Review LE BLUSH CREAM DE CHANEL~

4 2

LEBLUSHCREAMDECHANEl~

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นเลยขอออกตัวก่อนเลยว่าอาจจะรีวิวได้ไม่น่าสนใจนะค่ะ

เพราะเป็นการรีวิวและมาอวดของเลอค่า เป็นครั้งที่สองค่ะ

ก่อนหน้านี้เคยเล็งบลัชตัวนี้ของ Chanel มาสักพัก เพราะได้ไปลองในเคาท์เตอร์ที่พารากอนแล้ว

รู้สึกว่าสีสวย และส่วนตัวก็ชอบบลัชที่เป็นเนื้อครีมอยู่แล้ว

แต่ด้วยราคาที่ค่อนข้างสูงสำหรับวัยนักศึกษาก็เลยไปสอยบลัชของ The balm

มาใช้ก่อนพรางๆ

และเนื่องจากเมื่อวานแฟนได้พาไปเลือกซื้อของขวัญวันเกิดล่วงหน้า แท๊แด~

โอกาสก็มาถึง ก็เลยเดินดูหลายๆแบรนด์ใน เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ก็สะดุดอยู่ที่Chanel

แถมพี่ BA ก็น่ารักและดูแลได้ดี๊ดี ไม่แน่ใจชื่อพี่เขา ชื่อรุ่ง หรือ รุ้งนี่ละค่ะ

พี่ก็แนะนำสี คือที่เห็นมีอยู่ 4 สีด้วยกันนะค่ะ

แต่สนใจสีชมพู เบอร์ 69 กับตัวสีส้ม (จำเบอร์ไม่ได้ค่ะ)

พี่เขาก็แนะนำเป็นสีที่ออก นู้ด แต่ก็ยังไม่ชอบใจ

พี่ BA ก็เลยเช็ดหน้าจับลงเบส (เบสดีมากๆค่ะ ทาแล้วเบาแต่หน้ากลับเนียนไม่ต้องทาแป้งเลย)

แล้วก็ลองลงสีละข้างค่ะ พอหันไปถามมนุษย์แฟนว่าสีไหนดี นางเงียบอยู่สักพักละหันมาตอบว่า

" มันก็เหมือนกันอะ " - -" ผู้ชายมักจะไม่ค่อยเข้าใจโทนสีค่ะว่ามันมีหลาย

SHADE!!!

ก็เลยตัดสินใจเอาเบอร์ 69 มา ลงแค่บางๆก็เห็นสีที่ชัดเจน แถมติดทนนานทั้งวันไม่ต้องเติมเลยค่ะ

เนื่องจากวันนี้ได้เห่อและทำการพิสูจน์แล้ว แต่งหน้าตั้งแต่เช้า อยู่ยันเย็นเลย ลงแป้งระหว่างวัน

สีแก้มเราก็ยังคงติดแน่นทนนน๊านนานนนนนนน ขีดเส้นใต้คำว่า ลงครั้งเดียวทั้งวัน!!!

เป็นของขวัญวันเกิดที่เลือกสรรเองงงงและแฟนก็เจ็บตัวไปในราคา 1,650 บาทไทย

ขอบคุณพี่ BA ที่ช่วยเติมสีสันบนหน้าให้เพราะเมื่อวานไปแบบไก่ต้มมากค่ะ

พี่น่ารักจริงๆ CHANEL เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า

มีของแถมน่ารักๆ ให้ด้วย คือเบสที่ดีงาม

balutnuey

balutnuey

FULL PROFILE