ผมฟีบให้รีบมา!! ผมดูหนามีวอลลุ่มจาก AVEDA รอคุณอยู่

43 563

ถ้าจะพูดถึงปัญหาเส้นผมกับสาวๆ คงจะมีเรื่องราวนับร้อยแปดมาแชร์กัน แต่ถ้าโฟกัสลงไปให้ลึกกว่านั้นอีกสักหน่อยเกี่ยวกับปัญหาผมฟีบติดหัว ดูบาง ไร้น้ำหนัก คงจะเป็นอีกหนึ่งในปัญหาที่น่าหนักใจของสาวๆ หลายคนใช่ไหมคะ

ด้วยเทรนด์ผมที่ตอนนี้ใครก็อยากให้ผมดูหนา มีวอลลุ่ม สุขภาพดี ใครผมตรงแข็งทื่อเนี่ย กว่าจะออกจากบ้านได้ไม่ใช่เรื่องง่ายแน่ๆ ต้องยีต้องไดร์เป่าฟูให้ดูมีเนื้อผมที่มากขึ้นแถมยังต้องประโคมสเปรย์เข้าไปอีกยกใหญ่ ทั้งความร้อน ทั้งสารเคมี ขั้นตอนเหล่านี้สาหัสใช่เล่นทำร้ายเส้นผมไม่น้อย กว่าน้องจอยจะสวยได้ ผมพังแบบคุณหมอไม่รับฟังเหตุผลกันเลยค่ะ

แล้วสาวๆ ลองคิดดูนะคะว่าเราต้องออกไปข้างนอกแทบจะทุกวัน การดูแลผมนั้นจะทำอย่างไรในเมื่อออกไปก็ต้องสวย ไม่ทำร้ายผมก็ไม่ได้ แล้วผมนี้ที่ฉันรักจะอยู่กับฉันไปได้อีกนานแค่ไหน ..

วันนี้เรามีทางเลือกใหม่ที่จะช่วยให้สาวๆ ไม่ทำร้ายผมแถมยังได้ทรงที่ต้องการ ผมดูหนาขึ้นในทันที มีวอลลุ่มที่ดูเป็นธรรมชาติกับ AVEDA Thickening Tonic styling spray เพียงแค่ฉีดลงบนผมหมาดแล้วเป่าไดร์จัดทรงแบบธรรมดา ก็จะได้ผมที่ดูหนาและมีวอลลุ่มในทันทีแบบที่สาวๆ ต้องการแถมยังอยู่ทรงไปนานทั้งวันด้วยนะเธอ

ด้วยส่วนประกอบหลักที่มาจากธรรมชาติถึง 97% AVEDA Thickening Tonic styling spray จะช่วยให้ผมดูหนาขึ้นอย่างรวดเร็ว ด้วยพลังจากพืช Amla ช่วยเสริมความหนาให้เส้นผม Wheat protein ช่วยปกป้องเส้นผมจากการถูกทําลายด้วยความร้อนอันเนื่องมาจากการจัดแต่งทรง Corn-drived polymer และ Acacia gum สารที่ช่วยเพิ่มความหนาแก่เส้นผมที่ได้จากธรรมชาติเพื่อช่วยให้ผมดูหนา แต่ให้ความรู้สึกเบาสบายไม่ทำร้ายเส้นผมที่เรารัก

อยากให้ผมดูหนาและมีวอลลุ่มในทันทีกันแล้วใช่ไหมล่ะคะ เพียงร่วมสนุกกับเราตามกติกาด้านล่างนี้เลยจ้า

กติกาการร่วมสนุก

Log in เพื่อแสดงตัวเป็นสมาชิก Jeban.com และ บอกเราหน่อยว่า ...

1. สภาพผมของเพื่อนๆ ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง
  2. และบอกเทคนิคที่ช่วยให้ผมดูหนามีวอลลุ่มในวันที่สุดเร่งรีบของคุณคืออะไร
ตัวอย่างคำตอบ

สภาพผมปัจจุบัน ผมเส้นเล็ก แห้ง ผ่านการทำสีมาและค่อนข้างลีบ เทคนิคที่ช่วยให้ผมดูหนาคือ เวลาเป่าผมให้แห้ง จะก้มหัวลงและเป่าเน้นที่โค่นผม และฉีดสเปรย์ยกโคนอีกครั้งเพื่อให้อยู่ทรงทั้งวัน แต่ฉีดเสปรย์ที่เป็นเคมีหนักๆ ทุกวันก็ทำร้ายผมอยู่ ต้องเลือกผลิตภัณฑ์ที่ทำจากธรรมชาติค่ะ ของรางวัลพิเศษ

สาวๆ จำนวน 50 คนที่ตอบคำถามโดนใจกรรมการ จะได้รับ AVEDA Thickening Tonic styling spraySize 100 ml มูลค่า 1,200 บาท ไปใช้กันฟรีๆ ส่งถึงบ้านกันเลย

ระยะเวลาการร่วมสนุก

ตั้งแต่: 22 ก.ย. - 21 ต.ค. 58

ประกาศผล: 5 พ.ย. 58

อย่าลืม!!

1. log in เพื่อแสดงความเป็นสมาชิก Jeban.com

2. อย่าลืมคลิกปุ่ม "ส่งการบ้าน" เพื่อส่งคำตอบหรือภาพเข้าร่วมกิจกรรม

3. ใส่รายละเอียดชื่อ-นามสกุลจริง ที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ให้ชัดเจนที่หน้า My Page เท่านั้นนะจ๊ะสำหรับติดต่อกลับ ในกรณีที่ได้รับคัดเลือก

*อย่าโพสต์ชื่อ - ที่อยู่ลงในคอมเม็นต์น้า ทางเราสัญญาว่าจะดูแลข้อมูลเป็นอย่างดีไม่เปิดเผยที่ไหนแน่นอนจ้า (ใครถูกเลือกแต่ติดต่อไม่ได้ ชวดรางวัลไปไม่รู้ด้วยน้า ^^)