HOW TO : CINDERELLA MAKEUP TUTORIAL I FOR CONTEST หวานละมุนนุ่มนวลแบบเจ้าหญิงแต่ใช้ได้จริง เอ๊ะ ยังไง!

47 28

C I N D E R E L L A W O R L D

m a k e u p t u t o r i a l

สวัสดีค่ะเพื่อนเพื่อนชาวจีบันทุกคน วันนี้หน่องเป้จะชวนเพื่อนๆมาเล่นแต่งหน้า เป็นเจ้าหญิงในเดอะวอดิสนีย์กันค่ะ ย้อนวัยเด็กกันสักนิดนึงโนะ แม้ว่าตัวก็ใช่ว่าจะเด็กแล้วหึหึ ซึ่งเชื่อว่าทุกคนในที่นี้จะต้องรู้จักเธอเป็นอย่างดีกันอย่างแน่นอน ตัวละครที่เป้กำลังจะบอกนั่นก็คือ ซินเดอเรลล่า ค่ะ สาวน้อย ผู้น่าสงสารที่ถูกแม่เลี้ยงใจร้ายรังแกตั้งแต่เด็กจนกระทั่งวันหนึ่งเธอได้เจอกับนางฟ้าใจดีช่วยเสกให้เธอได้กลายเป็นเจ้าหญิงไปตามหารักแท้ บอกเลยค่ะว่าตอนดูการ์ตูนเรื่องนี้ก็นึกว่าตัวเองเหมือนซินเดอเรล่าหน่อยๆนะ เพราะรองเท้าหายบ่อยมาก5555//ไม่เกี่ยว ข้ามๆไป แต่ที่สำคัญซินเดอเรลล่าเนี่ยเป็นตัวละครที่หน่องเป้ชอบมาตั้งแต่เด็กๆเลยก็ว่าได้ และก็อาจจะเป็นไอดอลของใครหลายๆคนเหมือนกันวันนี้นะคะหน่องเป้ก็อยากเสกตัวเองให้เป็นcinderellaสักวัน โดยจะมาสอนแต่งหน้ากัน มีขั้นตอนยังไงกันบ้างนั้นก็ไปดูกันเลย

AFTER กันเบาๆ//ยังไง อลังการดาวล้านดวงมว้ากกก555 ยังกะมีโปสเตอร์หนังของตัวเองแหน่นะ (ได้แต่หลอกตัวเอง เฮ้อออ)++ ก็แหมเป็นเจ้าหญิงทั้งทีก็ต้องอยู่ในวังสักนิดสิ เดี๋ยวจะถูกหาว่าเป้นเจ้าหญิงกำมะลอ ไม่ด้ายยย ต้องจัดเต็มกันหน่อย เอาล่ะนี่คือ ออเดิฟ เบาๆก่อนจะไปเจอของจริง อย่าตกใจล่ะทุกท่าน//ปลลใ ฝีมือตัดต่ออาจจะห่วยๆไปบ้างแต่เค้าพยายามตั้งใจตัดมากเลยนะทำตั้ง3ชม แหน่ะ ตัดยากมากกก ใครพอมีวิธีที่ง่ายกว่านี้ก็บอกหน่องเป้น่อยละกัน กระซิกๆ

B E F O R E & A F T E R

แท่นแท้นนนน สะพรึงและอึ้งกันไปตามๆกันสำหรับสาวๆคนไหนที่มีชั้นตาหลบใน หรือตาชั้นเดียวแบบเป้ ในHOWTOนี้หน่องเป้ได้รวมทริคไว้มากมายเลย และแถมบอกกันอย่างระเอียดสุดๆไปเลย เลยก็ว่าได้ และที่สำคัญ ก็ยังเหมาะกับสาวๆที่ชอบแต่งCOSPLAY อีกด้วย บอกเลยว่าHOWTOนี้เด็ดจริงอะไรจริง ไม่ควรพลาดสุดๆ ถามว่ากลัวตัวเองบ้างมั้ย อืมมม ก็มีบ้าง 5555 ช่างเถอะ มาเริ่มกันเลยดีกว่า ><

MYBEAUTYITEM

FOUNDATION

EYEBROW

มาสร้างคิ้วแบบเจ้าหญิงกันเถิดดด

1.จัดขนคิ้วให้เรียงเส้นไปในทางเดียวกันให้เรียบร้อย

2.เขียนคิ้วด้วย COSLUX สี คาราเมล ทำการวาดเป็นโครงเบาๆ

3.ใช้ที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นทาทับไล่สีตั้งแต่หางคิ้วจนถึงหัวคิ้วให้ดูเป้นธรรมชาติ

4.ปัดมาสคาร่าส2สีสีแรกใช้สี น้ำตาลปัดที่ปลายหางคิ้ว หลังจากนั้นใช้สีที่2บลอน ปัดไล่ตั้งแต่กลางคิ้วจนถึงหัวคิ้ว มันจะเกิดการใล่สีขึ้น

5.ใช้คอนซิสเลอร์ปรับแต่งรูปทรงให้เนียบยิ่งขึ้นและเบลนด้วยนิ้วมันจะได้ไม่ดูแข็งจนเกินไป

