How to: แต่งหน้าตามบาร์บี้ จากการ์ตูนเรื่อง Barbie Life in the Dreamhouse (ฉบับสาวเจ้าเนื้อ)

16 10

สวัสดีค่ะสาวๆชาวจีบันทุกท่าน :) ปกติ จขกท. ไม่ค่อยได้เข้ามาโพสต์ในนี้แหะ~

แอบงงระบบใหม่ของทางจีบันจนเกือบท้อไม่มาเขียนในนี้ซะแล้ว ฮ่าๆๆๆ

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ^^

ครั้งนี้จะมาแต่งหน้าตามบาร์บี้ จากการ์ตูนเรื่อง Barbie Life in the Dreamhouse

เรื่องนี้สนุกมากๆค่ะ ดูแล้วคลายเครียดดี บาร์บี้เรื่องนี้แตกต่างจากการ์ตูนบาร์บี้

ทั่วไปตรงที่ "หน้าตาและทรงผม" น่ารักมากๆถูกจริต จขกท. สุดๆ >///<

จขกท. มีความใฝ่ฝันที่อยากจะเป็นบาร์บี้ตั้งแต่เด็กๆแล้วแต่ติดที่รูปร่าง.....

จขกท. เป็นสาวเจ้าเนื้อค่ะ เวลาบอกความฝันกับใครจะโดนล้อตลอด T^T

เก็บกดมากๆค่ะ ฮ่าๆๆๆ คิดไว้ว่าซักวันหนึงถ้าฉันโตขึ้นมา ฉันจะต้องเป็นบาร์บี้ให้ได้!

เข้าเรื่องกันค่ะ.........

Before&After

แต่งหน้าตามบาร์บี้แต่ได้อิบ้ามาแทน ฮ่าๆๆ

>>>@ รายละเอียดอุปกรณ์ทั้งหมดที่ใช้แต่งหน้า @<<<

1. Cheekroom Make-up Base #02

2. Cute Press Facial Mineral Water Plus Vitamin E

3. Essence Bronzing Compact Powder Matt

4. Mistine Minus

5. Cute Press Color Fantasy Skin Perfect Oil

6. ที่ดัดขนตา วัตสัน

7. Mistine Visio Eyebrow Mascara 02 สีคาราเมล

8. ดินสอเขียนคิ้ว Mistine Spy Slim Brow Liner 03 สีน้ำตาลอ่อน

9. Etude Golden Ratio Contour Maker # 01 Gold

10. Cute Press Long Lasting Blush สี 02

11. ขนตาปลอมไต้หวันกล่องขาว เบอร์ 077

12. Aron Cheek&Lip Color 01 สีชมพู

13. Maybelline Clear Smooth All In One

14. Mistine Champagne Pink Complete Eye Palette

15. IN2IT Line define Waterproof eyeliner เนื้อ Matte

16. มิสทิน กาวติดขนตาปลอม

17. Mistine Embrace Blush On สีชมพู

18. Mistine Iron Curve Love Mascara

19. IN2IT Supreme Waterproof Eyeliner สี WS 01 All Balck

20. Mistine LVS Lipstick สี 07

หลังจากที่ .... ลงไพร์เมอร์เนื้อครีม+เบส+ฉีดสเปรย์น้ำแร่+

ไพร์เมอร์เนื้อแว๊กส์ (สำหรับคนที่รูขุมขนข้างแก้มกว้าง)

1. ทาบลัสออนเนื้อครีมสีชมพูบริเวณโหนกแก้ม

2. ซับแป้งเบาๆให้ทั่วผิวหน้าบริเวณลำคอและเนินอกค่ะ

1. เขียนคิ้วด้วยดินสอเขียนคิ้วสีน้ำตาลอ่อน

2. ปัดมาสคาร่าขนคิ้วเพื่อย้อมให้สีคิ้วเดิมอ่อนลง

3. ใช้อายไลเนอร์แบบดินสอสีดำเขียนบริเวณขอบตาในด้านบน

4. แตะอายแชโดว์สีชมพูอ่อนทาให้ทั่วบริเวณเปลือกตา

5. ใช้อายแชโดว์สีชมพูเข้มขึ้นมาอีกเฉดทาตามรอยปะภาพค่ะ

6. ทาอายแชโดว์สีม่วงเข้มเนื้อชิมเมอร์ ทาตามบริเวณรอยปะภาพค่ะ

1. ดัดขนตาบน

2. กรีดอายไลน์เนอร์ให้เลยบริเวณหางตาจริงเล็กน้อย

3. ปัดมาสคาร่าค่ะ

4. ติดขนตาปลอม

5. เขียนอายไลน์เนอร์แบบดินสอที่ขอบตาในด้านล่างค่ะ (เขียนแค่ครึ่งดวงตาพอนะ)

6. ปัดมาสคาร่าที่ขนตาล่างค่ะ

อายแชโดว์ที่เลือกใช้เฉดสีเป็นแบบนี้ค่ะ

รอยปะสีน้ำตาล: บริเวณที่ปัดเฉดดิ้งค่ะ

รอยปะสีเขียว: บริเวณที่ปัดไฮไลท์ค่ะ

รอยปะสีน้ำเงิน: บริเวณที่ปัดแก้มค่ะ

1. ทาทินท์น้ำสีชมพูบริเวณด้านในริมฝีปากทั้งบนและล่าง

2. ใช้ลิปสติกสีชมพูอมม่วงทาให้ทั่วบริเวณริมฝีปาก

เฉดสีลิปสติกที่ใช้เป็นแบบนี้ค่ะ

เสร็จแล้ว How to: แต่งหน้าตามบาร์บี้ จากการ์ตูนเรื่อง

Barbie Life in the Dreamhouse (ฉบับสาวเจ้าเนื้อ)

สาวเจ้าเนื้ออย่างเราก็สามารถแปรงโฉมให้เป็นบาร์บี้ได้เหมือนกันนะ!

จขกท. อาจจะแต่งได้ไม่สวยเท่าบาร์บี้จริงๆ แต่จขกท. อยากให้ลุคนี้

แต่งออกมาแล้วสามารถเดินออกไปข้างนอกได้จริงๆ เลยทาอาแชโดว์สีอ่อนๆค่ะ

เพิ่มความเหมือนบาร์บี้ต้องใส่คอนแทคเลนส์สีฟ้าน้าาาา~

จบการทำฮาวทูแต่งหน้าเพียงเท่านี้ค่ะ ตอนนี้ฟินมากได้ทำตามความฝันของตัวเอง

ขอขอบพระคุณที่หลงเข้ามารับชมนะคะ

สวัสดีค่ะ ^_________________________^

The Pussycatrodgeng

The Pussycatrodgeng

สวัสดีค่ะ ชื่อ รถเก๋ง นะคะ
สาวอ้วนอารมณ์ดี รีวิวเครื่องสำอางตามกระแสชอบแต่งหน้า
บูชาแมวเป็นเทพเจ้า สีชมพูอยู่ในสายเลือด!

FULL PROFILE