ใหม่! Treatment ที่ช่วยจัดทรงได้กับ "LUCIDO-L" Hair Make Supplement

40 525

รู้นะว่า ยามเช้าสิ่งที่ยุ่งเหยิงของหลายๆ คนคือการจัดการ "ผม" ของตัวเอง ทั้งๆ ที่ก่อนนอนก็เป่าแห้งดีแล้ว แต่ตื่นมาผมตัวเองกลายเป็นชี้ฟูซะงั้น ครั้นจะสระแล้วจัดทรงใหม่ก็เสียเวลาอีก ส่วนคนผมดัดตื่นมาทีไรลอนผมกลับไม่เป็นเคิร์ฟสลวย

ใครมีปัญหาแบบนี้ อย่าเพิ่งทำหน้ายุ่งกันค่ะ วันนี้มีตัวช่วยให้ผมเราจัดทรงง่าย พลิ้วสวยได้จริงจ้า

สาวๆ รู้ไหมคะ สาเหตุอย่างหนึ่งที่ทำให้ผมเราชี้ฟู จัดทรงยาก หรือไม่เป็นลอนสวยงามก็เพราะผมเราขาดความชุ่มชื้น!!! ผมที่แห้ง ไม่มีน้ำหนักทำให้ผมชี้ฟู จะจัดทรงให้ก็ยาก ผมดัดก็ไม่จับลอน นั่นก็เพราะ ผมสูญเสีย CMC ไป

CMC คืออะไร? ชื่อเต็มๆ ก็คือ Cell Membrane Complex เป็นชื่อโครงสร้างของเส้นผม ซึ่งเป็นตัวเชื่อมระหว่างผมชั้นนอกและชั้นใน ช่วยลำเลียงน้ำเข้าสู่เซลล์ผม ผมของเราสูญเสีย CMC ไปได้ทั้งจากการไดร์ผม ดัดหรือสารเคมี ทำให้ผมกักเก็บน้ำได้น้อยลง ทำให้ผมแห้งเสียนั่นเอง

เพราะฉะนั้น ขั้นตอนสำคัญที่จะทำให้ผมเราจัดทรงง่ายขึ้น อยู่ที่การบำรุงผมให้ชุ่มชื้นนั่นเองค่ะ วันนี้เราเลยมีตัวช่วยดีๆ มาแนะนำกับ "LUCIDO-L Hair Make Supplement" Treatment ที่ช่วยเสริมสร้างการกักเก็บน้ำในเส้นผม ช่วยให้ผมสวยสุขภาพดี เงางามและจัดทรงง่าย เมื่อใช้บำรุงอย่างต่อเนื่องค่ะ

Hair Make Supplement Extra Treatment Water

Treatment ตัวแรกสุดที่อยากแนะนำเลยก็คือ Hair Make Supplement Extra Treatment Water เป็นขั้นตอนการเตรียมผมของเราให้มีความชุ่มชื้นก่อน ช่วยฟื้นฟูผมแห้งเสียจากภายใน คืนความชุ่มชื้น ใครตอนเช้าตื่นมาแล้วผมชี้ฟู แนะนำตัวนี้ ขวดเดียวเอาอยู่

วิธีใช้ก็ง่ายมาก แค่สเปรย์ห่างจากเส้นผมประมาณ 5-10 ซ.ม. โดยเน้นบริเวณผมแห้งและชี้ฟู สูตรนี้ดีตรงที่เป็นน้ำ ทำให้ซึมเข้าสู่เส้นผมได้ง่าย และยังช่วยปกป้องผมจากความร้อนและรังสี UV ได้ด้วยนะ สาวๆ สามารถฉีดก่อนไดร์ผมได้เลยค่ะ แถมมีกลิ่นหอมอ่อนๆ แบบฟรุ๊ตตี้น่ารักๆ ด้วยคะ

ตัวต่อมาที่อยากจะแนะนำคือ.....

