♥♥Review♥♥ Mizon แบรนด์เครื่องสำอางสัญชาติเกาหลี ที่เมคอัพเด็ด!ไม่ธรรมดา

42 16

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน เอยังคงติดใจเครื่องสำอางเกาหลีไม่เลิก

ล่าสุดด้วยความอยากลองหาครีมหอยทากมาลองใช้ จึงลองหาข้อมูลดู

ทำให้ได้รู้จักแบรนด์ใหม่ๆหลายแบรนด์ที่ยังไม่รู้จัก หนึ่งในนั้นคือ

เป็นแบรนด์เกาหลีที่เน้นสกินแคร์บำรุงผิวเป็นหลัก ที่มีพาร์ทเนอร์เป็นชาวญี่ปุ่น

แต่มีโรงงานผลิตที่เกาหลี ที่เกาหลีเป็นเครื่องสำอางที่มีจำหน่ายตามเว็ปไซต์ช๊อปปิ้งเค้าค่ะ

แต่ที่ทำให้เอต้องสะดุดคือเมคอัพสีๆนี่แหละจ้า น่าใช้หลายตัวมากๆค่ะ

เอเลยลองจัดมาใช้ดูสักนิดสักหน่อย มีตัวไหนบ้างชมเลยจ้าาา

CRYTAL MIRACLE MULTI CREAM SPF 35 PA+++

เป็นครีมบำรุงและเบสเมคอัพในตัวเดียวกันค่ะ สมกับชื่อ multi cream เลยจ้า

เนื้อครีมโลชั่นเป็นสีขาว เกลี่ยง่ายค่ะ ไม่เหนอะหนะ หนักผิวเลย

(ผิวหน้าหลังจากใช้ Mizon Crytal Miracle Multi Cream SPF 35 PA+++)

จะเห็นว่าผิวหลังใช้จะสว่างขึ้น ขาวขึ้นเนียนแบบไม่หลอกตาหรือวอกเลยค่ะ ทั้งๆที่เอผิวสองสีค่ะ

ผิวเนียนเป็นธรรมชาติค่ะ เนื้อเบา ปกปิดได้ระดับปานกลาง เหมาะกับใครที่ไม่มีปัญหาผิวหน้าเยอะค่ะ

หรือวันสบายๆเอว่าทาเค้าตัวเดียวก็ได้นะ หรือจะใช้เป็นเบสเมคอัพก่อนลงพวกรองพื้นหรือบีบีค่ะ

ไม่ทำให้หน้าเอมันระหว่างวันด้วย คือชอบ ณ จุดนี้ ที่สำคัญมีส่วนผสมจากธรรมชาติที่คอยบำรุงในตัว อย่าง

Paeonia Lactiflora Root Extract, Magnolia Liliflora Flower Extract, Glutathione,

Convallaria Majalis Root Extract, and Leontopoduim Alpinum Flower/Leaft Extract

ปกป้องผิวจากแสงแดด ด้วย SPF 35 PA+++ ที่สามารถปกป้องคุณจากรังสี UVA และ UVB

ปริมาณ 50 ml ราคาปกติ 1,200 บาท

(เอสอยในช่วงโปรราคา 650 บาท ซื้อ 1 แถม 1 ด้วย)

มาในหมวดเมคอัพที่สอยมาแบบไม่คิด เพราะสีสันมันน่าโดนมาก

REAL DRAWING LIP CRAYON

ลิปสติกในรูปแบบของดินสอ เป็นเนื้อครีมกึ่งแมทกึ่งมัน หน้าตาเหมือนสีเทียนเลยค่ะ

รุ่นนี้เค้ามีทั้งหมด 8 สี ด้วยกันค่ะ งามๆทุกสีเลย เอเลยจัดเบาๆมา 2 สี เป็นโทนโปรดเอคือ

สี SO NUDE BEIGE และ SO PURE BURGUNDY ค่ะ

เนื้อลิปเป็นเนื้อครีมกึ่งแมทกึ่งมัน เป็นแท่งหมุนๆค่ะ

REAL DRAWING LIP CRAYON สี SO NUDE BEIGE

สีชมพูนู๊ดหวานน่าร๊ากกก น่ารักสุดๆเลยค่ะ

REAL DRAWING LIP CRAYON สี SO PURE BURGUNDY

สีแดงเข้ม สายดาร์กแบบเอสีนี้ใช่เลย

ราคาปกติ 450 บาท

(เอสอยในช่วงโปรราคา 380บาท ซื้อ 1 แถม 1 ด้วย คุ้มมาก! ฮ่าาา)

OH!SHY COLOR TINT LIP PEN

เป็นลิปไลเนอร์เขียนขอบปาก และเป็นลิปสติกได้ในแท่งเดียว เพราะเนื้อสีชัดมาก เป็นเนื้อแมท

