Beauty People Wonder High Lasting Tinted Lip Balmติดทนเหมือนทิ้นต์บำรุงปากได้เหมือนบาล์ม

32 11

สวัสดีค่าา ของขวันเอร้งงงงงงง

วันนี้จะมาอวดของที่เพิ่งได้มา เเล้วคือมันเริ่ดมว้ากกกกกกกก ก.ล้านตัว

เป็นลิปทิ้นต์ที่ไม่ได้มาในรูปแบบของน้ำค่ะ

เป็นนวัตกรรมความฟินจากประเทศเกาหลีเลย

หลายๆคนอาจจะไม่รู้จักแบรนด์นี้ เเต่บอกเลยว่าแบรนด์นี้เครื่องสำอางล้ำมาก

เเล้วก็ดีมากๆด้วย ขวันว่าดีกว่าพวก sk___f__ , Et___ อีก 555555555555

นั่นก็คือแบรนด์ Beauty People

เจ้าบาล์มทิ้นต์นี้มีชื่อรุ่นว่า

Wonder High Lasting Tinted Lip Balm

มีทั้งหมด 4 สีด้วยกันคือ

Wonder Rosy Balm/ Wonder Jolly Balm/ Wonder Betty Balm/ Wonder Tanger Balm

ขวันไปสอยมาจากงานเซลส์ที่ลอฟมา 2 สีคือ

Wonder Jolly Balm , Wonder Betty Balm ค่า

แพคเกจน่ารัก ฟรุ้งฟริ้งกิ่งก่องแก้วมาก 55555555555 ชอบอ่าา

ปลอกลิปเข้ากับตัวกล่องเลย ออกแบบมาอย่างใส่ใจมากชอบ ไม่ก๊องแก๊งด้วยนะ ปลอกลิปอย่างดีเลยค่ะ พลาสติกหนากว่าปลอกลิป Drugstore แบรนด์ดังๆอีก

Wonder Jolly Balm

จะออกสีชมพูแดงเข้มๆเลยค่ะ อมม่วงนิดๆ

Wonder Betty Balm

ในรูปเหมือนสีเทียนไฮไลท์เลยงะ เเต่จริงๆทาเเล้วออกสีชมพูอ่อนค่ะ สวยมากกกกกกก

ลักษณะของเนื้อลิปและคุณสมบัติ

เนื้อลิปเหมือนสีเทียนเลย ดูภายนอกน่าจะแข็งๆ เเต่! พอทาลงไปที่ปากปุ้ป คือแบบบบบบบ ฟินนนนนนนนนนนนนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

มันเหมือนเนื้อเยลลี่ค่ะ พอสัมผัสโดนผิวเเล้วเหมือนจะดึ๋งๆ เปียกๆน้ำ เเต่ไม่มีน้ำออกมา

ขวันไม่รู้จะอธิบายยังไงเลย กลิ่นเหมือนน้ำผลไม้ ช่ำๆ เหมือนเราปาดเนื้อทิ้นต์เหลวๆลงไปแต่มันไม่เปียก

มันหนึบเกาะปากเหมือนลิปสติกค่ะ ทาเเล้วเม้มๆปากจะรู้สึกหนึบ เเต่พอมันเซทตัวปุ้ปจะสวยมาก ติดปากเเน่นเว่อ

เนื้อมันไม่ได้ข้นเหมือนลิปสติกนะคะ เเต่สีชัดมากๆ ทาเเล้วปากนุ่ม ไม่เเห้งเหมือนทาทิ้นต์เหลวๆ คนละเรื่องกันเลยนะ

ขวันลองเอาทิชชู่เช็ด ทันทีหลังทา ปรากฎว่า หลุดนิดหน่อยค่ะ เเต่สียังชัดอยู่ คิดว่าถ้าทาเเล้วรอมันเเห้งกว่านี้ น่าจะทนกว่านี้ค่ะ

ขวันลองเอาคลีนซิ่งวอเทอร์เช็ด ก็ออกไปเกือบหมดน้า เเต่สียังคงติดอยู่จางๆค่ะ รับรองว่าทาบนปากถึงจะหลุดออกหมด เเต่ปากไม่ซีดเเน่นอน เพราะสียังคงหลงเหลืออยู่บ้าง

ที่สำคัญทาเเล้วเช็ดออกง่ายน้า :)

Wonder Betty Balm

สีชมพูธรรมชาติ น่ารักมากๆ ในรูปคือปาดรอบเดียวนะคะ

Wonder Jolly Balm

ปากเเห้งไปนิด จริงๆยังเเพ้ยาสีฟันไม่หายดี เเต่อยากมารีวิวให้ดูเเล้วววว สีจะออกไวน์แดงก่ำๆนะคะ สวยไปอีกแบบน้า :)

ทดลองจูบหลังมือให้ดู ว่าไม่มีสีลิปติดออกมาเลยนะจ้ะ

มีเศษปากลอกๆติดมือมาหน่อยนึง 555555555555

ราคาเซลส์ที่ Loft สาขา Siam discovery

ราคาแท่งละ 380 บาท

ขวันซื้อมาเพราะถูกใจเนื้อลิปตอนได้ลองปาดมาก มันชุ่มๆเเต่เเห้ง งงมาก 555555

ไปลองเองเถ้อะะะะะะ มันดูเป็นนวัตกรรมใหม่ๆที่ยังไม่เคยเจอในไทยงะ

ก็จบเเบบดื้อๆอย่างงี้เเหล่ะค่ะ

กะว่าจะไปสอยอีก2สีให้ครบ 55555555555

ไว้เจอกันบล๊อกหน้าน้าาาา <3

Khwankhong

Khwankhong

ชื่อของขวัญ อายุ 21 ปี
นิสิตครูดนตรี ชั้นปีที่4 :D
ig : khwanvasinee
Blog : http://khwankhong.blogspot.com/
fb fanpage :https://www.facebook.com/khwankhong

FULL PROFILE