รีวิว มิสทิน ดีเอ็นเอ ลิปล็อคสี ไม่ทิ้งคราบ ไม่ทิ้งรอย แท่งเดียวสองด้าน มาพิสูจน์กัน!!!

22 14

สวัสดีคะ สาวๆจีบัน

วันนี้มีของเล่นใหม่มานำเสนอคะ เพิ่งได้มาวันนี้สดๆร้อนๆ ด้วยความว่า พอเห็นปุ๊ปอยากพูสูจน์มากว่า เห้ยยยย มันจริงรึเปล่า เพราะคุณสมบัติที่เค้ากล่าวไว้มันโดนใจมาก แบบนี่แหละที่ชั้นอยากได้ แบบนี้ต้องมาลองกันคะ มีทั้งหมด 8 สีนะคะ แต่ว่าเราเลือกลอง 3 สีที่คิดว่าน่าจะได้ใช้บ่อยสุดมาคะ เริ่มกันเลย

จากซ้ายไปขวา สี 05 ส้ม ดาร์ลิ่ง สี 06 ส้มอมชมพู เลิฟ สี 07 น้ำตาลอมชมพู บีเลิฟ

1. ลิปจะเป็นเนื้อน้ำคะ เหลวมาก เราเผลอเอียงขวดต้องลองลิปหกออกมาด้วย ต้องระวัง
  2. ทอ้งไว้สักพักเนื้อลิปจะเซ็ตตัว กลายเป็นเนื้อแมท
  3. เอาน้ำมาฉีดชุ่มๆไม่มีไหล ไม่หลุด
  4. เอานิ้วปาดไปมา ลิปยังไม่หลุดคะ
*ยังไม่ได้ลงท๊อปโค้ททับนะคะ การทดสอบตรงนี้ถือว่าผ่านเลย เราไปลองกันบนปากบ้างดีกว่า

สีแรก 05 ส้ม ดาร์ลิ่ง

1. ตอนปาดดูส้มมาก แต่เพราะลิปเป็นเนื้อน้ำ ทารอบแรกได้ส้มบางๆคะ บางจริงๆเหมือนทาทิ้นบางๆ
  2. เราลงทับอีกรอบคะจะเห็นได้ว่าสีเข้มขึ้นมาอีก แต่เพราะเป็นเนื้อแมท ทาทันรอบสองทำให้ควบคุมยากเนื้อลิปไม่สม่ำเสมอกัน
  3. เนื้อลิปหลังจากที่ทาเสร็จ พอแห้งแล้วจะเหนียวมาก สังเกตุในรูปคะ ถ้าปากติดกันเหมือนไหร่เหมือนทากาวเลย ซึ่งอันนี้ถ้าทาเดี่ยวไม่แนะนำคะ เพราะจะรำคาณมาก
  4. อันนี้หลังจากทาตัวท๊อปโค้ททับ เนื้อลิปจะมันวาวไม่มีสีคะ ตอนทาจากแท่งเนื้อลิปสีไม่ติดตัวท๊อปโค้ทด้วย

1. บน สี 06 ส้มอมชมพู เลิฟ สีน่ารักมาก เป็นสีที่ใช้ได้ทุกวันคะ ทารอบแรก
  2. ลงทับอีกรอบ
  3. ล่าง สี 07 น้ำตาลอมชมพู บีเลิฟ สีนี้ปาดรอบเดียวก็ได้สีที่ชัดเจนคะ สีสุภาพใช้ได้ทุกโอกาส
  4. เราทำการทดสอบความติดทน แต่เนื่องจากไม่ได้ออกไปไหน อยู่บ้าน การทดสอบที่ทำได้ คือ กินแล้วก็กินคะ เริ่มจากดื่มน้ำ แล้วต่อด้วยการกินปูผัดผงกะหรี่ เนื่องด้วยเมนูโปรดคะ กินแบบจริงจังมาก ดูดไข่ปู กล้ามปู เนื้อปูอย่างเมามัน555555 ผลออกมาก เห้ยแกรรรรรร ยังอยู่ ด้วนในมีหลุดลอกบ้างแต่คือกินแบบมูมมามขนานนั้น มันยังอยู่คะ 55555 เริ่ดอะ

