[Review] Inspired Brightening Snowflake Jelly ครีมบำรุงที่จะมากู้ชีพหน้าใส ได้หรือเปล่า?

1 3

สวัสดีอีกครั้งค่ะทุกคน กระทู้นี้เป็นรีวิวตัวที่ 2 แล้ว อิอิ :)

วันนี้บีจะมารีวิวครีมบำรุงเจลลี่สีฟ้า ตามสรรพคุณเค้าบอกว่าสกัดจาก น้ำแร่บริสุทธิ์จากธารน้ำแข็งในสวิสเซอร์แลนด์ เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่าย ช่วยลดการอักเสบของสิว ผด ช่วยลดรอยดำ รอยแดงจากสิว ทำให้ผิวขาวใส ลดความมันบนใบหน้าและกระชับรูขุมขน สำหรับสาวๆ ที่แต่งหน้าจะช่วยให้แต่งหน้าได้ติดทนนานด้วยนะคะ

อื้อหือฟังสรรพคุณแล้วเข้าเป้าที่ต้องการหมดเลยค่ะ บีใช้เวลาพิจารณาอยู่นานเหมือนกันนะเพราะใช้ Skin Care ในเครือ Mamonde อยู่ ซึ่งก็ปลื้มค่ะแบรนด์นี้ใช้ดีนะ แต่รู้สึก (ไปเองรึป่าวไม่รู้) ว่าเมื่อเริ่มเข้าฤดูร้อน อากาศสยามประเทศมันร้อนมากๆ อ่ะค่ะ แล้วพอเราใช้ครีมของเกาหลีที่เค้าเน้นหน้าฉ่ำ (มาก) เป็นหลักแล้วเนี่ย มันรู้สึกว่าหน้ามันมากเกินไปหน่อย (เปรียบเทียบกับผิวหน้าที่ใช้มาตอนช่วงฤดูหนาว) แล้วรู้สึกไม่สบายผิวอ่ะค่ะ สิวอักเสบก็เริ่มขึ้นอีกต่างหาก ก็เลยหยุดใช้ได้สองสัปดาห์แล้วค่ะ ตอนนี้เลยตัดสินใจทดลองใช้ครีมบำรุงเจลลี่ตัวนี้ดู หวังว่ามันคงจะดีขึ้นโน๊ะ อิอิ

มาโชว์ของกันก่อนค่ะ...

เนื้อเจลลี่พอเราทาลงผิวหน้าเนื้อมันจะละลายอ่ะค่ะ คล้ายๆ ครีมน้ำแตกอ่ะนะ ทาเสร็จรู้สึกตึงๆ นิดนึงแต่หน้านุ่มใช้ได้เลยค่ะ ^^

วิธีใช้ : แต้มเจลลงบนผิวหน้า ทาให้ทั่วหน้าบางๆ แล้ววนเบาๆ เพื่อบำรุงผิวทุกวันเช้า - ก่อนนอน

สำหรับตอนเช้าสามารถทาก่อนเป็นตัวแรกหลังล้างหน้าเสร็จ แล้วลงกันแดด หรือเครื่องสำอางค์ต่อได้เลยค่ะ

ตอนนี้ยังวัดผลอะไรไม่ได้นะคะ ต้องใช้ไปอีกสักเดือนนึง แต่เบื้องต้นไม่แพ้ค่ะ ไว้อีกสักพักบีจะลงรูปผิวให้ดูอีกครั้งนะ มาดูกันว่าผิวจะฟื้นตัวและดีขึ้นมากน้อยแค่ไหน...

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันนะคะ ^^

Agapeh

Agapeh

สวัสดีค่ะ ยินดีต้อนรับผู้มีใจรัก Skin Care ทุกคนนะคะ...

เราชื่อ บีเวอร์ อายุ 24 ปี เป็นสาวโก๊ะกรังคนหนึ่งที่ต้องการมีผิวที่ดีค่ะ เมื่อก่อนไม่ค่อยสนใจดูแลผิวสักเท่าไหร่ เพิ่งมารู้สึกตัวว่าควรดูแลตัวเองตอนเรียนมหาลัยนี่เอง (เพราะเพื่อนๆ มันสวยกันหมด 5555+) ที่สำคัญคือ...! เราสนใจ Skin Care ทุกชนิดบนโลกนี้ที่ทำให้ผิวของผู้หญิงอย่างเราดีขึ้นๆ เรื่อยๆ ไปจนกว่าเราจะแก่ตามอายุวัย กร๊าก >< เอาเป็นว่าเราจะรีวิวผลิตภัณฑ์ที่ใช้เองเท่านั้น ส่วนระดับราคาถูกแพงแล้วแต่กำลังทรัพย์ในแต่ละเดือนค่ะ 555555555+ ใครสนใจ Skin Care เหมือนกัน สามารถแบ่งปันพูดคุยกันได้นะคะ

ขอบคุณที่ติดตาม และ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ ^______^
ปล.อาจมีคำวิบัติเพื่อความเพลิดเพลินปานกลาง - มากค่ะ โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านน้า 555555+
ปล.2 เป็นคนอารมณ์ดีและพูดมากค่ะ เพราะงั้นจะเวิ่นเยอะ ออกแนวเขียนนิยาย และมี 5555...+ เยอะมากจ้า!

FULL PROFILE