ใช้จริง แพนทีนโททัลแดมเมจแคร์สูตรโฉมใหม่ ผลเกินคาด

2 0

ได้รับเซ็ตผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผมยี่ห้อแพนทีน โททัล แดมเมจ แคร์ สูตรใหม่ จากจีบัน เคยตั้งกระทู้เห่อไว้ว่าถ้าใช้แล้วจะมารีวิวให้ดู แบบ step by step ตั้งแต่ก่อนใช้ ถึงลองใช้ไปซักระยะแล้วคิดว่ามันได้ทำหน้าที่อย่างเต็มที่ของมันแล้ว

เป็นสิ่งของที่เราได้รับค่ะ

1. แชมพูแพนทีน โทเทิล แดมเมจ แคร์

2. ครีมบำรุงผมแพนทีน โทเทิล แดมเมจ แคร์

3. ทรี มินิท มิราเคิล สูตรทรีทเมนท์เข้มข้น

4. อินเทนซีฟ แฮร์ มาส์ก

5. BB Crème

บอกก่อน รีวิวค่ะ เราเป็นคนผมเส้นใหญ่และหนามาก สภาพเส้นผมหยักศกเป็นคลื่นแบบ mermaid wave ลอนใหญ่ ผมช่วงบนจะชี้เป็นหยอยๆ อย่างในรูป ผมแพ้แชมพูง่ายมาก ถ้าไม่ถูกกันผมจะหงิกเหมือนโดนไฟช๊อต

รูปที่เห็นแพ้แชมพูชว๊าสคอฟ ขวดสีน้ำตาล จากเยอรมัน ฝรั่งแถบยุโรปฮิตใช้ตัวนี้มากเพราะใช้แล้วผมไม่ลีบแบนติดหนังหัว หรือจับตัวเป็นก้อนเวลาเหงื่อออก เพราะฝรั่งผมเส้นแบน ผิดกับคนเอเชียจะเส้นเล็กหรือใหญ่ผมจะเส้นกลม จะไม่มีปัญหาแบบนั้น พอใช้แชมพูตัวนี้ปั๊บหัวเป็นสิงโตตัวผู้เลยค่ะ เส้นผมก็หงิกๆยังกับเส้นไม้กวาด

เริ่มแรกลองใช้แชมพูกับครีมบำรุงผมกันก่อน ตามด้วย BB Crème อาทิตย์แรก สระวันเว้นวัน ผมมีสภาพแบบนี้ค่ะ ผมดูเรียบขึ้นแต่แห้งนิดหน่อย

วันแรกของอาทิตย์ที่2 ใช้แชมพู กับทรี มินิท มิราเคิล สูตรทรีทเมนท์เข้มข้น ทิ้งไว้สามนาทีแล้วล้างออก เช็ดผมให้แห้งหมาด ลูบผมด้วย BB Crème ปิดท้าย

ผมเหมือนจะกลับไปหยิกเป็นคลื่นเล็กๆ แต่ไม่มาก ดูใกล้ๆจะเห็นว่าปลายผมยังชี้โด่เด่อยู่

ส่วนวันอื่นๆสระด้วยแชมพู ครีมบำรุงผม ตาด้วย BB Crème ตามปกติ

สัปดาห์ที่สาม ใช้ตัวนี้เกือบทั้งอาทิตย์เลย ปลื้มมากค่ะ อินเทนซีพ แฮร์ มาส์ก ใช้แล้วผมนุ่มเลยค่ะ ข้างกระปุกบอกว่าเพื่อให้ได้ผลที่ดีควรใช้สัปดาห์ละ2-3ครั้ง ก็ใช้ตัวนี้แทนครีมบำรุงผมทั้งอาทิตย์ และลูบ BB Crème เพื่อให้ผมเรียบขึ้น ส่วนวันอื่นๆก็จะทำเป็น loop แบบนี้ไปเรื่อยๆค่ะ

ส่วนผมด้านนอกทั้งหัวจะดูเป็นหยอยๆ ใช้แค่การบำรุงไม่หายคะ ลองหลายวิธีแล้ว ถ้าแก้ไขชั่วคราวก็ต้องไดร์ตรง ถ้าเอาแบบถาวรก็ต้อง rebonding

Trich

Trich

พื้นฐานความงามมาจากสิ่งที่รับประทาน และจิตใจที่รู้เท่าทันตนเอง

FULL PROFILE