คราวนี้เรามาลองดื่มน้ำจากแก้วเหมือนในโฆษณาบ้าง อันนี้เราทดสองตอนหลังทาเสร็จคะ

ซ้ายขอบแก้ว สีไม่ติดคะ มีแต่คราบมันจากตัวท๊อปโค้ทเท่านั้น

ขวาจูบลงไปบนแก้วเลยคะ ม๊วฟฟฟฟฟฟ อิอิ จะเห็นมีสีติดมานิดๆน่าจะเป็นเพราะเราทาท๊อปโค้ทไม่เต็มปาก การทดสอบนี้ผ่านคะ เห้ยมันเริ่ดอะแก

มาถึงจุดพีคที่เราอยากลองตอนที่เห็นโฆษณาครั้งแรกคะ

"ถ้าเอาตัวท๊อปโค้ทไปทาลิปอันอื่นมันจะเริ่ดมั้ยนะ"

มาทดสอบกัน

1. ซ้าย ลิปwet n wild กลาง ลิปแมท lola ขวา ลิปเนื้อลิควิด ทาท๊อปโค้ทแล้วลองเอานิ้วปาดคะ สรุปได้ว่าใช้ได้กับพวกลิปเนื้อแมทเท่านั้น ลิปอื่นไหลหมดคะ
  2. ถ้าลิปเนื้อแมทเวลาทาท๊อปโค้ทสีจะไม่ติดแท่งคะ แต่อันนี้ลิปธรรมดาสีจะติดออกมาก
  3. หลังจากทาท๊อปโค้ทบนปากแล้วเอานิ้วปาดไปมาคะ เราถูแรงๆ ไม่มีสีติดออกมาบนนิ้วคะ

สรุปนะคะ หลังจากที่ลองแล้วก็คิดว่าตรงตามคุณสมบัติที่เค้าว่าไว้เลยคะ

แต่! ข้อเสียคือด้วยความที่ด้านลิปสีเป็นเนื้อน้ำ การทาจึงยากพอสมควรในการควบคุมสีให้สม่ำเสมอกัน แต่ก็ไม่ได้เป็นทุกสีบางสีปาดรอบเดียวชัดเจน เรื่องติดทนนี้ผ่านเลยคะ ดีงามมาก แต่ไม่แนะนำให้ทาลิปสีเดี่ยวๆนะคะอาจจะเหนียวปากได้ จะเรียกว่าเป็นลิปจูบไม่หลุดก็ว่าได้ แต่คนโสดอย่างเรายังไม่เคยลองคะนะจุดๆนี้5555 ราคากับคุณภาพนี้ผ่านคะ เราซื้อมาแท่งละ 70 บาท คะ และคาดว่าจะไปสอยเพิ่มอีกหลายๆสี การล้างออกนั้นต้องใช้removerอย่างเดียวคะ เราใช้คลีนซิ่งตอนแรกเช็ดไม่ออก-*-

เป็นไอเท็มเด็ดอีกตัวที่อยากให้เพื่อนๆไปลองเล่นกัน

ปล. ใครลองทาไปลองคิส <3 ได้ผลยังไงบอดเค้าด้วยนะ เค้าอยากรู้ คริๆๆๆๆๆๆ

หวังว่าเพื่อนๆจะ ชอบ ถูกใจเพื่อนๆกันนะคะ

วันนี้ลาไปก่อน

บ๊ายบายยยย

สุดท้ายคะ เราเพิ่งไปค้นกระทู้ของตัวเอง เจอลิปLola ที่เคยรีวิวไว้ เห่ยยยย คือสีเหมือนกันมากๆ เลยเอารูปมาให้เพื่อนๆดูคะ

https://jeban.com/viewtopic.php?t=194175

nofiiz

nofiiz

fon.........me ^^

ชื่อฝนนะค่ะ ชอบแต่งหน้าและเครื่องสำอางค์เป็นชีวิตจิตใจ ชอบแต่งหน้าเล่นและทำDIY เครื่องสำอางค์ใช้เองไปเรื่อยเปื่อย ^^ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ ยินดีที่ได้แนะนำแลกเปลี่ยนพูดคุยความสวยความงามกับเพื่อนๆนะคะ

FULL PROFILE