ซึ่งเอประทับใจในความติดทนของเค้ามากๆค่ะ ไม่น่าเชื่อว่าจะติดทนได้ขนาดนี้

ปลายแท่งมีกบเหลาให้ลิปสติกแหลม พร้อมฟองน้ำใช้เกลี้ยงในการไล่เฉดสีให้ด้วย

ซึ่งไม่เคยเจอในพวกลิปไลเนอร์เท่าไหร่นะ ส่วนใหญ่เจอกับอายไลเนอร์มากกว่า

OH!SHY COLOR TINT LIP PEN NO.1 Coral pink

สีชมพูพีช ทาปิดสีลิมฝีปากได้สนิด แถมที่สำคัญติดทนมากค่ะ

OH!SHY COLOR TINT LIP PEN NO.2 Barbie Pink

สีชมพูหวานสดใส ทาปุ๊ปหน้าตาดูสดใสขึ้นมาทันทีเลยค่ะสีนี้

ราคาปกติแท่งละ 450 บาท

(เอสอยในราคา 420 บาท แถมยังซื้อ 1 แถม 1 ด้วย)

I`M COLOR FIT PAINTING LIP LACQUER

ลิปสติกเนื้อน้ำ ลุคแมท ติดทนยาวนานใช้ได้เลย ให้สีที่ชัดมากๆค่ะ

สามารถปิดริมฝีปากเดิมได้หมดสนิท เค้ามีทั้งหมด 5 สี เอลองจัดมาเล่นๆ 2 สีค่ะ

สี Devil orange และ Chiffon orange ค่ะ

หัวแปรงเป็นแบบฟองน้ำค่ะ ทาง่ายค่ะ

I`M COLOR FIT PAINTING LIP LACQUER สี Devil orange

ลิปสีแดงอมส้ม สาวแซ่บควรมี เนื้อดีมากๆ สีแดงชัด ปากเด่นมาแต่ไกล

I`M COLOR FIT PAINTING LIP LACQUER สี Chiffon orange

ลิปสีส้มพีช ทาได้ทั้งลุคสาวเปรี๊ยว สาวมั่น สาวหวาน แท่งเดียวครอบคลุมทุกลุคมากค่ะ

ราคาปกติแท่งละ 680 บาท

(ตอนนี้เค้ามีโปรราคา 420 บาท ซื้อ 1 แถม 1 ด้วยจ้า)

—————————————————————————————

ทดสอบความติดทนของเหล่าลิปกันดีกว่าค่ะ

โดยเอจะทดสอบด้วยการเปิดน้ำแรงๆผ่านลิปทุกตัว แล้วถู มาดูกันว่าจะติดทนหรือไม่ค่ะ

จากการทดสอบเห็นได้ว่า OH!SHY COLOR TINT LIP PEN ไม่มีเปื้อน อยู่ทนจริงๆค่ะ

สำหรับ I`M COLOR FIT PAINTING LIP LACQUER และ REAL DRAWING LIP CRAYON ก็ไม่ธรรมดา

ถึงจะเปื้อนเมื่อถูแล้ว แต่ความเข้มและความชัดของสียังคงแน่นค่ะ

ส่วนตัวแล้วเอชอบ OH!SHY COLOR TINT LIP PEN มาก เพราะติดทนจริงๆ ขนาดสีอ่อนยังทนมากๆเลย

แต่ก็ประทับใจมากกับ REAL DRAWING LIP CRAYON ค่ะ เพราะลิปสีเทียนที่เอเคยลองๆมามักจะมีสีอ่อนใส

ไม่ก็สีไม่ชัด ทาแล้วไม่เนียนขนาดนี้ ดีเกินความคาดหมายมากๆค่ะ

ใครอยากหามาลองเล่น ไปเกาหลีอาจจะไม่มีขายทั่วไป ตอนสั่งเอาค่ะ

แต่เอซื้อจากในไทยค่ะ เพราะเค้ามีตัวแทนจำหน่ายในไทยเรียบร้อยแล้ว

ก็ ลองหาผ่านกูเกิ้ลดูนะจ๊ะ หรือจะซื้อจากร้าน Lashes , Loft, Tops สาขาเซ็นทรัลชิดลม และพระราม 2 และร้านบิวเทรียมสยาม ยิ่งช่วงนี้เอซื้อตรงกับช่วงโปรเค้าพอดีราคาลดหลายตัวแถมยังซื้อ 1 แถม 1 อีกด้วยจ้า

วันนี้เอขอบคุณนะคะที่ติดตามรีวิว

XOXO

AeBong

AeBong

ผู้หญิงหน้าตาบ้านๆคนนึงที่รักในแฟชั่นและแมวเป็นชีวิตจิตใจ แต่สิ่งที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนคือการแต่งหน้าและเครื่องสำอาง

ติดตามเอได้ตามช่องทาง
aebonglife.com
FB : AeBong
IG : ae_bong
Youtube : AeBong Life

FULL PROFILE