แต่งหน้าไปงานปาร์ตี้ สีน้ำตาลทอง - น้ำเงิน/น้ำตาล ผ่านฉลุย

4 0

สวัสดีคะ เพื่อนๆสบายดีกันมั้ยเอ่ย วันนี้เราจะมาแต่งหน้าไปงานแต่ง แล้วต่อปาร์ตี้ได้เลย

เป็นการแต่งหน้าที่จัดเต็มที่สุดดดมากก มาทั้งขนตาปลอม ที่แปะตาสองชั้น เรียกว่าก็หน้าแน่นระดับหนึ่งเลยคะ ว่าแล้วก็มาดูกันดีกว่าคะว่าสุดท้ายแล้วจะออกมาเป็นแบบไหน :)

เริ่มกันเลยคะ :

1. ลงบำรุงด้วยวิตามินซีของ oriental princess ตัวนี้ช่วยทำให้ผิวชุ่มชื้น กระจ่างใส

2. รองพื้นสุดเริ่ดจาก Skin food

3. จบขั้นตอนด้วยแป้งพัฟจาก ZA - Skin beauty face powder

เริ่มจากคิ้วค่าาา คือเรามีคิ้วแต่หางหาย ก็ต้องแก้ข้อบกพร่องนี้กันไปปป อิจฉาคนคิ้วงามๆ นะคะ....

• ดินสอเขียนคิ้วจาก ODBO - brown color ขึ้นโครงคิ้วจากกลางท้องคิ้วลากไปหางคิ้วและวาดโครงด้านบนจากนั้นค่อยๆ เติมสีคิ้วตรงกลางจนเต็ม ใช้แปรงปัดหัวคิ้วให้ฟุ้งๆ
  • ปัดขนคิ้วสีน้ำตาลทอง จาก liftford เพิ่อให้ขนคิ้วเรียงตัวกันอย่างสวยงามนะคร่าาา
เก็บรายละเอียดให้เรียบร้อยเป็นอันเสร็จงานคิ้วคร่าา

• ใช้สี 1 ทาแค่ครึ่งเปลือกตาด้านลาง
  • สี 2 คัดเบ้าตา เพราะเบ้าไม่มีเราต้องคัดให้ตามีมิติขึ้นมาบ้างไงคร่าา
  • สี 3 ทาช่วงหัวตาถึงกลางเปลือกตาให้มีสีชมพูเลื่อมๆ
  • สี 4 ทาช่วงหางตาถึงกลางเปลือกตา จากนั้นใช้แปรงเล็กเบรนแต่ละเฉดให้เข้ากันเป็นอันเสร็จเรียบร้อยคร่าา

ติดขนตากันเถอะคะ ญาจะใช้ของ annasia เป็นอันที่ใช้แล้วรักสุดล่ะคะ ดูเป็นธรรมชาติมากๆ อันนี้มี 10 คู่ ราคาประมาณ 150 บาทนะคะ แต่ก่อนติดต้องเขียนอายไลน์เนอร์ก่อน เราถนัดเป็นดินสอมากกว่า จากนั้นก็ปัดขนตา เราใช้ของ maybelline volume express ขนตาเด้งมากคร่า หลังจากนั้นติดขนตาปลอมได้เลย เราใช้กาวติดขนตาของ odbo ติดทนกันน้ำมากๆเลยคะ

blush on จาก cathy doll

• สีปากชมพูหวานจาก NYX - SMCL 06 ราคาประมาณ 180 บาท ถ้าจำไม่ผิด ซื้อที่ shop NYX ที่ Siam square one
    • เราใช้ MAC สีกุหลาบ เนื้อแมทซ์ ทาด้านในค่ะ เป็นอันเสร็จเรียบร้อยนะคะ กับลุค น้ำตาลทอง

ลุคนี้เป็นอันเสร็จเรียบร้อย จะไปปาร์ตี้ต่อคร่าา ก็ต้องเปลี่ยนเป็นสีอายแชโดว์กันคร่าาา มาดูกัน...

ทาสีน้ำเงินมีกลิตเตอร์ทับไปเลยคะ เปลือกตาด้านในชั้นรอยพับ ลงให้ทั่วเปลือกตา เกลี่ยใหเนียน ก็จะได้อีกลุค 1 แล้วคร่าาา

lip : wet n wild - สี carrot gold

เป็นไงบ้างคร่าา แต่งครั้งเดียวได้สองงานเลยคะ ประหยัดเวลาดีนะคะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน คำติชม เป็นกำลังใจอันดีในการอัพครั้งต่อๆไป แนะนำก้นได้นะคะ จะได้พัฒนาฝีมือตัวเองได้อีกขั้น

yanattha

yanattha

I'M a daughter

FULL PROFILE