Review : Make up for ever "Artist Fall Collection 2015 - FALL COLOR"

3 2

สวัสดีจ้าวันนี้หยิบเอา พาเลทอายแชโดวสวยๆจาก Make Up For Everมาสวอชสีจ้าเห็นแล้วอดใจไม่ไหว มันสวยมากกกก และเม็ดสีเค้าก็แน่นด้วยเช่นกันค่ะ ปาดนิดเดียวก็ติดขึ้นมาเลย

คอลเลคชั่นนี้มีชื่อว่าArtist Fall Collection 2015 - FALL COLORมี2พาเลตสวยๆค่ะ ชื่อว่า Palette Nude และPalettePOP

Creator and ArtisticDirector ของMake Up For Ever กล่าวว่า

"ผู้หญิงส่วนใหญ่อยากที่จะแต่งตาด้วยสีสัน แต่ที่ไม่กล้าเพราะกลัวพลาด พาเลตต์อายแชโดว์ทั้ง2เซ็ตนี้จึงประกอบด้วยสีนู้ดและสีสันแนวป๊อป ทำให้ผสมสีได้ง่าย และหลากหลาย ขึ้นอยู่กับสีที่เลือกใช้"

อันนี้เห็นด้วยมากๆเพราะโบว์ก็เคยกลัวพลาดไม่ค่อยกล้าใช้เมคอัพแบบสีสันแต่งหน้าจนมาช่วงหลังๆนี่แหละที่เริ่มกล้าใช้พวกสีสันบ้าง

โบว์ว่ามันเป็นศาสตร์อย่างนึงนะ และมันก็สนุกในการผสมสีด้วย

Artist Shadow 1 –NUDE

พาเลทนู้ดนี้เป็นสีที่ใช้ง่ายใช้ได้เรื่อยๆรับรองแต่งแล้วไม่พลาดแน่นอน ประกอบด้วย9เฉดสีโทนwarmและโทนNudeมีทั้งสีเบจอ่อนๆ สีน้ำตาลไล่ไปจนถึงสีดำ สาวๆมีไว้ยังไงก็ไม่เอ้าท์ค่ะ

เค้ามีการวางสีเพื่อช่วยเป็นไกด์ไลน์ให้เราแต่งหน้าง่ายขึ้นค่ะอย่างคนที่เริ่มๆแต่งหน้าอาจจะยังงงว่าจะใช้สีไหนดี ก็ไม่ต้องห่วงค่ะเวลาซื้อเค้าจะมีคู่มือมาให้ด้วยเรย

เอาละเรามาสวอชสีกันค่ะโดยโบว์จะเรียงสีตามคู่มือที่เค้าให้มาเลยนะคะ จะได้ง่ายกับการเลือกใช้สี

Chic Look

เป็นสีที่เหมาะกับสาวมั่นที่เน้นดวงตาให้เจิดหน่อยสีกลางเนื้อจะไม่วาวมากเวลาทาจึงไม่ได้ดูแบ๊วใส แต่จะดูมชิคดูเก๋มากกว่า

Natural Look

เหมาะกับสาวๆที่ชอบความเป็นธรรมชาติสีจะอ่อนๆทาได้ทุกวันค่ะ

Smoky Look

เป็นสีน้ำตาลทองหรือสีเอิร์ธโทนนั่นเองรับรองใครแต่งก็สวยเพราะเป็นสีที่แต่งได้ทุกสีผิวจริงๆ แล้วเนื้อเค้าจะวาวๆแต่งไปงานกลางคืนนี่รับรองเจิดด

พาเลทนี้ควรมีติดไว้นะคะแต่งยังไงก็ไม่พลาดแน่นนอน

Artist Shadow 2 – POP

พาเตต์นี้จะรวมสีโทนWarmและสีแบบPOPไว้ด้วยกันโดยแสดงออกถึงความหลากหลายของแบรนด์ สีสันที่เค้าให้มานี่จับคู่สีสวยมากนะลองสวอชแล้วตาเป็นประกายเรยฮ่าๆๆๆๆ

และเช่นเดียวกันเค้าก็จับคู่สีมาให้แล้วเพื่อความสะดวกของสาวๆที่อยากแต่งหน้าแบบสีสันแต่แต่งไม่ถูก ก็เลือกสีตามคู่มือที่เค้าให้มาเลยจ้า

Playful Look

สีชมพูบานเย็นจับคู่กับสีม่วงอื้อหือออ แซ่บบบบบ แต่ถ้าใครกลัวจะสดไป

ก็สามารถเปลียนสีไปใช้สีที่ซอฟลงได้ค่ะ

Bold Look

สีนี้สวยมากกกกกกอยากแต่งมากกไว้มีเวลาจะลองลุคนี้นะคะ

Sultry Look

สีม่วงทองเข้ากันดีค่ะเฉดนี้ก็สวยนคะเคยลองแต่งมาแร้ววววว

อย่างที่บอกนะคะเมคอัพก็เป็นศิลปะชนิดหนึ่งถ้าใครอยากจับคู่สีเองก็สามารถทำได้ค่ะก็จะได้ลุคที่หลากหลายกว่านี้ด้วย

วันนี้มีวางขายแล้วที่สยามพารากอน, เซ็นทรัลลาดพร้าว ,เซ็นทรัลเวิล์ด, ดิเอ็มโพเรียม, เซ็นทรัลชิดลมและเซโฟร่าทุกสาขาค่ะ

ขอบคุณที่ติดตามชมนะค๊า

Momybowy

Momybowy

Bowy

FULL PROFILE