flowers #ความสดใสจงบังเกิด

3 3

สวัสดีค่ะทุกคน

ฮาวทูในวันนี้เป็นลายดอกชบาต้อนรับหน้าร้อนนี้กัน

ทำง่ายมากๆ ถึงแม้จะเป็นมือใหม่

ไปดูกันเลยค่ะ

เริ่มจากทาเบสโค้ด

จากนั้นก็ลงสีพื้นตามที่ชอบค่ะ พลอยเลือกใช้สีส้ม

ต่อมาใช้สีชมพูอ่อนมาแท็บๆลงไปให้เป็นเหมือนดอกไม้ ไม่ต้องเป๊ะนะคะ

จากนั้นพลอยจะใช้พู่กันแต่เพื่อนๆสามารถใช้ไม้จิ้มฟันก็ได้

จุดสีแดงลงไป 3 จุดตรงกลางดอกเพื่อเป็นเกสร จากนั้นก็ลากเส้นยาวๆและจุดลงไปตรงปลาย ให้เหมือนเกสรที่ยางออกมา

เติมใบไม้สีเขียวตามใจชอบ

รอให้แห้งซักนิดนึงแล้วทาท็อปโค้ดค่ะ

เพื่อนๆจะทำทั้ง 5 นิ้วหรือจะเลือกทำแค่นิ้วเดียวก็ได้นะคะ ตามความชอบของแต่ละคน

พอนึกถึงหน้าร้อนพลอยจะนึกถึงดอกชบาเลย เพราะว่าสีสวยและดอกใหญ่มาก ฮ่าๆๆๆ

หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะคะ

อย่าลืมดูฮาวทู ถ้าชอบก็กด Like แล้วก็ Subscribe เพื่อเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ

หรือจะฟอลโล่กันที่จีบันก็ได้ จะได้ไม่พลาดฮาวทูต่อๆไป

misscandyunicorns

misscandyunicorns

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยค่ะ พลอยชอบเรื่องเกี่ยวกับเล็บมาก ทุกๆHow to หรือ Review พลอยทำเองล้วนๆ พลอยอยากให้ทุกคนสนุกกับการทำเล็บค่ะ
อย่าลืมเข้าไปพูดคุยในบล็อกนะคะ

Inquiries : misscandyunicorns@gmail.com

FULL PROFILE