พาเที่ยวทะเล BOSTON ช่วงฤดู SUMMER (Cochituate Lake Park/ The Hamptons/ Nahant Beach/ Boston Harbor)

7 5

^.^ HELLO JEBAN! ^.^ วันนี้เทย่าจะมานอกเรื่องนิดนึงนะคะ อิ อิ ประมาณเดือนที่แล้วเทย่าไปเที่ยวเมือง BOSTON กับแฟนมา เมืองเขาสวยมากกก >.< มีอะไรให้ดูและทำเยอะแยะ โชคดีที่ได้ไปช่วงฤดู Summer อากาศดีทุกวันเลย^^

วันที่ 1: สถานที่แรกที่เทย่าไปจะเป็นหาดทะเลสาบCochituate State Parkที่อยู่เมือง NATICK ค่ะ วันที่เทย่าไปคนเยอะมากแต่ไม่แออัดจนเกินไป บรรยากาศดีมากๆ คือจะมีแต่ครอบครัวไป BBQ & พายเรือกัน มีต้นไม้เต็มไปหมด เป็นสถานที่ ที่ร่มรื่นน่าไปจริงๆค่ะ เทย่ากับครอบครัวแฟนไปนั่ง Pic nic ตั้งแต่เช้าจนหัวค่ำ >.<

วันที่ 2:แฟนพาไปเที่ยวต่อที่หาด NAHANT BEACH ในเมือง LYNN เป็นหาดแรกที่เทย่าได้เที่ยวตั้งแต่ย้ายมาอยู่ที่สหรัฐค่ะ หาดที่นี่สะอาดมากๆ อากาศกำลังดีมีลมพัดตลอดเลยไม่ค่อยรู้สึกร้อนเท่าไหร่ค่ะ ^_^

วันที่ 3: เที่ยวต่ออีกหาดนึงเลยค่ะ อิ อิ หาดนี้เป็นหาดที่ค่อนค่างดังที่สุดของเมือง Boston เลยทีเดียว ^^ ชื่อหาด Hampton Beach คนจะแน่นมากกว่าหาดอื่นๆ หาดนี้จะมีร้านขายของและร้าอาหารบริเวณริมหาดให้เลือกเยอะแยะ บรรยากาศคึกคักดี เหมาะเที่ยวกับเพื่อนๆ มากกว่าครอบครัวค่ะ

วันที่ 4 (วันสุดท้าย)

ใครมีโอกาสได้ไปเที่ยวเมือง BOSTON ห้ามพลาดนะคะ ^_^ แล้วเจอกันใหม่โพสท์หน้าค่าา

Byee ~

TayaSunaz

TayaSunaz

Hi! I am Taya ^^..

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกคน ชื่อเทย่านะคะ^^ เป็น Beauty Youtuber & Blogger คะ เทย่าชอบทุกสิ่งอย่างที่เกี่ยวกับความสวยความงาม^^ ก็อยากจะมาแชร์ How to และ Beauty Tips เล็กๆน้อยๆกับเพื่อนๆคะยินดีรู้จักทุกคนนะคะ

ติดตามชมผลงานเทย่าได้ทาง Facebook Page (Taya Sunaz- Makeup Blog) และ YouTube Channel (Taya Sunaz) นะคะ^^

FULL PROFILE