ได้ใช้แล้ว Gift Voucher จากกิจกรรม "อาหารเครื่องสำอางจากภายใน"

3 0

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน นานๆจะมีเวลามาตั้งกระทู้ทั้งที

วันนี้เลยจัดกระทู้เกี่ยวกับอาหารสำหรับสาวๆที่สนใจการดูแลสุขภาพจากภายในสู่ภายนอกกันนะคะ

สืบเนื่องจากคราวที่แล้วได้รางวัลจากทางจีบันที่ร่วมกับโอโตยะ

โดยมีชื่อกิจกรรมว่า "อาหารเครื่องสำอางจากภายใน"

ที่นอกจากจะได้รับสาระความรู้เกี่ยวกับอาหารญี่ปุ่นแล้ว ยังได้ร่วมรับประทานอาหารมื้อพิเศษ

บอกเลยว่าได้ลองเมนูใหม่ๆของโอโตยะด้วย อร่อยมากกกกกกกกก

และกิจกรรมครั้งนั้นทางโอโตยะก็ได้มอบ Gift Voucher ให้ผู้โชคดี คนละ 500 บาท

จนวันแม่ที่ผ่านมามีเวลาว่างพาคุณแม่ไปใช้ Gift Voucher

พอไปถึงร้านเราจัดเมนูโปรดคือ เซตคัตสึโทจิ เลยค่ะ

เราชอบที่มันมาพร้อมกระทะร้อนแล้วยังเดือดผุดๆอยู่

ส่วนคุณแม่นั้นเราจัดเซตปลาชิมาฮอกเกะย่างถ่านให้ท่านทานค่ะ

โดยเมนูนี้เค้าบอกว่า เป็นเมนูที่อุดมไปด้วยวิตามินดีและแคลเซียม

ตัวเราเองนอกจากจะชอบเมนูโอโตยะอยู่แล้ว ยังรู้สึกว่าเมนูของโอโตยะเป็นอาหารเพื่อสุขภาพ วัตถุดิบที่ใช้ก็ดีด้วย ถึงมื้อนี้จะเกินจาก Voucher มา แต่อิ่มอกอิ่มใจมากค่ะ

ยังงัยก็ต้องขอขอบคุณกิจกรรมและรางวัลดีๆจาก Jeban และ Ootoya มากนะคะ ^^

MY2RH

MY2RH

FULL PROFILE