แต่งหน้าสาวผิวเข้มให้สวยเผ็ชชชชด้วยงบ 500 บาททททท

55 52

สวัสดีค่าาาาาาา พี่น้องสาวผิวเข้มทุกคน กลับมาเจอกับ น้ำ Namiizz Nam กันอีกครั้งนะค้า วันนี้น้ำมาฮาวทูใหม่มาฝากพี่ๆน้องกันด้วย >0<

หลังจากที่คราวที่แล้วน้ำทำกระทู้แต่งหน้าด้วยเงิน 1,000บาทไปแล้วได้เสียงรับดีมากๆจากทุกคน วันนี้น้ำเลยกลับมาอีกครั้งด้วยงบที่น้อยกว่าเดิม!!!

เอาซี่ๆๆ เรามาดูกันเลยนะคะ ว่าเงิน 500 บาทของน้ำจะแต่งแล้วออกมาเป็นแบบไหน ไปดูกันเล้ยยยยย *0*

มาแบบวิดีโอ ให้ทุกคนแต่งตามกันง่ายๆ >////<

หรือแบบทีละขั้นตอนก็มาจ้าาาา

ลุคสวยเผ็ชแบบประหยัดของน้ำวันนี้น้ำเสียทรัพย์ไป 537 บาท ด้วยเครื่องสำอางทั้งหมด 6 ชิ้น

น้ำพยายามเฟ้นหา เครื่องสำอางคุณภาพดีราคาประหยัดและ สามารถเข้ากับผิวเข้มๆของน้ำมากที่สุด สวย ประหยัด สวยมีสติ สวยเผ็ชในงบจำกัด ไปดูกันเลยค่าาา >0<

1. งานหน้าเนียนเป็นสิ่งสำคัญมากสำหรับสาวที่มีรอยอารายธรรมดำๆจากสิวแบบน้ำ น้ำลงด้วยกิฟฟารีน Giffarine Crystalline Foundation Stick. เบอร์ FS34 ราคา180บาท คุณภาพและความชอบคงไม่ต้องพูดอะไรมาก ใครที่ดูคลิปนเ้ำจะเห็นว่า นางโผล่มาทุกฮาวทูค่าา รักมากกกกก

2. มาต่อกันด้วยงานแป้ง ของถูกและดีก็มีในโลกนะเออ น้ำลงด้วยแป้ง Butae สอยมาในราคา 39 บาทเท่านั้น!! เนื้อแป้งเนียนมากและที่สำคัญปกปิดได้ดีอีก เริ่ดสุดๆ *0*

3.ไอเท็มที่น้ำขาดไม่ได้ในทุกครั้งที่แต่งหน้าเลย คือ ที่เขียนขอบตา Mei linda ราคาน่ารัก 69 บาทตัวนี้เลยค่ะ ขั้นตอนนี้น้ำใช้เจ้าตัวนี้ในการเขียนคิ้วค่ะ โดยที่น้ำจะเขียนบริเวณหางคิ้ว และใช้แปรงปัดๆๆ ให้ได้ทรงตามรูปคิ้วค่า และใช้ตัวนี้ในการเขียนขอบตาทั้งบนและล่าง คือต้องบอกว่า ตัวนี้ก็เป็นอักหนึ่งไอเทมที่น้ำขาดไม่ได้เลย รักมากกกกก ใช้งานง่าย ส่วนตัวน้ำใช้แล้วไม่แพนด้านะ หมดไปไม่รู้กี่แท่งอันนี้นับไม่ได้เลย

4.งานคิ้วจบไปมาต่อด้วยงานตา วันนี้ไม่เน้นตาหนักนะคะ น้ำใช้ Collection Blush No.04 Trouble ไอเทมนี้จัดว่าเด็ดมากกกกกกก กอไก่ ล้านตัว นางคือที่ปัดแก้ม สีออกชมพูวิ้งๆ เนื้อละเอียด น้ำเอามาแตะๆลงที่เปลือกตา และหัวตา ให้ตาดูมีอะไรๆ >0<