6.เบลนหัวคิ้วให้ดูฟุ้งอย่างเป้นธรรมชาติ

EYEMAKEUP

BLUSHER

ใช้ส้มพีชๆทาบริเวณโหนกแก้มไม่ให้ต่ำเกินจมูกมากไปเพราะมันอาจจะทำให้แก้มดูห้อย แต่เน้นเป็นหน้าแก้มแทน หลังจากนั้นแตะชมพูเข้มตาที่ขอบตาล่างทั้ง2 ข้างเบาๆ ใช้ HIGHTLIGH เน้นปริเวณโหนกแก้มเพื่อเพิ่มความฉ่ำให้ใบหน้าไม่ดูแห้งจนเกินไป

SHADING & HIGHLIGHT

ใชฺ้Bronzerสร้าง เงาที่จมูก โดยเน้นให้เส้นใก้ลกับสันจมูกๆมาก ดั้งจะได้ดูพุ่งๆ เสร็จแล้วใช้นิ้วเบลนสีเบาๆ หลังจากนั้นให้ใช้แป้งฝุ่น Translucent ของ Laura ปัดทับที่เราเชดดิ้งไว้ ใช้ NIGHTLIGHT แตะที่สันจมูก แค่นี้ก้ได้ดั้งโ่งๆแบบไม่ต้องไปพึ่งมีดหมอแล้ว

LIPS <3

DONE

เสร็จของส่วนใบหน้าไปแล้วก็จะค้นพบถึงความตะลึงขึ้นมาทันที เอ๊ะนังนี่ใครกัน !! โอ้ยย ข้ามยัยเป้คนเก่าไปต่อไปนี้เดียวมาใส่วิกผมกันหน่อยพร๊อพเพิ่มความแบ๊วก้มา อิอิ><

ให้ดูเปรียบเทียบอีกครั้งชัดๆ ระหว่างนังเด็กแว่น กับ สาวPOP-TEEN เป็นท่านจะเลือกอยู่กับใคร 55555

วิกที่หน่องเป้จะใช้วันนี้คือวิกสีครีมบลอนๆ เพื่อให้ลุคของเรานั้นใก้ลเคียงกับเจ้าหญิง มากที่สุดนั่นเอง ที่สำคัญเลยก็คืออย่าลืม เน็ตคลุมผมเป็นอันขาด ไม่งั้นโป๊ะแตกจริงอะไรจริงนะตัวเธอว์

FINISH LOOK

ถึงแม้ว่า นังซินเวอร์นี้อาจจะไม่ได้มีพร็อพอะไรมากมายนัก แต่ก็บอกเลยว่า อินเนอร์นางมาเต็ม

ให้ร้อยเล่นพัน5555// ปลล. จริงๆแล้วลุคนี้ก็ยังสามารถนำไปแต่งในชีวิตจริงได้อีกด้วย เพียงแค่ ดึงขนตาล่างทิ้ง ก็สวยแบ๊วๆได้แล้ว หรือว่าจะไปงานอีเว้น ไปปาร์ตี้ ก็บอกเลยว่าเหมาะสุดๆ ก็หวังว่าเพื่อนเพื่อนจะชอบกันนะคะ กับลุคนางเอ๊กนางเอกแบบนี้ไว้เจอกันใหม่ค่ะ จุ๊บๆ><

ไก่งามเพราะขนคนงามก็เพราะแต่ง อยากสวยอย่าหยุดแต่ง แต่งมันเข้าไป 5555 แค่เพิ่มแบล็กกราวเก๋ๆเข้าไปแค่นี้ก็สวยเหมือนเจ้าหญิงกันได้ง่ายๆทุกคนแย้วววว เอาจริงๆนะ คือเป้ไม่เก่งด้านตัดต่ออะไรแบบนี้จริงๆ ถ้ามันอาจจะดูแปลกๆก็ขอภัยด้วยน้าค้าบบTTเค้าพยายามแย้ววน้าา มันได้เท่านี้ีจีๆ

อันนี้จะเป็นลุคที่เป้บอก ก็คือ สามารถแต่งได้ทั้งในชีวิตประจำวัน และ งานปาร์ตี้กลางคืน ชุดไหนๆก็เอาอยู่ค่ะ เพราะเมคอัพเราแน่น อิอิ

ลองปล่อยผมยาวๆดูบ้างเพราะรู้สึกหนักหัวจนบอกไม่ถูกแต่ พอปล่อยแล้วก็กลายเป็นสาวทะเล้นขึ้นมาทันทีเลย เปลี่ยนไปอีกลุคนึงเลย

THANKYOU

XOXO

อยากติดตามผลงานเพิ่มเติมให้ตามมาที่ Pupeaymb7 makeup น้าจ้า บอกเลยหน้าใหม่ไฟแรงสุดๆ มีผลงานดีๆออกมาให้ชมกันไม่ขาดกันอย่างแน่นนอน ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านจนถึงตรงนี้นะคะ :P//กราบแบบเบญจาพระประดิษฐ์ ร้อยที ><

Ladypupaey

Ladypupaey

รีวิวจริงใช้จริง แล้วแต่อารมณ์ แชร์ถูกและดี ใช้แล้วชอบ ?

อยากคุยอยากรู้จักเพิ่มเติมได้ที่นี่เลยน้า
https://www.facebook.com/Ladypupaey/
https://www.instagram.com/ladypupaey/

FULL PROFILE