Review Maybelline Color Show Creamy Matte Lipcolor ทั้ง 10 สี จัดเต็ม ลิปดีมากกก

63 42

สวัสดีค่ะ ทุกคน

Wonderpeach กลับมาพร้อมกับการSwatch สี และรีวิว ลิปสติกใหม่กันอีกแล้วค่ะ

เป็นรีวิวที่สนุกทุกครั้งที่ได้ทำ พยายามหามุมหาแสง เพื่อให้ได้เห็นสีที่ชัดเจนค่ะ

ลิปวันนี้เราจะพูดถึง Maybelline Color Show Creamy Matte Lipcolor

ลิปสติกเนื้อแมทน้องใหม่ล่าสุดจากแบรนด์ Maybelline ค่ะ

เป็นลิปสติกเนื้อแมท ที่ให้สีชัดสวย ติดทน

พร้อมทั้งให้ความชุ่มชื่นและเบาสบาย ทาง่ายค่ะ

นอกจากราคาจะน่ารักแล้ว ขอบอกว่าคุณภาพและเฉดสี ทำให้ยิ่งต้องไปตำกันด่วนๆค๊า

พีชจะรีวิวทั้งหมด 10 สีนะคะ

ต้องขอขอบคุณทางแบรนด์ Maybelline ที่เค้าส่งมาแบบจัดเต็มมากๆ

ไปดูกันเลยดีกว่าค๊า

เริ่มต้นด้วย Packaging นะคะ เป็นแท่งสี่เหลี่มมน ทำด้วยวัสดุเนื้อแมท รู้สึกแพงเวลาหยิบขึ้นมาใช้ ตัวฝาทำออกมาได้ค่อนข้างดีค่ะ สามารถล็อคติดกันได้อย่างแน่น เวลาพกไปไหนไม่ต้องกลัว ปลอกหลุดเลอะเทอะค่ะ เนื้อลิปสามารถหมุนเก็บได้สุด ตรงกลางมีแถบบอกโทนสีของลิปด้วยค่ะ เช่นสีชมพู ส้ม แดง ม่วง

เนื้อลิปสติก ก่อนอื่นที่รับรู้ได้เลยค่ะ กลิ่นค่ะ เป็นกลิ่นส้มเหมือนขนม หอมหวานมาก ชอบ ส่วนตัวพีชว่ากลิ่นของลิปสติกมีผลต่อการใช้นะคะ เพราะปากอยู่ใกล้จมูกเรา กลิ่นมันจะค่อนข้างวนเวียนติดจมูก

เนื้อลิปเป็นเนื้อแมทที่ไม่แห้ง สามารถปาด เกลี่ยได้ง่ายเหมือนลิปเนื้อครีม สมชื่อ creamy matte

แต่ส่วนของเนื้อสี ทารอบเดียวอาจจะยังไม่แน่นค่ะ ต้องปาดประมาณสองรอบ สามารถปกปิดรอยคล้ำของปากได้ พีชมีเล็กน้อยบริเวณช่วงขอบปาก ใครต้องการความเนี๊ยบกริบ แนะนำให้ใช้แปรงทาลิปค่ะ

ความติดทน ปานกลางค่ะ ระหว่างวันมีหลุดบ้าง (พีชดื่มน้ำตลอดเวลา) แต่ยังคงมีสีติดที่ปาก เที่ยงก็เติม แท่งขนาดกำลังดี พกพาง่าย ที่สำคัญราคาน่ารัก เติมไปเท่าไหร่ก็ไม่รู้สึกเปลือง