5.มาต่องานตาต่อกันด้วยมาสคาร่าจากมีสทีน ตัวฮิต น้ำจำชื่อรุ่นไม่ได้แต่น้ำจะเรียกว่ารุ่นปูไปรยา อิอิ >///< ตัวนี้สอยมา 69 บาท ปัดแล้วขนตายาวดี้ดี น้ำจะปัดไปก่อนรอบแรก และรอจน แห้งค่อยมาปัดซ้ำอีกรอบค่ะ ถูกและดีจริง *0*

6.มาต่อกันด้วยงานแก้มค่ะ น้ำใช้ Collection blush No.04 Trouble อันเดิมมาปัดแก้ม สีนางสวยสะด้งมากกก ออกชมพูนู๊ดๆ ทาได้ทุกสีผิว จะแต่งแบบตาเข้มๆบางนู๊ด หรือจะ ตาเบาปากแซ่บก็ใช้สีนี้ได้นะเออ ด้วยความที่นางมีวิ้งๆทำให้ปัดออกมาแล้วหน้าดูเงาสวย ไม่ต้องง้อไฮไลท์เลยที่เดียว อันนี้คืออยากจะเม้าว่าสอยมาตอนลดราคาเหลืออันละ 80บาทจากราคาเต็ม 169บาท ข้อดีของนางคือ ตลับเล็กพกพาง่าย ปัดแล้วหน้าดูเงาสวย แต่ข้อเสียคือ น้ำว่ามันเป็นผงๆไปหน่อย ระหว่างวันต้องเติมด้วยนะจ้ะ นางไม่ติดทนทั้งวัน แต่ราคาขนาดนี้ น้ำให้ผ่านนะ

7.ขั้นตอนสุดท้ายของลุคนี้ คืองานปากค่ะ น้ำจบด้วยสีปากแซ่บๆจาก ลิปAholicของ 4U2 ราคาตอนลดเหลือ100 บาทเป็นสีแดงเข้มสุดแซ่บ ทาแล้วได้ลุคเผ็ชมากกขอบอก ส่วนตัวน้ำชอบสีนี้นะ ทาแล้วสีติดทน แน่นลืมมากกกก กลบสีปากได้ดีเลยทีเดียว สาวๆคนไหนอยู่ทีมBrave ต้องไปจัดสีนี้นะคะ บอกเลยไม่มี ถือว่าพลาดดมากกกกกกกกก

เรีบร้อยแล้วค่าา สำหรับลุคสวยประหยัดฉบับ Namiizz nam หวังว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆจะชอบกันนะคะ

เครื่องสำอางทุกชิ้นน้ำเขียนรีวิวเล็กๆไว้ด้วย เป็นความรู้สึกของน้ำที่ใช้แล้วชอบ ของถูกและดียังมีอีกเยอะแยะมากมาย สาวสายประหยัดแบบน้ำก็จะยังคงตั้งหน้าตั้งตาแสวงหาของดีราคาประหยัดต่อไปค่าา ฮึบๆ >0<

ขอบคุณทุกคนที่อ่านมาจนถึงตรงนี้นะค้า ถ้าชอบก็กด Like กดShare กันได้เลย หรือ หากมีข้อผิดพลาดตรงไหน ติชมน้ำได้นะคะ น้ำยินดีนำมาปรับปรุงและแก้ไขในครั้งต่อๆไปค่า

แล้วเจอกันใหม่นะค้าาาาา เอวี่บอดี้ จุ้ฟๆ<3

Namiizznam

Namiizznam

สวัสดีค่ะ น้ำ หรือ Namiizznam นะคะ เป็นสาวผิวเข้มที่ชอบแต่งหน้ามากๆ ถึงเราจะไม่ขาว แต่เราก็สวยไหนแบบของเรา น้ำเชื่อว่าผิวเข้มก็สวยได้สวยๆมั่นๆอย่าได้แคร์ค่า >0<

เป็นกำลังใจให้สาวผิวเข้มทุกคน ^^

FULL PROFILE