Hair Make Supplement Styling Milk

• ตัวช่วยจัดทรงผมของเรานั่นเอง เลือกใช้สไตลิ่งให้เหมาะกับทรงผมของเราด้วยนะเพื่อความเป๊ะ ตัวนี้มี 2 สูตรค่ะ
      1. Hair Make Supplement Styling Milk (Wave) สำหรับสาวผมดัด
      2. Hair Make Supplement Styling Milk (Straight) สำหรับสาวผมตรง

สำหรับสาวผมดัด - Hair Make Supplement Styling Milk (Wave) ช่วยกักเก็บความชุ่มชื้นไว้ภายในเส้นผม ถ้าใครดัดผมแล้วตื่นเช้ามาลอนแตก ไม่เป็นคลื่นสวยงาม ลองตัวนี้ทำให้ลอนผมดูเด้งสวย ลอนคลื่นนุ่มพอง อยู่ทรงนาน แค่กระจายแฮร์ มิลค์ ให้ทั่วฝ่ามือ ลูบไว้ลงบนเส้นผม และยกลอนผมขึ้นมาพร้อมกับขยำๆ ให้เกิด volume มากขึ้น แค่นี้ผมก็เป็นลอนสวยงามแล้วจ้า

สำหรับสาวๆ ผมตรง - Hair Make Supplement Styling Milk (Straight) ตัวนี้จะช่วยเก็บกักความชุ่มชื้นไว้ภายในเส้นผม ทำให้ผมตรงเข้ารูป นุ่มลื่น ไม่พันกัน แค่กระจายแฮร์ มิลค์ให้ทั่วฝ่ามือ ลูบไปบนเส้นผมโดยเน้นที่ปลายผม ถ้าผมยาวปานกลาง ก็ใช้ประมาณ 1-2 ปั๊มค่ะ

แนะนำเพิ่มอีกสักนิดสำหรับสาวผมตรงคนไหนที่อยากบำรุงผมตั้งแต่ตอนกลางคืนลองใช้ Hair Make Supplement Treatment Oil #Straight สูตรออยล์ ช่วยลดผมชี้ฟู ทำให้ผมนุ่มลื่น ปลายผมเข้ารูปถึงเช้า เรียกว่า ตื่นเช้ามาก็สบัดผมสวยๆ ได้เลย

อ่านมาขนาดนี้ เริ่มเคลิ้มอยากได้ไปใช้กันแล้วชิมะ LUCIDO-L ก็อยากให้สาวๆ จีบันมีผมสวย สุขภาพดี เลยจัดของรางวัลมาให้ ใครอยากได้ไปดูกติกากันเลยยยย

• กติกาการร่วมสนุก

Log in เพื่อแสดงตัวเป็นสมาชิก Jeban.com และบอกเราหน่อยว่า "เพื่อนๆ คิดว่า Hair Make Supplement สูตรไหนเหมาะกับทรงผมของสาวๆ กันบ้าง"

• ของรางวัลพิเศษ

สาวๆ ผู้โชคดี 30 คน จะได้รับ Hair Make Supplement Extra Treatment Water 1 ขวด และ Hair Make Supplement Styling Milk (สูตรผมตรงหรือผมดัด) ที่เหมาะกับสไตล์ผมของสาวๆ อีก 1 ขวด มูลค่า 580 บาท

• ระยะเวลาการร่วมสนุก

ตั้งแต่: 1 - 31 ส.ค. 58

ประกาศผล: 15 ก.ย. 58

อย่าลืม!!

1. log in เพื่อแสดงความเป็นสมาชิก Jeban.com

2. อย่าลืมคลิกปุ่ม "ส่งการบ้าน" เพื่อส่งคำตอบหรือภาพเข้าร่วมกิจกรรม

3. ใส่รายละเอียดชื่อ-นามสกุลจริง ที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ให้ชัดเจนที่หน้า My Page เท่านั้นนะจ๊ะสำหรับติดต่อกลับ ในกรณีที่ได้รับคัดเลือก (ใครอยากอัพเดทคลิกที่นี่เลย >> My Page <<)

*อย่าโพสต์ชื่อ - ที่อยู่ลงในคอมเม็นต์น้า ทางเราสัญญาว่าจะดูแลข้อมูลเป็นอย่างดีไม่เปิดเผยที่ไหนแน่นอนจ้า (ใครถูกเลือกแต่ติดต่อไม่ได้ ชวดรางวัลไปไม่รู้ด้วยน้า ^^)