Swatch สีบนแขนพีชค่ะ แขนพีชค่อนข้างเหลืองกว่าหน้า ฉะนั้นสีอาจจะไม่ตรงกันเป๊ะ

M101 Pink Power

สีชมพู ค่อนข้างไบรท์กึ่งนีออน สีนี้น่ารัก ดูซนๆค่ะ สดใส ปากพุ่งเชียว

M102 Pop of Pink

ชมพูหวาน ชมพูกลางๆ ชมพูง่ายๆ เป็นสีชมพูสำหรับ everyday look ได้เลยค่ะ

M103 Rock of Coral

สีชมพูอมส้ม ทาแล้วหน้าสว่างใส สี Coral เป็นสีโปรดของพีชค่ะ ทำให้หน้าไบรท์ขึ้น

เมคอัพโดยรวมดูสดใส

M104 Flaming Fuchsia

สีชมพูเข้ม สีแซ่ป เห็นปากมาก่อนเห็นหน้า สีนี้ทำให้คนผิวเหลืองหน้าสว่างขึ้นค่ะ

M202 Firecracker

สีแดงอมส้ม เป็นแดงโทนสว่างค่ะ ผิวขาวเหลืองอย่างเรารอดแน่นอน

ใครที่ต้องการแดงแบบเบบี๋ ไม่ดาร์ก สีนี้พอไหวนะคะ

M301 Barely Nude

ขาดไปไม่ได้กับโทนนู้ด นู้ดน้ำตาล หวานๆ สุภาพ อมส้มเล็กน้อย สีไม่ป่วยมาก แต่แนะนำควรแต่งตาค่ะ

M302 Shocking Orange

ขอเรียกว่า ส้มซ่า แล้วกันค่ะ สีส้มอมเหลือง เป็นสีที่เก๋ๆอีกสีค่ะ เหมาะกับ summer สุดๆ

ใครอยากได้สีส้มที่ไม่ติดโทนแดง แถมเนื้อแมทอีก ต้องลองสีนี้ค๊า

M303 Peach Personality

อีกสีที่สาวๆหลายคนต้องกรี๊ดกร๊าดกันแน่นอน ก็คือสีพีชนมๆ จุ๊บุ แบ๊วๆ ใสๆ

ทาสีนี้แล้วหน้าเด็ก ฟันธง ^_^ อีกสีโปรดที่ชอบมาก ผสมกับสีอื่นก็ได้ เปลี่ยนลุคไปอีกค่ะ

M304 Mysterious Mocha

ตอนเห็นครั้งแรก แอบอึ้ง จะใช้ได้มั๊ย ปรากฎว่าเป็นสีที่ดูเล่อค่ามากค่ะ Classy สุดๆ ดูผู้ดี ดูแพง

สีน้ำตาลตุ่นๆ บรรยายไม่ถูก เป็นสีที่แปลกใหม่สำหรับพีชค่ะ

M401 Lively Violet

สุดท้ายกันที่สีม่วงค่ะ เป็น ม่วงตุ่นๆ หม่นๆ แต่เข้ากับสีผมของพีชอย่างแรง

ขับผิวหน้าให้ดูผ่องพุ่งขึ้นอีกค่ะ

จบแล้วค่ะ การรีวิวลิปสติกทั้ง 10 สี ของพีช

หวังว่าทุกคนจะเต็มอิ่มแล้วเพลิดเพลินกับการรีวิวครั้งนี้นะคะ

พีชตั้งใจทำเต็มที่เลย

โดยรวมพีชชอบทั้งคุณภาพ และเฉดสีที่เค้าทำมานะคะ มีให้เลือกค่อนข้างเยอะ

และที่สำคัญ ลิปสติก ราคาแท่งละ 149 บาท ราคาน่ารักมากๆ

สามารถหาซื้อได้ตามเคาท์เตอร์ Maybelline ทุกสาขาค่ะ

วันนี้พีชขอตัวลาไปก่อน

หวังว่าทุกคนจะชอบรีวิวนี้กันนะคะ

Maybelline Color Show creamy matte lip color

เป็นลิปเนื้อแมทราคาน่ารักที่พีชขอแนะนำเลยค่ะ บ๊ายบาย wonderpeach

wonderpeach

wonderpeach

สวัสดีค่ะ ชื่อ พีช ค่ะ

ชื่อใหม่ หน้าเก่า

ชื่นชอบการแต่งหน้าเป็นที่สุด อยากมาแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆจีบันได้รับชมกันค่ะ เปลี่ยน login มาจาก lookpeach นะคะ

เพื่อนๆสามารถติดตามกันต่อได้ทั้งใน ig และ FB

" wonderpeach " ค่ะ

FULL PROFILE