August '15 How To Contest : Mom & Me

17 8

ยินดีต้อนรับเข้าสู่เดือนวันแม่ค่ะทุกคน เทศกาลความรักของแม่ลูกอบอวลขนาดนี้ Jeban How to Contest ของเราจะไม่มีโจทย์สนุกๆ เกี่ยวกับแม่มาให้เล่นได้ไง แถมครั้งหน้ารับรองว่าครื้นเครงกว่าครั้งไหนๆ

" Mom & Me "

ช่วงที่ผ่านมาเราชวนทุกคนมา Cover เป็นคนต่างๆ ทั้งตัวการ์ตูน ตัวละครต่างๆ กันมาแล้วใช่มั้ยคะ วันแม่ทั้งทีเราก็ต้องมา Cover คุณแม่กันหน่อย

หยิบรูปคุณแม่ขึ้นมา แล้วแต่งหน้าทำผมตามคุณแม่กันเถอะ โดยสาวๆ สามารถแต่งเป็นคุณแม่ยุคไหนก็ได้ ไม่ว่าจะเป็นคุณแม่สมัยสาวๆ คิ้วบางๆ ตาคมๆ หรือจะเป็นยุคปัจจุบันก็ได้นะจ๊ะ

จะเป็นรูปคุณแม่สมัยสาวๆ รุ่นคุณเพชรา หรือจะเป็นคุณแม่ยุคใหม่อย่างคุณหมู พิมผกา ที่ใครๆ ก็อยากเป็นสะใภ้ก็ได้นะจ๊ะ (:

คุณแม่ของสาวจีบันที่มาร่วมกิจกรรมโมแม่พาเพลินของเราเมื่อปีที่แล้ว ก็สวยๆ กันทุกท่านเลยจ้า

ย้ำกันนิด

• อย่าลืมกด "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" ปุ่มใหญ่ๆ ใต้กระทู้นี้ ไหนๆ ก็อุตส่าห์ทำคอนเทสต์กันแล้ว จะกลายเป็นไม่ได้ส่งไปนะคะ
  • หากใครมีปัญหาในการส่งการบ้าน นอกเหนือจากวิธีการข้างต้น ให้แจ้งที่ help@jeban.com

**กติกา ** ควรอ่านให้ครบก่อนนะจ๊ะ

• ตั้ง กระทู้ How to ขึ้นมาเลย แล้วทำสเต็ปการแต่ง-แปลงโฉม จะมีพร็อพประกอบ โพสท่าอลังการแค่ไหนแล้วแต่สามารถ แต่ทุกอย่างที่ตั้งใจทำขึ้นมา มีผลต่อคะแนนทั้งสิ้น โดยเน้นการแต่งหน้า & พรีเซ็นต์เป็นหลัก แต่พรีเซ็นต์แบบติดเรทโดนติดลบนะค้าบ.... บ
  • จะเป็น "ฮาวทู (How to)" หรือ "ฮาทู (Ha too)" กี่ชิ้น กี่กระทู้ก็ได้ แต่ต้องเป็นสมาชิกเท่านั้น
  • ต้องมีรูป Before - After แต่สเต็ปอื่นๆ จะมากน้อยยังไงก็ได้
  • ใช้เครื่องสำอางอะไรก็ได้ เทคนิคไม่จำกัด จะทำกี่ how to ก็ได้ แต่ต้องอยู่ในคอนเซ็ปต์ แต่งหน้าตามคุณแม่ พร้อมแนบรูปของคุณแม่ที่เป็นตัวอย่างมาในกระทู้ด้วย
  • ใส่รายละเอียดของอุปกรณ์ที่ใช้ โดยใช้ปุ่ม Related Items ในกระทู้ **ห้ามลืมนะข้อนี้ หรือห้ามมาใส่ย้อนหลัง ไม่งั้นโดนหักคะแนนด้วยนะเออ

สามารถกดปุ่ม Related Itemsได้ที่รูปนี้ จากนั้นก็ใส่ชื่อผลิตภัณฑ์ที่เราใช้ได้เลยนะจ๊ะ หรือใครใจดีจะมารีวิวกันต่อที่ช่อง Related Review ด้วยก็ได้น้า

แต่ถ้าใครยังงงๆ สามารถดูวิธีการใช้ได้ที่ How To : วิธีการตั้งกระทู้แบบใหม่ที่แสนง่ายในจีบัน

• เมื่อ ตั้งกระทู้ฮาวทูของตัวเองเรียบ ร้อยในหน้าเว็บบอร์ดรวมแล้ว ให้กด "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" เพื่อเลือกกระทู้ที่ต้องการส่งด้วยนะจ๊ะ หากส่งการบ้านซ้ำซ้อน จะโดนหักคะแนนนะคะ
  • ถ้า หากจะส่งผลงานเพิ่มเติม ให้กดปุ่ม "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" เช่นเดิม แล้วเลือกติ๊กกระทู้ที่ต้องการส่งเพิ่มเติม การบ้านจะปรากฎตามจำนวนชิ้นงานที่แปะลิงค์ ซึ่งจะอยู่ในชื่อของผู้ส่งคนเดียวกัน
  • เมื่อถึงเวลา 00.00 หรือพ้นเที่ยงคืนของวันที่ 31 สิงหาคม 2558ช่องติ๊ก "ส่งการบ้าน" จะหยุดทำงานอัตโนมัติจ้า
  • การส่ง how to แต่งหน้าเข้าประกวด ผู้เข้าแข่งขันต้องแต่งหน้าตัวเองเท่านั้น ยกเว้นแต่ทางจีบันจะระบุให้ใช้หน้าของบุคคลอื่นเป็นกรณีไป เพื่อเป็นไปตามวัตถุประสงค์ของจีบันที่ต้องการให้ สาวๆ สามารถแต่งหน้าได้ด้วยตัวเองนั่นเองค่ะ

= ✿ สปอนเซอร์ใจดี ที่มอบของรางวัลให้เราเดือนนี้ได้แก่ Cezanne ~!✿ =

ของรางวัล

รางวัลที่ 1

ผลิตภัณฑ์ Cezanne Silk Touch Cheek , Make Keep Mist , UV Foundation EX Plus, UV Liquid Foundation R , Skin Conditioner High Moist , Skin Freshener , Whitening All in One Gel N และ . Make Keep Base รวมมูลค่า 3,160 บาท

รางวัลที่ 2

ผลิตภัณฑ์ Cezanne Silk Touch Cheek , Make Keep Mist , UV Foundation EX Plus , UV Liquid Foundation R , Skin Conditioner High Moist , Skin Freshenerและ Make Keep Base รวมมูลค่า 2,640 บาท

รางวัลที่ 3

ผลิตภัณฑ์ Cezanne Silk Touch Cheek , Make Keep Mist , UV Foundation EX Plus , Skin Conditioner High Moist , Skin Freshener และ Make Keep Base รวมมูลค่า 2,190 บาท

รางวัลพิเศษ

ผลิตภัณฑ์ Cezanne Silk Touch Cheek , Make Keep Mist , UV Foundation EX Plus และ Make Keep Base รวมมูลค่า 1,490 บาท

รางวัล VDO

ผลิตภัณฑ์ Cezanne Silk Touch Cheek , Make Keep Mist , UV Foundation EX Plus และ Make Keep Base รวมมูลค่า 1,490 บาท

อย่ารอช้าค่ะสาวๆ ลุยยย!!!